NimitGuitar webboard
งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. (/showthread.php?tid=7750)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 07-08-2010

(07-08-2010, 19:00)pooslash Wrote: แค่อยากได้ Martin D42 ไปได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ฝันใกล้เป็นจริงแล้ว

งานนี้ต้อนรับเฉพาะคนที่ยังมีลมหายใจเกี่ยวกับดนตรีและกีตาร์เท่านั้นครับ

ท่านทั้งหลายโปรดอย่าถามอีกเลยว่า.....มาได้ไหม

โปรดถามใจท่านเองดีกว่าว่าท่านมีใจให้กับเธอ...Martin บ้างหรือปล่า...คือคำตอบแล้วครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - Luzefer - 07-08-2010

Big Grin พอดีอยู่บ้านแล้ว login พิมพ์ตัวหนอนมะได้ (win7) เลยต้องสมัครใหม่ Sad

งานนี้....น่ามาก....คิดถึงตะโก้แสนอร่อยจะแย่แล้วคร้าบ.....

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - Naris - 07-08-2010

มี Martin อยู่กับเขา 1 ตัว ถ้า จังหวะตรงกับเข้า กทม. ต้องไปให้ได้ ผมยังไม่เคยไปบ้านเต่าเลย ครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 07-08-2010

(07-08-2010, 19:59)Luzefer Wrote: Big Grin พอดีอยู่บ้านแล้ว login พิมพ์ตัวหนอนมะได้ (win7) เลยต้องสมัครใหม่ Sad

งานนี้....น่ามาก....คิดถึงตะโก้แสนอร่อยจะแย่แล้วคร้าบ.....

มาทานตะโก้เลิศรสที่บ้านเต่าแล้วเตรียมไว้ให้กลับบ้านอีกด้วยครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - Katayoot - 08-08-2010

งานนี้ไปด้วยเช่นเคย.... ครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - SARUN - 08-08-2010

รอลุ้น เลขที่ออก.........

ว่าจะเป็นวันอะไร เดือนไหน ปีพ.ศ.ใด ???

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - Guitarmania - 08-08-2010

คิดถึง d 41 ของพี่ป๋อจัง เสียงมันยังวนอยู่ในหูอยู่เลย ดีครับถ้าเวลาเหมาะ ผมไปแน่ ๆ ครับ ^-^

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - guitarpom - 08-08-2010

น่าจะเป็นงานรวมกีตาร์มาร์ตินที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย น่าจะชวนคอลัมนิสต์นิตยสารเกี่ยวกับดนตรี ไปถ่ายทำบ้างนะครับ งานแบบนี้มีไม่บ่อย และอย่างงี้ต้องเชิญ
ลัคกี้มิวสิค มาให้ได้ครับ ถ้าไม่ตรงศุกร์/เสาร์ ก็ดีเน๊าะ เพราะ2วันเนี่ยะเขาห้ามขาดห้ามลาครับ นี่แหละเล่นประจำมันก็ลำบากอย่างงี้ล่ะน้า.....
ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมน้าพี่ป๋อนัดชุมนุมมาร์ติน เข้าไปดูแกลลอรี่แล้วก็ถึงบางอ้อครับ ชวงนี้มาร์ตินวิ่งเข้าบ้านเต่าเป็นขบวนติดๆกัน ยาววววววววว...เหยียดแทบจะชนกันพัง พี่ป๋อครับ ผมเชียร์รุ่นที่ joan baez ใช้ มาเพิ่มอีกสักตัวสีครับ ไม่รู้สินะทำไมผมชอบกีตาร์ทรงนี้มากกกกกกกกก...ก็ไม่รู้......

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 08-08-2010

Martin รุ่นที่ joan baez ใช้ ผมเคยจะซื้อแต่พลาด...เค้าขายคนอื่นไปก่อนครับ

งานชุมนุม Martin ครั้งนี้ อาจจะเปลี่ยนเป็นไปจัดตามสถานที่มีห้องปรับอากาศ ที่จอดรถสะดวก ในวันอาทิตย์ ถนนว่างๆ หรือไม่ก็โรงแรมสักแห่งหนึ่งคงจะดีไม่น้อย
อีกทั้งเชิญศิลปินมาเล่นให้ฟัง เชิญกูรูกีตาร์ Martin และ Lucky Music มาให้การสนับสนุนด้วย

ผมคงนำ Martin มาเข้าร่วมชุมนุมด้วยประมาณ 16 ตัวครับ รวมของท่านอื่นๆ ถ้าได้รับความร่วมมือด้วยดีอีก
น่าจะมีไม่ต่ำกว่า 30-35 ตัว ผู้เข้าร่วมงานจะได้เสพสุขทางเสียงเพลงคุ้มค่าแน่นอนครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - lekleklek - 08-08-2010

ได้ข่าวว่า มีการ์ด ประจำจุด คอยระวังกีตาร์ไม่ให้ช้ำจากการลองด้วยใช่รึเปล่าครับ อิอิ ขอตัวใหญ่ๆนะครับ