NimitGuitar webboard
งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. (/showthread.php?tid=7750)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 05-08-2010

(05-08-2010, 15:00)ton666 Wrote: ไม่มีมาติน ไปได้มั้ยครับพี่ป๋อTongueTongue

อยากให้มาอย่างยิ่ง....ท่านอยากรู้ว่ากีตาร์ Martin ดีอย่างไร
(05-08-2010, 16:19)Webmaster Wrote: คล้ายๆมาตินไปได้มั้ยครับ

จะเอาคนมาหรือจะเอากีตาร์มาครับ
ป้าแดง...นั่นเป็นเสียงหนึ่งที่เสนอมาว่าบ้านเต่าไม่เหมาะ
แต่ผมขอฟังความเห็นท่านอื่นๆอีกมากมาย แล้วผมจะรีบสรุป
และเตรียมจัดงาน อย่างไรขอปรึกษาน้า WEB ด้วยครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - pood - 05-08-2010

ผมเลยต้องระงับการขาย Martin ของผมไว้ก่อนเนื่องจากกระทู้นี้ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะหาสตางค์ที่ไหนไปเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียจนถึงสิ้นเดือนเลย กลุ้มจริงๆ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 05-08-2010

(05-08-2010, 20:57)pood Wrote: ผมเลยต้องระงับการขาย Martin ของผมไว้ก่อนเนื่องจากกระทู้นี้ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะหาสตางค์ที่ไหนไปเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียจนถึงสิ้นเดือนเลย กลุ้มจริงๆ

การระงับการขาย...จะเกี่ยวกับกระทู้นี้ด้วยอย่างไรครับ

สถานะการณ์แย่ขนาดนั้นจริงหรือ อย่ากลุ้มครับ มีน้องๆให้กำลังใจเยอะ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - Hinekens - 05-08-2010

ไปด้วยคนนะคร้าบ อยากดีดมาร์ตินครับ : )

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - pood - 05-08-2010

ไม่แย่เท่าไหร่หรอกครับเพราะลูกเมียที่ผมชอบเลี้ยงนี่ไม่ใช่ลูกเมียของผมเองหรอก ถ้าสถานการณ์คับขันจริงผมขอยืม 000-28EC Sunburst ของน้ายอดเยี่ยมมาขายก่อนก็ใด้เพราะแกเป็นชายโสดไม่มีภาระครับ

ที่ต้องระงับการขายเพราะเดี๋ยวไม่มี Martin ดีๆไปประลองไงครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - lekleklek - 05-08-2010

นึกว่าพี่กริดพูดเล่น สรุปที่ระงับการขายเพื่องานนี้เลยเหรอครับ นับถือครับ...

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 06-08-2010

(05-08-2010, 22:36)pood Wrote: ไม่แย่เท่าไหร่หรอกครับเพราะลูกเมียที่ผมชอบเลี้ยงนี่ไม่ใช่ลูกเมียของผมเองหรอก ถ้าสถานการณ์คับขันจริงผมขอยืม 000-28EC Sunburst ของน้ายอดเยี่ยมมาขายก่อนก็ใด้เพราะแกเป็นชายโสดไม่มีภาระครับ

ที่ต้องระงับการขายเพราะเดี๋ยวไม่มี Martin ดีๆไปประลองไงครับ

ไม่ได้จัดประลองนะครับ เพียงแต่ให้ทุกคนได้สัมผัส Martin หลายๆรุ่นว่าให้เสียงที่แตกต่างกันอย่างไร รุ่นใดจะเหมาะกับผู้เล่นคนใด

ผมกะว่าจะเชิญน้า Luzifer เจ้าของร้าน Lucky Music ส่งกีตาร์มาร่วมโชว์ด้วย หรืออาจจะขายในราคาพิเศษเฉพาะวันนั้นได้ยิ่งดี
ที่กล่าวมานั้นเพียงการวางแผน อาจจะไม่ได้รับการตอบรับเข้าร่วมงานก็ได้

ใครมีกีตาร์ Martin รุ่นใดที่พอจะสะดวกก็เอามา ไม่สะดวกก็มาชมอย่างเดียวก็ได้ครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - rasun - 06-08-2010

(05-08-2010, 22:36)pood Wrote: ที่ต้องระงับการขายเพราะเดี๋ยวไม่มี Martin ดีๆไปประลองไงครับ

อึ๋ย ย ย !...แปลว่าหลังงานมีลุ้นใช่มะคับ? Rolleyes

(06-08-2010, 00:38)povation Wrote: ผมกะว่าจะเชิญน้า Luzifer เจ้าของร้าน Lucky Music ส่งกีตาร์มาร่วมโชว์ด้วย หรืออาจจะขายในราคาพิเศษเฉพาะวันนั้นได้ยิ่งดี

เอา D-45V กะ OM-42 มานะน้าลูฯ
(06-08-2010, 00:38)povation Wrote: ใครมีกีตาร์ Martin รุ่นใดที่พอจะสะดวกก็เอามา ไม่สะดวกก็มาชมอย่างเดียวก็ได้ครับ

ตอนนี้ผมเหลือมาร์ตินตัวเดียวคือ O-18T จะพาไปพร้อมกีต้าร์ copy คือ Blueridge BR-40T ครับ

ผมว่าถ้าไมกลัวกีต้าร์จะเยอะเกินไปใครมี Blueridge ที่ copy Martin รุ่นไหนให้เอามาด้วยดีไหมครับเพราะเคยมีกระทู้ถามว่า copy ออกมาแล้วเสียงมันจะเหมือนกันหรือเปล่า

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - ลูกแกะ - 06-08-2010

มีรุ่น nylon มั้ยครับ

RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - povation - 06-08-2010

Copy Martin จะเอามาด้วยก็ได้ครับ แต่มีหลายยี่ห้อนะครับที่ Copy ไม่เพียงแต่ Blueridge
ผมเองก็มี Blueridge OM