NimitGuitar webboard
โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 (/showthread.php?tid=7407)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - gong_bee_gees - 04-07-2010

ข้อ 1. Germany vs. the Netherlands
ข้อ 2. Germany
ข้อ 3. Germany by Miroslav Klose (No.11)

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - papachill - 04-07-2010

นึกว่ากติกาเดิม ครับ รีบไปทำงานเลยไม่ได้อ่านละเอียดครับ
1.ฮอล์แลนด์ - เยอรมัน
2.เยอรมันนำก่อน
3.อาร์เยน ร็อบเบน 11 ของฮอล์แลนด์ ช่วงต่อเวลาพิเศษ

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - love666 - 04-07-2010

(03-07-2010, 12:25)povation Wrote:
1. คู่ชิงชนะเลิศคือทีมชาติใด
2. ในนัดชิงชนะเลิศ ทีมชาติใดเป็นผู้ทำประตูแรกนำก่อน (ไม่นับการทำเข้าประตูตัวเอง)
3. ทีมใดและโดยผู้เล่นหมายเลขใดทำประตูสุดท้ายให้ทีมนั้นมีผลเป็นทีมชนะเลิศการแข่งขันครั้งนี้

สงสัยนิดนึงครับ

จากข้อ 2. หมายถึงว่า ... ถ้าทีม A ขึ้นนำ 1-0 แต่เป็นการทำเข้าประตูตัวเองของทีม B ต่อมาทีม B ยิงตีเสมอ 1-1 โดยยิงได้จากผู้เล่นของทีม B เอง ให้นับว่าทีม B เป็นทีมทำประตูแรกก่อนหรือเปล่าครับ เพราะทีม B ไม่ได้ยิงขึ้นนำ แต่เป็นการยิงตีเสมอ ถ้ากรณีนี้จะถือว่าใครยิงขึ้นนำครับ

หรือว่าถ้าจากกรณีข้างต้น จะต้องมีทีมใดทีมนึงระหว่างทีม A หรือ B ยิงขึ้นนำเป็น 2-1 โดยไม่ใช่การทำเข้าประตูตัวเอง ถึงจะนับลูกนี้เป็นลูกแรก

แล้วถ้าเกิด กรณีข้างต้น สกอร์ 1-0 จากการทำเข้าประตูตัวเอง ตามด้วยสกอร์ 1-1 ลูกตีเสมอ จากนั้นเล่นจนจบ 120 นาที ไม่มีทีมใดทำประตูเพิ่มได้ ต้องยิงลูกโทษ ทีมที่ยิงลูกโทษเข้าเป็นทีมแรก นับลูกนี้เป็นลูกแรกหรือเปล่าครับ

แล้วการทำเข้าประตูตัวเอง ให้ยึดตามการประกาศรายชื่อผู้ทำประตูโดย FIFA ใช่มั้ยครับ

ปล. พี่ป๋อตั้งคำถามยากได้ใจจริงๆ

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - povation - 04-07-2010

(04-07-2010, 00:28)gong_bee_gees Wrote: ข้อ 1. Germany vs. the Netherlands
ข้อ 2. Germany
ข้อ 3. Germany by Miroslav Klose (No.11)

Cheers
(04-07-2010, 01:25)papachill Wrote: นึกว่ากติกาเดิม ครับ รีบไปทำงานเลยไม่ได้อ่านละเอียดครับ
1.ฮอล์แลนด์ - เยอรมัน
2.เยอรมันนำก่อน
3.อาร์เยน ร็อบเบน 11 ของฮอล์แลนด์ ช่วงต่อเวลาพิเศษ

Cheers

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - ลูกแกะ - 04-07-2010

(04-07-2010, 03:54)love666 Wrote:
(03-07-2010, 12:25)povation Wrote:
2. ในนัดชิงชนะเลิศ ทีมชาติใดเป็นผู้ทำประตูแรกนำก่อน (ไม่นับการทำเข้าประตูตัวเอง)
3. ทีมใดและโดยผู้เล่นหมายเลขใดทำประตูสุดท้ายให้ทีมนั้นมีผลเป็นทีมชนะเลิศการแข่งขันครั้งนี้

จากข้อ 2. หมายถึงว่า ... ถ้าทีม A ขึ้นนำ 1-0 แต่เป็นการทำเข้าประตูตัวเองของทีม B ต่อมาทีม B ยิงตีเสมอ 1-1 โดยยิงได้จากผู้เล่นของทีม B เอง ให้นับว่าทีม B เป็นทีมทำประตูแรกก่อนหรือเปล่าครับ เพราะทีม B ไม่ได้ยิงขึ้นนำ แต่เป็นการยิงตีเสมอ ถ้ากรณีนี้จะถือว่าใครยิงขึ้นนำครับ

หรือว่าถ้าจากกรณีข้างต้น จะต้องมีทีมใดทีมนึงระหว่างทีม A หรือ B ยิงขึ้นนำเป็น 2-1 โดยไม่ใช่การทำเข้าประตูตัวเอง ถึงจะนับลูกนี้เป็นลูกแรก

แล้วถ้าเกิด กรณีข้างต้น สกอร์ 1-0 จากการทำเข้าประตูตัวเอง ตามด้วยสกอร์ 1-1 ลูกตีเสมอ จากนั้นเล่นจนจบ 120 นาที ไม่มีทีมใดทำประตูเพิ่มได้ ต้องยิงลูกโทษ ทีมที่ยิงลูกโทษเข้าเป็นทีมแรก นับลูกนี้เป็นลูกแรกหรือเปล่าครับ

แล้วการทำเข้าประตูตัวเอง ให้ยึดตามการประกาศรายชื่อผู้ทำประตูโดย FIFA ใช่มั้ยครับ

ปล. พี่ป๋อตั้งคำถามยากได้ใจจริงๆ

น้า love666 ก็ทำผมงงได้ใจจริงๆครับ
ผมเข้าใจว่า ทีมที่ยิงประตูแรกน่ะครับ ถ้าประตูแรกเป็นการยิงเข้าประตูตัวเอง ก็ดูประตูที่สอง
ถ้าประตูที่สองเป็นการยิงเข้าประตูตัวเอง ก็ต้องไปดูว่าทีมไหนยิงประตูที่สาม (มั้งครับ แต่โอกาสเกิดเหตุการณ์แบบนี้น่าจะน้อย เพราะฟุตบอลเค้าคงไม่ได้แข่งยิงเข้าประตูตัวเอง)

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - dejemerry - 04-07-2010

เยอรมันเข้าชิงกับอุรุกวัย
เยอรมันเป็นฝ่ายทำประตูได้ก่อน
และผู้เล่นเบอร์ 13 ของทีมเยอรมัน
เป็นผู้ยิงประตูทำให้ทีมเยอรมันเป็นฝ่ายชนะค่ะ Big Grin

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - povation - 04-07-2010

(04-07-2010, 03:54)love666 Wrote:

ตอบคือ ลูกแรกที่นำ ก็ต้องลูกที่ 2 ครับ
หากเสมอกัน 1:1 แล้วยิงลูกโทษ ใครยิงนำก่อน ก็นั่นแหละคือคำตอบที่ 2
ใครยิงคนสุดท้ายของทีมชนะ ก็นั่นแหละคือคำตอบที่ 3

น้าโอ๋คิดได้ลึกซึ้งตรึงใจจริงๆ คำถามครั้งนี้ง่ายกว่าครั้งแรกครับ
เหลือแค่ 4 ทีมเอง จับคู่ให้ถูก
แล้วเดาว่าใครจะยิงก่อน ไม่ว่าจะ 1:0 หรือ 2:1 แล้วแต่กรณี
ส่วนประตูชัย ก็เพียงเดาว่าทีมใดชนะ คนทำประตูก็มีไม่กี่คนหรอกครับ
หากงงหรือไม่รู้จะทายว่าอย่างไร ก็ไปขอคำแนะนำจากปลาหมึกก็ได้ครับ
(04-07-2010, 09:34)dejemerry Wrote: เยอรมันเข้าชิงกับอุรุกวัย
และผู้เล่นเบอร์ 13 ของทีมเยอรมัน
เป็นผู้ยิงประตูทำให้ทีมเยอรมันเป็นฝ่ายชนะค่ะ Big Grin

Cheers

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - silapin - 04-07-2010

ขอทายว่า
อุรุกวัย เข้าชิงกับเยอรมัน
และผู้เล่นเบอร์ 10 ของทีมเยอรมัน
เป็นผู้ยิงประตูทำให้ทีมเยอรมันเป็นฝ่ายชนะครับผม

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - custom - 04-07-2010

Rolleyes
1. ฮอลแลนด์ ชิงกับ สเปน
2. สเปน ทำประตูได้ก่อน
3. สเปน โดยบีย่า(เบอร์ 7)Rolleyes

RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - ลูกแกะ - 04-07-2010

(04-07-2010, 09:36)povation Wrote: หากงงหรือไม่รู้จะทายว่าอย่างไร ก็ไปขอคำแนะนำจากปลาหมึกก็ได้ครับ

หมายถึงน้องพอลน่ะหรอครับ