NimitGuitar webboard
นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ (/showthread.php?tid=7)

Pages: 1 2 3 4

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - Maow - 29-08-2007

povation Wrote:นี่แหละผมโดนซะมั่งไม่รู้จักกาละโทสะ...
อ้าวเห็นว่าพูดกันถึงหนูฟิล์ม...ดีนะที่ไม่เอารูปกะพี่กฤษณ์ตอนที่หนูฟิล์มเป่าขลุ่ยมาลง

ท่านประธานครับ มีการพาดพึงกันเกิดขึ้นอีกแล้ว
อย่างนี้ต้องให้เจ้าตัวออกมาเคลียร์.....

ลึกมั๊กๆครับน้าป๋อ... ผมขำแทบท้องแข็งตอนอ่าน
แล้วผมคิดอะไรเนี่ย....

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - Ether - 29-08-2007

เหมือนนางเอกหนังจีนจริงๆ ด้วยค่ะ

อั้นแน่!!! ครั้งต่อไป ไม่โชว์ไม่ได้แล้ว...นะจ๊ะฟิลม์ Big Grin

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - nufilmka - 29-08-2007

Oh my god! มาช้าไปนิดเดียวมีคนพูดถึงด้วย อิอิ
เพิ่งเรียนได้ยังไม่ถึงปีเลยคะ สืบเนื่องมาจากเคยเรียนกีตาร์อยู่ 1-2 ปี แต่ไม่รุ่ง
แล้วเวลาไปเห็นพวกพี่ ๆ แจมกันก็อยากมีอะไรทำบ้าง นอกจากร้องเพลง
พี่กฤษณก็เลยแนะนำ Flute จะได้หิ้วไปแจมกับพวกพี่ ๆ ได้
กำลังฝึกอยู่นะคะรับรองว่าถ้าบรรลุเมื่อไหร่ ได้ฟังแน่ ๆ ค่ะ
(ตอนนี้กำลังฝึกเพลง A lover's concerto เพื่อเล่นกับ blue ribbon อยู่เจ้าค่ะ)

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - .::.pOoH.::. - 29-08-2007

อย่าลงท้ายว่า "เจ้าค่ะ" สิครับ...

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - nufilmka - 29-08-2007

Oh my god!
ทามมายม่ายห่ายลงท้ายว่า "เจ้าค่ะ" งะ
งง ง่ะ พี่ Pooh ขา

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - Maow - 29-08-2007

pOoH Wrote:อย่าลงท้ายว่า "เจ้าค่ะ" สิครับ...

คำนี้เป็นของ นอมินี หรือตัวปลอมอะไรทำนองนั้นหรือเปล่าครับน้าปุ๊
หรือว่าฟังแล้วแสลงใจ..อุ๊บ

nufilmka Wrote:Oh my god! มาช้าไปนิดเดียวมีคนพูดถึงด้วย อิอิ
เพิ่งเรียนได้ยังไม่ถึงปีเลยคะ สืบเนื่องมาจากเคยเรียนกีตาร์อยู่ 1-2 ปี แต่ไม่รุ่ง
แล้วเวลาไปเห็นพวกพี่ ๆ แจมกันก็อยากมีอะไรทำบ้าง นอกจากร้องเพลง
พี่กฤษณก็เลยแนะนำ Flute จะได้หิ้วไปแจมกับพวกพี่ ๆ ได้
กำลังฝึกอยู่นะคะรับรองว่าถ้าบรรลุเมื่อไหร่ ได้ฟังแน่ ๆ ค่ะ
(ตอนนี้กำลังฝึกเพลง A lover's concerto เพื่อเล่นกับ blue ribbon อยู่เจ้าค่ะ)

ผมว่าเป็นเครื่องดนตรีที่เพราะ ฟังแล้วเย็นสบายใจดี

น้าฟิลม์น่าจะหัดพวก saxophone ด้วยน่าจะดีนะครับ
เวลาแจมกันเนี่ยผมว่าเป็นเครื่องดนตรีที่เด่นมั๊กๆ

Oh my god! Saxophone...
เอาไว้ให้บรรลุการร่ายกระปี่ flute ก่อนนะคะ
Saxophone ต้องใช้พลังลมปานสูงมั๊ก ๆ
ขอบคุณน้า Maow นะคะที่แนะนำ
เดี๋ยวจะนำไปเสนอพี่กฤษณ ว่าผ่านอะเปล่า อิอิ

ขอให้เป็นดนตรี ผมว่าน้ากฤษณ์สนับสนุนอยู่แล้ว
เพราะน้ากฤษณ์รักเสียงดนตรี และมีความสุนทรีย์

RE: นู๋ฟิมล์ค่ะ...เป่าฟลุ๊ตด้วยอ่ะ - Webmaster - 29-08-2007

nufilmka Wrote:Oh my god! Saxophone...
เอาไว้ให้บรรลุการร่ายกระปี่ flute ก่อนนะคะ
Saxophone ต้องใช้พลังลมปานสูงมั๊ก ๆ
ขอบคุณน้า Maow นะคะที่แนะนำ
เดี๋ยวจะนำไปเสนอพี่กฤษณ ว่าผ่านอะเปล่า อิอิ

ทั้งหมดทั้งปวง นู๋ฟิม ต้องบรรลุวิชา เป่าหู พี่กฤษณ์ ก่อนนะผมว่า...อิอิ
แต่...เอ๊ะ ทำไมพี่กฤษณ์ สนับสนุนให้เล่นแต่เครื่องเป่า (สงสัยแกกลัวแย่งไมค์) อิอิ ไปดีก่าเด๋วโดนพี่กฤษณ์ตืป