NimitGuitar webboard
ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway (/showthread.php?tid=6825)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - Teera - 17-05-2010

(12-05-2010, 12:09)povation Wrote:
(12-05-2010, 11:04)Teera Wrote: ขอซักเดือนได้มั๊ยครับพี่ เล่นกีตารืตัวเองเบื่อๆ

ผมแถม Set up และเปลี่ยนสาย ให้ ฟรี ครับ

ขอซักเดือน หมายถึง ขอเล่นฟรีโดยแลกเปลี่ยนข้างต้น ใช่ไหมครับ

ตัวนี้ Set up อย่างดีแล้วครับ
ส่วนสายยังมีสภาพดีใช้งานได้เป็นเดือน

แต่เพื่อสนองความรู้สึก มายืมเอาไปเล่นแก้เบื่อได้ตามที่ขอมาครับ
ส่วนจะเกรงใจจะตอบแทนการยืมนั้นแล้วแต่จะกรุณาเช่นกัน ผมไม่ขัดศรัทธา
....คนกันเอง....
ยืมส่วนยืม เช่าส่วนเช่าครับพี่ กรณีนี้ หมายความว่าเช่าครับ Sad

เว้นแต่พี่ป๋อใจดี ให้จ่ายครึ่งเดือน แต่ยืม เดือนนึง
Big Grin

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - povation - 18-05-2010

(17-05-2010, 22:18)Teera Wrote:
(12-05-2010, 12:09)povation Wrote:
(12-05-2010, 11:04)Teera Wrote: ขอซักเดือนได้มั๊ยครับพี่ เล่นกีตารืตัวเองเบื่อๆ

ผมแถม Set up และเปลี่ยนสาย ให้ ฟรี ครับ

ขอซักเดือน หมายถึง ขอเล่นฟรีโดยแลกเปลี่ยนข้างต้น ใช่ไหมครับ

ตัวนี้ Set up อย่างดีแล้วครับ
ส่วนสายยังมีสภาพดีใช้งานได้เป็นเดือน

แต่เพื่อสนองความรู้สึก มายืมเอาไปเล่นแก้เบื่อได้ตามที่ขอมาครับ
ส่วนจะเกรงใจจะตอบแทนการยืมนั้นแล้วแต่จะกรุณาเช่นกัน ผมไม่ขัดศรัทธา
....คนกันเอง....
ยืมส่วนยืม เช่าส่วนเช่าครับพี่ กรณีนี้ หมายความว่าเช่าครับ Sad

เว้นแต่พี่ป๋อใจดี ให้จ่ายครึ่งเดือน แต่ยืม เดือนนึง
Big Grin

ตามใจ....

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - oat@custom 1769 - 18-05-2010

พี่ป๋อ เป็นคนใจดีมีคุณธรรมกับน้องๆและผองเพื่อนจริงๆ แต่เสียดายบ้านผมอยู่ไกล ขับรถก็ไม่เก่ง ไม่นั้นผมจะไปขอเล่น adamas ตัวนี้ทุกวัน แต่ด้วยอาชีพตีเทนนิสแลกตังค์กินข้าว และบังเอิญหลงไหลในกีต้าร์ ovation adamas เฮ้อ ช่างไกลเกินเอื้อมที่จะได้เป็นเจ้าของเสียจริงๆ แต่ดนตรีก็คือดนตรี และพี่ป๋อสำหรับผม พี่คือบุคคลที่ทำให้การได้เล่นดนตรีมีความสุขเพิ่มขึ้นอีก2เท่า /และผมเชื่อว่าพี่ต้องมีความสุขเช่นกัน/

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - povation - 18-05-2010

(18-05-2010, 14:44)d.jakkrit Wrote: พี่ป๋อ เป็นคนใจดีมีคุณธรรมกับน้องๆและผองเพื่อนจริงๆ แต่เสียดายบ้านผมอยู่ไกล ขับรถก็ไม่เก่ง ไม่นั้นผมจะไปขอเล่น adamas ตัวนี้ทุกวัน แต่ด้วยอาชีพตีเทนนิสแลกตังค์กินข้าว และบังเอิญหลงไหลในกีต้าร์ ovation adamas เฮ้อ ช่างไกลเกินเอื้อมที่จะได้เป็นเจ้าของเสียจริงๆ แต่ดนตรีก็คือดนตรี และพี่ป๋อสำหรับผม พี่คือบุคคลที่ทำให้การได้เล่นดนตรีมีความสุขเพิ่มขึ้นอีก2เท่า /และผมเชื่อว่าพี่ต้องมีความสุขเช่นกัน/

ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ ในคำชม
หลายคนก็มีน้ำใจดี แล้วผมจะใจแคบก็ผิดไปละ
กีตาร์ตัวนี้ ผมได้มาไม่แพง และไม่เสียดายที่จะให้ทุกๆคนไปลองหรือใช้งานอย่างทั่วถึงในบางภาระกิจ
เชื่อว่าคงอยู่ในสภาพไม่ต่างมากนักกับตอนที่เอาไป รักษาและดูแลง่าย(เพียงแต่อย่าให้ถูกขโมยเท่านั้นเอง)
กีตาร์ตัวนี้เสียงดีแน่นอน ผมไม่มีความคิดอยากได้ค่าเช่าจริงจังหรอกครับ
และไม่ตั้งใจจะ Promote ให้ตัวผมเองหรือนครหลวงการดนตรี
แต่ทราบดีว่ามีหลายท่านอยู่ในสภาพแตกต่างกัน....เช่น บางท่าน
1. ยังไม่มีกีตาร์เสียงดีๆเล่น
2. มีหลายยี่ห้อแต่ไม่เคยลอง Adamas
3. อยากได้ Sound ที่แตกต่างจากที่เคยมีหรือลองใช้อัดเพลงเล่น
4. เอามาลองเผื่อชอบจะได้ไปหาซื้อที่ไหนก็ตาม
5. ต้องเล่นอาชีพแต่บังเอิญกีตาร์มีปัญหา
6. เบื่อๆอยากๆ จำเจกับกีตาร์ที่มีอยู่
7. อยากรู้อยากเห็นว่าทำไม ผมจึงหลงใหลเสียง Adamas มากนัก
8. มีผู้เสนอมาก็ขอเป็นผู้สนองตอบ...ก็เท่านั้น

บ้านสีฟ้ายังคงแบ่งปันกันตามสมควร
ชมผมเช่นนี้ ขอเปลี่ยนจากค่าเช่าเดือนละ 3000 บาท เป็น เดือนละ 1500 บาท (ไม่ขาดตัว)
แต่ถ้าท่านใดมีความจำเป็นอย่างยิ่งแต่ไม่อาจให้ค่าเช่าได้ ก็โปรดอย่าได้เกรงใจ โพสต์ขอยืมมาตรงๆ ผมจะไม่ขอรับค่าตอบแทนการยืมใดๆ (หลายท่านก็เคยยืมกีตาร์ของผมไปเล่น..ทั้งที่บางตัวผมหวง แต่ก็ตัดใจและแข็งใจให้ยืม....แต่ตัวนี้...ไม่หวงงงงงงง)

ซักวันครับ ท่านที่อยู่ไกลๆ ครอบครัวเต่าและน้า WEB และผองเพื่อนจะไปเยือนถึงถิ่นของท่าน
นั่นคือแผนเดินสายที่มีการปรึกษากันมานานแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งหวังว่าคงเจอกันในอีกไม่นานนัก

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - i3lackhole - 18-05-2010

1500 ต่อเดือนได้เล่นกีต้าร์ เสียงดี

ผม ขอเช่าเลยครับ

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - kai156 - 18-05-2010

ที่นี่อบอุ่นจริงๆครับ

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - phosajun - 31-07-2010

สุดยอดเลยครับผม ใจดีจัง อยากลองเล่นกีตาร์เสียงใหม่ๆ ดีๆ บ้างครับ ว่าแต่ยังให้เช่าอยู่มั้ยครับเนี่ย ^^

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - povation - 31-07-2010

(31-07-2010, 01:59)phosajun Wrote: สุดยอดเลยครับผม ใจดีจัง อยากลองเล่นกีตาร์เสียงใหม่ๆ ดีๆ บ้างครับ ว่าแต่ยังให้เช่าอยู่มั้ยครับเนี่ย ^^

ยังให้เช่าอยู่ครับ
แต่เปลี่ยนใจแล้วว่า ค่าเช่าขอเป็นแล้วแต่จะให้...ไม่บังคับว่าจะต้องเท่าใด
แน่จริงรีบมาเอาไปเล่นซะดีๆ ของดีเสียงดีจริงนะ
ถ้าไม่ดีโปรดลงโพสต์แสดงความคิดเห็นได้เลยครับ

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - Um@Um1 - 31-07-2010

พี่ป๋อใจดีจริงๆ อยากไปเที่ยวบ้านเต่ามั่ง จังเลยครับ

RE: ให้เช่ากีตาร์ Adamas II Cutaway - povation - 31-07-2010

(31-07-2010, 12:33)Um@Um1 Wrote: พี่ป๋อใจดีจริงๆ อยากไปเที่ยวบ้านเต่ามั่ง จังเลยครับ

มาเลยครับ วันนี้ ถ้าว่าง
วันนี้จะมีเพื่อนๆมาที่บ้านเต่า
ยินดีต้อนรับครับ