NimitGuitar webboard
สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ (/showthread.php?tid=6714)

สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - kome - 26-04-2010

สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คือบ้านใครหรือครับ เห็นมีการเปิดเข้าเยี่ยมชมด้วย ใจดีมากๆเลย เห็นแล้วอบอุ่น คือว่าอย่างที่บอกครับ ผมอยู่ออสเตรเลีย ชอบกีต้าร์ และเพิ่งจะเข้าชมเว็บแห่งนี้เมื่อไม่นาน เว็บนี้มีประโยชน์มากกกกกกเลยครับ สำหรับผม และผู้อื่นด้วย อยากทราบว่าจะมีการเปิดบ้านอีกเมื่อไหร่ครับ อยากไปเยี่ยมชม เพราะว่าต้นเดือนจะกลับประเทศไทย 12 วันครับ เลยคิดว่าจะถือโอกาสไปเที่ยวหาเจ้าของบ้าน และอยากชมกีต้าร์เหล่านั้นด้วย ปล.ถ้าใครอยากฝากหิ้วกีต้าร์ Maton หรือ ColeClark ก็บอกได้น่ะครับ

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - Webmaster - 26-04-2010

บ้านฟ้าคือชื่อเรียกแทนเวบนี้อีกชื่อครับ ส่วนบ้าน Povation=บ้านเต่า=บ้านของท่านสมาชิกท่านหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า Povation ครับ ยังไงก็ยินดีต้อนรับสำหรับบ้านฟ้านะครับ ส่วนบ้านเต่า เดี๋ยวรอเจ้าของบ้านมาก่อนครับ
ป.ล.ถ้ามี skype ก็ add มาได้นะครับ nimitguitar

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - povation - 26-04-2010

บ้านเต่ายินดีต้อนรับครับ
มาเมืองไทย 12 วัน เยี่ยมชมกีตาร์ที่บ้านเต่า 2-3 วันก็ได้ครับ
เปิดบ้าน povation เป็นการจัดงานสังสรรค์เฮฮา กิจกรรมหนึ่งของสมาชิกในบ้านสีฟ้า
อยากให้จัดเมื่อใด เรียกร้องชุมนุมรวมตัวก่อMob มาเลย ผมจะรีบจัดให้ทันที

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - SARUN - 26-04-2010

โดยเฉลี่ย...
ไปบ้านเต่าแต่ละครั้ง ได้ชมกีต้าร์คราวละประมาณ 4-5 ตัว ก็หมดเวลาไปวันหนึ่งแล้ว

ผมมีโอกาสไปเยี่ยมชมกีตาร์ที่บ้านเต่า ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งละ
ยังชมกีต้าร์ไม่ถึงครึ่งหนึ่ง ของบ้านเต่าเลย

ถ้าอยากจะชมทั้งหมด .....12 วัน น่าจะไม่พอแน่ๆ !!!!!

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - Kitja - 26-04-2010

(26-04-2010, 08:52)SARUN Wrote: โดยเฉลี่ย...
ไปบ้านเต่าแต่ละครั้ง ได้ชมกีต้าร์คราวละประมาณ 4-5 ตัว ก็หมดเวลาไปวันหนึ่งแล้ว

ผมมีโอกาสไปเยี่ยมชมกีตาร์ที่บ้านเต่า ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้งละ
ยังชมกีต้าร์ไม่ถึงครึ่งหนึ่ง ของบ้านเต่าเลย

ถ้าอยากจะชมทั้งหมด .....12 วัน น่าจะไม่พอแน่ๆ !!!!!

กางเต้นท์นอนหน้าบ้านด้วยดีมั๊ยครับ

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - Blueman - 26-04-2010

ผมก็เพิ่งรู้จักเว๊บนี้ไม่นานครับ รู้สึกว่ามีประโยชน์มากๆสำหรับการถามตอบแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ทำให้เรามีเพื่อนที่รักในสิ่งเดียวกันได้รู้จักกัน ส่วนตัวผมเมื่อก่อนอยู่กรุงเทพครับ หลังจากเรียนจบก็กลับมาทำงานที่บ้านอยู่นครศรีธรรมราช ไว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมชมทั้งบ้านฟ้าและบ้านเต่านะครับ

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - povation - 26-04-2010

(26-04-2010, 12:40)Blueman Wrote: ผมก็เพิ่งรู้จักเว๊บนี้ไม่นานครับ รู้สึกว่ามีประโยชน์มากๆสำหรับการถามตอบแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ทำให้เรามีเพื่อนที่รักในสิ่งเดียวกันได้รู้จักกัน ส่วนตัวผมเมื่อก่อนอยู่กรุงเทพครับ หลังจากเรียนจบก็กลับมาทำงานที่บ้านอยู่นครศรีธรรมราช ไว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมชมทั้งบ้านฟ้าและบ้านเต่านะครับ

ยินดีต้อนรับครับ

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - Webmaster - 26-04-2010

(26-04-2010, 11:09)Kitja Wrote:
(26-04-2010, 08:52)SARUN Wrote: โดยเฉลี่ย...

กางเต้นท์นอนหน้าบ้านด้วยดีมั๊ยครับ

อาจมีการ ชม-ลองกีต้าร์แบบยืดเยื้อ

RE: สงสัยครับว่า บ้านสีฟ้า, บ้าน Povation และบ้านเต่า คืออะไรครับ - agoodmouse - 26-04-2010

^
^
^
เจอแกนนำแล้ว Big Grin