NimitGuitar webboard
ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ (/showthread.php?tid=6712)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - guitarpom - 28-04-2010

ใช่ๆครับ..บอกคอร์ดแบบวิธีโอเพ่นด้วยครับ....ถ้ามีเป็นตารางบอกก็ดีครับ....แต่คอร์ดแบบนี้แต่ละคอร์ดผมคิดว่าคงจับไม่กี่จุดแน่ๆใช่ไหมครับ....

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - วีรวิทย์ - 04-05-2010

แนะนำให้เข้า เว๊บไซด์ ฟิงเกอร์สไตล์ ลองคีย์หาใน กรูเกิ้ล ผมเคยเจอของฟาหรั่งมีตารางคอร์ดให้ด้วย ทั้งคอเลย ทั้ง Open D และ O PEN G Shy

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - aekasit007 - 08-05-2010

เดี๋ยวจะเขียน TAB ให้นะครับ ผมมีโครงการว่าจะถ่ายคลิป เพลงของพี่โอ๋อยู่พอดี แกะได้อยู่ 4 เพลง มีเพลง กลัว, ขวัญเอย, ลมหายใจ , HOME ทุกเพลงเป็นการเล่นสายเปิดหมด ผมแกะได้ 80% แล้วครับ เสร็จแล้วจะถ่ายคลิปไปให้ดู

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - guitarpom - 09-05-2010

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - Grid.. - 09-05-2010

(08-05-2010, 13:09)aekasit007 Wrote: เดี๋ยวจะเขียน TAB ให้นะครับ ผมมีโครงการว่าจะถ่ายคลิป เพลงของพี่โอ๋อยู่พอดี แกะได้อยู่ 4 เพลง มีเพลง กลัว, ขวัญเอย, ลมหายใจ , HOME ทุกเพลงเป็นการเล่นสายเปิดหมด ผมแกะได้ 80% แล้วครับ เสร็จแล้วจะถ่ายคลิปไปให้ดู

ใช่พี่ที่อยู่ใน Hi5 ทีี่เคยถามผมเรื่อง open tune เพลงของพี่โอ๋รึป่าวครับ.. ผม grid.. (กฤษณ์..)เองครับพี่..

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - aekasit007 - 09-05-2010

ใช่แล้วน้อง ที่พี่เคยถามใน hi5 ตอนนี้พี่กำลังแกะเพลงของพี่โอ๋อยู่ 3 - 4 เพลง ไว้จะถ่ายคลิปไปโพสต์ไว้ เพลงของพี่โอ๋ ต้องใช้ฟิวลิ่ง ในการเล่นมาก ทั้งน้ำหนักมืออารมฌ์ในการร้องเป็นอย่างมากเลยครับ

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - เดอะตู่ - 11-05-2010

เพลงลมหายใจ เปิด D-A-D-E-A-D ครับ

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - Maow - 12-05-2010

(08-05-2010, 13:09)aekasit007 Wrote: เดี๋ยวจะเขียน TAB ให้นะครับ ผมมีโครงการว่าจะถ่ายคลิป เพลงของพี่โอ๋อยู่พอดี แกะได้อยู่ 4 เพลง มีเพลง กลัว, ขวัญเอย, ลมหายใจ , HOME ทุกเพลงเป็นการเล่นสายเปิดหมด ผมแกะได้ 80% แล้วครับ เสร็จแล้วจะถ่ายคลิปไปให้ดู

ด่วนเลยครับน้าเอกสิทธิ์ ผมก็เป็นอีกคนที่อยากได้มากเลยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - aekasit007 - 13-05-2010

ผมแกะไว้คร่าวๆเอาไปสองเพลงก่อนล่ะกันครับ เพลง กลัว กับเพลง ลมหายใจ อาจจะไม่เหมือนเป๊ะเลยนะครับ แต่ก็พอเอาไปเล่นให้สาวฟังได้
พอดีผมทำเป็นไฟล์ guitarpro มาแล้วไม่รู้จะโพส์ตในเว็บนี้ยังไง ถ้าอยากได้ก็ลง email ไว้ล่ะกันนะครับแล้วจะส่งไปให้ครับ
รู้วืธีแล้วครับ
(12-05-2010, 07:54)Maow Wrote:

ด่วนเลยครับน้าเอกสิทธิ์ ผมก็เป็นอีกคนที่อยากได้มากเลยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ผมเอาไฟล์ลงไม่ได้ ลงอัเมล์ไว้ล่ะกันครับแลวจะส่งไปให้ครับ
ลง email ไว้ล่ะกันนะครับ

RE: ขอถามเรื่องคอร์ดเพลงของพี่โอ๋ (ธีร์ ไชยเดช) หน่อยครับ - KY2 - 15-05-2010

กำลังอยากได้พอดี ^^

น้า aekasit007 รบกวนขอด้วยน่ะครับน้า

kweg09@hotmail.com

ขอบคุณมากๆครับ