NimitGuitar webboard
ผมอยากดับกระแส Lowden - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผมอยากดับกระแส Lowden (/showthread.php?tid=666)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - art - 29-11-2007

โอ้โห..งานนี้สนุกแน่ครับ ผมว่าถ้า Lowden จะเป็นรอง ก็เห็นจะเป็นเจ้า Mcilroy ของพี่กฤษณ์เนี่ยะแหละครับ
โทนเสียง กับวิธีการทำใกล้เคียงกัน แถมคนทำ Mcilroy ยังเคยทำ Lowden มาก่อน
เชื่อว่าน่าจะต้องหาวิธีปรับให้ดีกว่าของเดิม เพื่อสร้างจุดขายแน่ ๆ
(อยากลอง Mcilroy จังเลยครับ เอาไว้ถ้ามีโอกาสขออนุญาตแวะไปเยี่ยมพี่กฤษณ์หน่อยนะครับ )

งานนี้โชคดีที่ใช้เจ้า Bare Claw ของพี่กฤษณ์มาเป็นตัวเปรียบ เพราะเสียงเปิดไปเรียบร้อยแล้ว
ขืนใช้ไอ้อ้วนของผม หรือ พี่กิจจา เห็นทีจะสู้เค๊าไม่ได้ เพราะเสียงใหม่เหลือเกิน
ไม่ต้องพูดถึงเรื่องตีคอร์ดครับ ไม่ได้เรื่องจริง ๆ 6 สาย มันแข่งกันเอง เสียงยุ่งไปหมด

ว่าแต่อาจจะต้องให้คะแนนในแต่ละสไตล์การเล่นด้วยดีไม๊ครับ พี่กฤษณ์
เช่นเพลงประเภทที่สตรัมป์คอร์ด (อันนี้ Lowden แพ้ Martin กระจุยแน่ ๆ )
เพลงประเภท Finger Style เป็นต้น

ถ้าให้ผมวางเดิมพัน ผมว่าคะแนนรวม Lowden น่าจะแพ้นะครับ
แต่ถ้าใครชอบ Picking เป็นหัวใจล่ะก็ ไม่แน่เหมือนกัน

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - SARUN - 29-11-2007

art Wrote:ถ้าให้ผมวางเดิมพัน ผมว่าคะแนนรวม Lowden น่าจะแพ้นะครับ

การเดิมพัน เป็นอบายมุขครับ ไม่ดี...ผมเองก็ไม่ชอบเลย แต่น้าArt มีคำว่า "ถ้าให้ผม.." มาอยู่ข้างหน้า ถือว่าเป็นการสมมุติขึ้นเท่านั้น มิได้ผิดศิลแต่อย่างใด
หรือถ้าจริง น้าArt คงไม่เดิมพันเอาเงินเอาทองหรอก ถ้าไม่เชื่อ มาพนันกับผมกันมั๊ย?? (Joke ที่ไม่ dirty นะครับ Tongue)

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - .::.pOoH.::. - 29-11-2007

ส่วนตัวผมนะครับ Lowden สามารถ Strum Chord ได้เพราะไม่แพ้แบรนด์อื่นๆเลย ถ้ามือขวาและมือซ้ายควบคุมได้ Smile

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - edo - 29-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมนะครับ Lowden สามารถ Strum Chord ได้เพราะไม่แพ้แบรนด์อื่นๆเลย ถ้ามือขวาและมือซ้ายควบคุมได้ Smile

...เคยมีคนบอกเหมือนกันครับน้าปุ๊.....แต่เห็นว่าเป็นตัวที่ไม้หน้าเป็น Spruce อะครับ.....ไม่เคยลองครับ...

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - pood - 29-11-2007

วันเสาร์นี้มีคนในบ้านนี้ชวนไปลอง Lowden โรงงานใหม่เทียบกับโรงงานเก่าที่ปีเตอร์สันตอนบ่ายสองครับ

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - san - 29-11-2007

pood Wrote:วันเสาร์นี้มีคนในบ้านนี้ชวนไปลอง Lowden โรงงานใหม่เทียบกับโรงงานเก่าที่ปีเตอร์สันตอนบ่ายสองครับ

อยากรู้จัง...

ใครนัดน้า Pood ไปนั่งทำหน้าหล่อที่ ปีเตอร์สันครับ...

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - Kitja - 29-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมนะครับ Lowden สามารถ Strum Chord ได้เพราะไม่แพ้แบรนด์อื่นๆเลย ถ้ามือขวาและมือซ้ายควบคุมได้ Smile

หลัง ๆ มานี่ 2 มือนี่ควบคุมไม่ค่อยได้ครับ ป่ายไปทั่วครับ เจอกีตาร์จับดะเลยครับ ฮูหยินบอกว่า ให้จับกีตาร์ได้อย่างเดียว ห้ามซื้อครับ

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - san - 29-11-2007

Kitja Wrote:

หลัง ๆ มานี่ 2 มือนี่ควบคุมไม่ค่อยได้ครับ ป่ายไปทั่วครับ เจอกีตาร์จับดะเลยครับ ฮูหยินบอกว่า ให้จับกีตาร์ได้อย่างเดียว ห้ามซื้อครับ

แฟนผมค่อนข้างสปอทครับ

ให้เงินผม พกเต็มกระเป๋ากางเกงตลอด (เหรียญบาทล้วนๆ!!!)

เค้าบอกผมว่า อยากได้ตัวไหนซื้อเลย ไม่เคยขัด แต่ให้งบจำกัด

ตัวละ 300 บาท!!!

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - pinkuitarz - 29-11-2007

san Wrote:แฟนผมค่อนข้างสปอทครับ

ให้เงินผม พกเต็มกระเป๋ากางเกงตลอด (เหรียญบาทล้วนๆ!!!)

เค้าบอกผมว่า อยากได้ตัวไหนซื้อเลย ไม่เคยขัด แต่ให้งบจำกัด

ตัวละ 300 บาท!!!

ทำไมพี่สันชอบใส่ร้ายพี่นุจังคะ?? น่าสงสารพี่เค้าออก Sad

RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - povation - 29-11-2007

เดี๋ยวก็รู้...เสาร์นี้ 14.00 น. ตรง เจอกันที่ร้าน Peterson ระหว่าง 26-28 ซอยสุขุมวิท
ครอบครัวเต่าไปทั้งหมด
จะเอา Gibson J-200 Vine ของเด็กชายศิลปิน...ไปป่วน Lowden ที่กำลังกระแสมาแรง.....ตามคำเรียกร้องของสมาชิกบางท่าน