NimitGuitar webboard
povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! (/showthread.php?tid=6592)

Pages: 1 2 3 4

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - povation - 18-04-2010

(18-04-2010, 20:43)ยอดเยี่ยม69 Wrote: ถ้าเป็นที่สนามบินโลว์คอสของแอร์เอเชีย KLCCT ที่มาเลเซีย
อาจต้องฝากกีตาร์ไว้กับแอร์เสื้อแดงคนสวยแทน แล้วรอรับตอนเครื่องลงจอด
เพราะเจ้าหน้าที่ไม่ยอมให้หิ้วขึ้นเองครับ หรืออาจต้องไปรับกีตาร์ที่ราบ 11 แทน Cool

ผมเดินทางไป-กลับ กับสายการบิน Air Asia
ขากลับหิ้วกีตาร์มาหนึ่งตัว ดีนะที่ไม่ต้องไปรับที่ลาบเป็ดอุดร

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - call - 18-04-2010

(18-04-2010, 21:49)povation Wrote:
(18-04-2010, 20:43)ยอดเยี่ยม69 Wrote: ถ้าเป็นที่สนามบินโลว์คอสของแอร์เอเชีย KLCCT ที่มาเลเซีย
อาจต้องฝากกีตาร์ไว้กับแอร์เสื้อแดงคนสวยแทน แล้วรอรับตอนเครื่องลงจอด
เพราะเจ้าหน้าที่ไม่ยอมให้หิ้วขึ้นเองครับ หรืออาจต้องไปรับกีตาร์ที่ราบ 11 แทน Cool

ผมเดินทางไป-กลับ กับสายการบิน Air Asia
ขากลับหิ้วกีตาร์มาหนึ่งตัว ดีนะที่ไม่ต้องไปรับที่ลาบเป็ดอุดร

ตกลงพี่ป๋อหิ้วกีตาร์อะไรกลับมาครับ แอร์เอเชียให้หิ้วขึ้นเครื่องได้ใช่ไหมครับ

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - povation - 18-04-2010

ต้อง Load มากับกระเป๋าเดินทางครับ
แต่กล่องกีตาร์ก็ไม่บุบสลาย
กีตาร์ที่หิ้วกลับมาเธอมีสัญชาติแคนาดา - Godin
ว่าจะไม่ซื้อกีตาร์ใดๆกลับมาแล้ว แต่ต้องใจอ่อน เพราะเสียงของเธอออดอ้อน เสียงใสชัดเจนดีครับ
ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงนะครับ

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - ยอดเยี่ยม - 19-04-2010

จากประสบการณ์ที่บินกับ Air Asia บ่อยมาก จนได้ถือหุ้น 10 เปอร์เซ็นต์ Tongue
พบว่า..ถ้าบินในประเทศ สามารถหิ้วกีตาร์ขึ้นเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะมี Hardcase หรือ Gig bag ก็ตาม
แต่ถ้าบินต่างประเทศ..ต้องขอเป็นกรณีไป ได้บ้าง..ไม่ได้บ้าง แต่ส่วนใหญ่ได้ครับ
ใช้ภาษาสุภาพ..ส่งตาหวานให้น้องเสื้อแดงตอนเช็กอิน บอกไปว่า..ถ้าหิ้วขึ้นเครื่องได้ เดี๋ยวพาไปเลี้ยงข้าวนะ Big Grin

ถ้าน้องเสื้อแดงยืนยันว่าไม่ได้..ก็ขอหิ้วแล้วฝากไว้กับน้องเสื้อแดงที่ประตูทางเข้า
ตอนเครื่องลงจอดก็จะมีคนไปรับให้ ไม่ต้องไปรอรับที่สายพานหุ้มเกราะครับ Wink

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - povation - 19-04-2010

(19-04-2010, 10:14)ยอดเยี่ยม69 Wrote: จากประสบการณ์ที่บินกับ Air Asia บ่อยมาก จนได้ถือหุ้น 10 เปอร์เซ็นต์ Tongue
พบว่า..ถ้าบินในประเทศ สามารถหิ้วกีตาร์ขึ้นเครื่องได้เลย ไม่ว่าจะมี Hardcase หรือ Gig bag ก็ตาม
แต่ถ้าบินต่างประเทศ..ต้องขอเป็นกรณีไป ได้บ้าง..ไม่ได้บ้าง แต่ส่วนใหญ่ได้ครับ
ใช้ภาษาสุภาพ..ส่งตาหวานให้น้องเสื้อแดงตอนเช็กอิน บอกไปว่า..ถ้าหิ้วขึ้นเครื่องได้ เดี๋ยวพาไปเลี้ยงข้าวนะ Big Grin

ถ้าน้องเสื้อแดงยืนยันว่าไม่ได้..ก็ขอหิ้วแล้วฝากไว้กับน้องเสื้อแดงที่ประตูทางเข้า
ตอนเครื่องลงจอดก็จะมีคนไปรับให้ ไม่ต้องไปรอรับที่สายพานหุ้มเกราะครับ Wink

ขอบคุณครับ
ตอนเช็คอิน ไม่ใช่คนไทย เลยไม่ยอมให้ผมถือเข้าไปเด็ดขาด
ผมบอกว่าผมมากันทั้งครอบครัว 4 คน มีสัมภาระถือขึ้นเครื่องแค่กระเป๋าใบเดียว กีตาร์ทั้งเบาและกว้างพอที่จะใส่ในช่องสัมภาระเหนือที่นั่งได้ ผมอ้างว่าผมได้ถามน้องเสื้อแดงคนไทยแล้วด้วย แต่เค้าก็ไม่ยอมท่าเดียว พูดยืนยันว่า หนูไม่ยอม!....
ผมเห็นว่า ไม่อยากขืนใจ และผมเกรงใจครอบครัวแมวเหมียวที่ไปด้วยกัน เลยยอมส่งกีตาร์ Load โดยติด สติ๊กเกอร์ Fragile แล้วไปรับที่สายพานลำเลียงกระเป๋า

เที่ยวหน้าไปหิ้ว....ด้วยกันไหมครับ

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - dear709 - 19-04-2010

ได้ godin มาด้วย อิอิ
เป็นสายไนล่อนหรือว่ากีต้าไฟฟ้าครับ

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - agoodmouse - 19-04-2010

(19-04-2010, 10:31)povation Wrote: เที่ยวหน้าไปหิ้ว....ด้วยกันไหมครับ

หิ้วอะไรดีครับ

ถ้าถูกใจ ขอหนูไปด้วยคน Big Grin

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - auitaka - 19-04-2010

คนเสื้อแดงไช่นิ้ง (กุลสตรี) รึเปล่าครับน้าป๋อ อิอิ ...สวยจัง

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - povation - 19-04-2010

คนเสื้อแดงขึ้นเวทีปราศรัยที่ไหน ผมจะต้องตามไปที่นั่นด้วย!
ถึงอย่างไรเราก็ชนชาติเดียวกัน บ้านเดียวกัน สามัคคีกันไว้เถิด
[Image: 65872729.jpg]
[Image: 41145418.jpg]

RE: povation ยืนประจันหน้าคนเสื้อแดง !!! - Webmaster - 20-04-2010

รูปปั้นคนเสื้อแดงและคนใส่แว่นเหมือนจริงมาก