NimitGuitar webboard
อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ (/showthread.php?tid=6538)

Pages: 1 2 3

อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - dekmeer - 04-04-2010

มีงบสองหมื่นบวกลบนิดหน่อย

ใครมี เสนอมาได้เลยครับ ของเกาหลีขึ้นไปก็ดียิ่งครับ

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - Tai Labour - 04-04-2010

ผลิตที่เกาหลี แต่เมดอินเจแปน แจ๊ส บลูส์ ร๊อค ป๊อป ลูกทุ่ง...ฯลฯ ได้หมด Big Grin
น้า Webmaster ลองแล้ว(เล่นเพลงของคาราบาว) บอกว่าเสียงดีมาก ไม่รู้แกล้งชมรึเปล่า

รีบโทรมาเลยครับ กำลังจะเก็บเงินซื้อแอมป์ ถ้าได้เงินภาษีคืนสองหมื่น จะยกเลิกการขายครับ ....สภาพใหม่ แต่ขายถูกยังกับฟืน Sad

คุยตลก แต่อย่าคิดว่าเสียงไม่ดีนะ...ราคาเท่ากัน สู้ได้ทั่วทั้งสยามประเทศ Tongue

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - custom - 05-04-2010

(04-04-2010, 20:33)Labour Wrote: ผลิตที่เกาหลี แต่เมดอินเจแปน แจ๊ส บลูส์ ร๊อค ป๊อป ลูกทุ่ง...ฯลฯ ได้หมด Big Grin
น้า Webmaster ลองแล้ว(เล่นเพลงของคาราบาว) บอกว่าเสียงดีมาก ไม่รู้แกล้งชมรึเปล่า

รีบโทรมาเลยครับ 089-4253385 กำลังจะเก็บเงินซื้อแอมป์ ถ้าได้เงินภาษีคืนสองหมื่น จะยกเลิกการขายครับ ....สภาพใหม่ แต่ขายถูกยังกับฟืน Sad

คุยตลก แต่อย่าคิดว่าเสียงไม่ดีนะ...ราคาเท่ากัน สู้ได้ทั่วทั้งสยามประเทศ Tongue

Smile ใช่ครับ เสียงดีจริง เพราะน้า web ลองแล้ว และน้าต่าย ยืนยัน ส่วนผมเข้ามาเชียร์เฉยๆครับTongue
Smile กีต้าร์สวยมากครับ ติดบิดบี้ด้วยCool

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - pood - 05-04-2010

[Image: am73ttbl47c444a6877513e065ab15da9367d2bd1].jpg]

ตัวนี้ถ้าขายแค่สองหมื่นก็เป็นนาทีทองของคนซื้อเลยครับ(แต่รุ่นนี้น่าจะผลิตเมืองจีนนะครับ)

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - dekmeer - 06-04-2010

ตกลงมันผลิตที่ไหนแน่

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง IBANEZ เลย
อยากทราบว่าชื่อรุ่นอะไร serial numb อะไรครับ
ขอหาข้อมูลก่อน

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - Tai Labour - 07-04-2010

IBANEZ Semi-Hollow ARTCORE AN 73T ? TBL
Made in Korea (แต่ทำไมป้ายเป็น Japan หว่า) หรืออาจเป็น จีน อย่างพี่ปู้ดบอก
แหม...คุ้มเลยตั้ง 3 สัญชาติ Big Grin

Features:

Artcore set-in neck
Mahogany neck material provides rich warm lows and sweet sustain
Maple top/sides/back body
22 large frets
Bound Rosewood finger board
ART2 w/VBS80 Vintage Vibrato bridge
ACH1 (H) neck PU
ACH2 (H) bridge PU
Pearl dot inlay
Chrome Hardware

[Image: a1278570.jpg]

โทรมาเถอะครับ ผมไม่จีบผู้ชายแน่นอน Tongue

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - lekleklek - 07-04-2010

ตัวนี้ผมมั่นใจ เคยลองเมื่อสมัยหนุ่มๆ เสียงนี่เกินราคาไปเยอะครับ

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - Tai Labour - 07-04-2010

(07-04-2010, 11:32)lekleklek Wrote: ตัวนี้ผมมั่นใจ เคยลองเมื่อสมัยหนุ่มๆ เสียงนี่เกินราคาไปเยอะครับ

ต๊ายยย...ลองสมัยหนุ่มๆ แสดงว่าหลายปีแล้วละสิ 555

แหม่...ช่วยกันทำมาหากินแบบนี้ เอาไป 1 เซ็ท คนรู้ใจ
ผัดกะเพรา ราดข้าว (ใส่เฉพาะพริก กระเทียม กะเพรา) 1 จาน เป๊บซี่ 1 ขวด...ร้านเลิฟนะ Big Grin

ด่วนจ๊า.....ขายมีเวลาจำกัด ไม่ถึง 2 หมื่นหรอกน่า Big Grin

ป.ล.ส่งเอกสารไป 3 ปึกแล้ว ภาษียังไม่ได้เลย.....เฮร้ออออออออ!!!!

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - ยอดเยี่ยม - 07-04-2010

ถ้าเป็นปีใหม่จะเป็นของจีนครับ เรียกว่า ตรุษจีน
ว่าแต่..ทำไมไม่โทรคุยกันล่ะ นัดเจอหรือลองเล่นไปเลย จบข่าว..Cool

RE: อยากได้กีต้าร์ Semi Hollow สักตัวครับ - kosit - 07-04-2010

Big Grinสอยเลยน้าเป้น้าต่ายเเกใจดีBig Grin