NimitGuitar webboard
ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน (/showthread.php?tid=637)

Pages: 1 2

ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - .::.pOoH.::. - 22-11-2007

เมื่อค่ำวันนี้พาน้องฯไปช่วยหิ้ว "ไอ้อ้วน" และ "ม้าลำพอง" ไปหาน้าจงและน้าพัตเตอร์ มาครับ

ด้วยความช่วยเหลือบอกทางโดยน้องกริด

"ไอ้อ้วน" เอาไปตรวจสอบสภาพโดยรวมและเดิน ground ใหม่

"ม้าลำพอง" เอาไปไขคอให้มันโหลดแป๊กเหมือนรถสปอร์ต โดยเครื่องมือ OTOP ไม่ต้องพึ่งตัวไขคอพิศดาร ที่ต้องส่งอีเมลล์ไปบอก serial no. แล้วทางบริษัทถึงจะส่งมาให้

(รูปผมถ่ายในมือถือ อุปกรณ์ USB ลืมไว้ที่ห้องทำงานอ่ะ)

พอไอ้อ้วนหายป่วย ก็แผลงฤทธิ์สะใจกับตู้ crate 15W. เสียงดีน่าใจหาย และลองต่อกับตู้ Marshall ไฟฟ้า ก็ยังเงียบเนียน พริ้วเหมือนเดิม

ส่วนม้าลำพอง เกาะถนนกว่าเดิม อัดแรงๆมีซัดกับพื้นบ้าง เพราะเตี้ยจัด แต่มันส์ดีครับ

-------------------

พอกลับมาบ้าน ต่อกับ Roland ตัวเก่งไอ้อ้วนดันจี่อีกรอบ ปุ๊ละเหี่ยใจSad

สงสัย Amp ตัวนี้ต้องการสาย ground จึ๊กๆๆลงดิน

ทำอย่างไรดีครับ เห็นน้า poppie เคยตอกทองแดงรอบบ้าน

กรุณาแนะนำปุ๊ด้วย ไอ้อ้วนฝากกราบขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - povation - 22-11-2007

ขายไอ้อ้วนไป...ซื้อไอ้ผอมมา...กล้าทำหรือไม่?????
Just kidding...

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - .::.pOoH.::. - 22-11-2007

เต็มที่อาจต้องติดตั้งกล่องเสียงตัวใหม่ให้ไอ้อ้วนครับน้าป๋อ

เพราะผมรักไอ้อ้วน และ ไอ้อ้วนก็รักผม...เรารักกันนะ

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - Kitja - 23-11-2007

รักกันแบบนี้เล่นเอาใครบางคนอิจฉาเลยนะครับ คุยกันครั้งหลังนี่มีรู้ข้อมูลว่า ในซาวด์โฮลมีกระดาษเขียวยี่ห้อ 2 แบบ คือแบบกลม ๆ กับแบบ เหลี่ยม ๆ แบบกลมเก่ากว่า นี่ยังไม่นับรวมปีที่ผลิตอีก รู้อีกด้วยว่าใครเป็นคนทำ ????? แบบนี้ถึงเรียกว่าตัวจริง เสียงจริง รู้ประวัติ และ รุ่นไหนเจ๋ง (ไม่น่าให้ลองเลยน้าปุ๊ เงินไหลออกนอกประเทศอีกครั้งหนึ่ง)

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - povation - 23-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:เต็มที่อาจต้องติดตั้งกล่องเสียงตัวใหม่ให้ไอ้อ้วนครับน้าป๋อ

เพราะผมรักไอ้อ้วน และ ไอ้อ้วนก็รักผม...เรารักกันนะ
ที่ว่า..เรารักกันนะ
เราจะมีลูกด้วยกันไหม...ลูกของเราจะหล่อล่ำบึ้ก แบบ O-38 ไหม???

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - .::.pOoH.::. - 23-11-2007

ผมรู้เพราะน้าปู๊ดครับ ทำให้ผมต้องไปหาข้อมูลเพิ่มเติม กราบขอบพระคุณ T_T

อะไรที่ผมสนใจมักจะโดน research โดยทันควันBig Grin

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - .::.pOoH.::. - 23-11-2007

povation Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:เต็มที่อาจต้องติดตั้งกล่องเสียงตัวใหม่ให้ไอ้อ้วนครับน้าป๋อ

ที่ว่า..เรารักกันนะ
เราจะมีลูกด้วยกันไหม...ลูกของเราจะหล่อล่ำบึ้ก แบบ O-38 ไหม???

วาสนาครับน้าป๋อ เวลารักใคร ผมรักจริง ทุ่มหมดหัวใจ

แต่ผมขอตรวจสอบความแข็งแรงของหัวใจก่อนนะ

กลัวผิดหวัง....อีกครั้ง....เดี๋ยวมันจะเป็นเพลงอย่างในกวี............

น้าจง น้าพัตเตอร์ กับ ไอ้อ้วน และ ม้าลำพอง ครับ Smile

ทั้ง 2 น้าเก่งมากๆครับ คิดเงินผม 350X2 เท่านั้นเอง

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - dejemerry - 23-11-2007

อาการน่าเป็นห่วง..เด็กโต๋.มีความรัก...SmileWinkCool

RE: ต่อสาย ground จากตู้ลงดิน - povation - 23-11-2007

ผมไม่เจอน้าจงและน้าพัตเตอร์มานานแล้ว ไว้ต้องหาเรื่องไปเยี่ยมบ้าง
เอากีตาร์ตัวไหนไปซ่อมดี?