NimitGuitar webboard
รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" (/showthread.php?tid=6285)

Pages: 1 2 3

รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - เดอะตู่ - 07-03-2010

เรียน ท่านสมาชิกที่เคารพรักทุกท่าน

เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านได้ชักชวนข้าพเจ้าให้ก่อตั้งสมาคมแก๊งค์มั่ว แห่งประเทศนิมิตร
ข้าพเจ้าได้คิดไตร่ตรองอยู่นานมาก เนื่องจากความเครียดที่สุมเร้าข้าพเจ้ามานานนับ 10 ปี ที่ข้าพเจ้า เครียด จน กินเหล้า ฯลฯ และบัดนี้ได้ถึงแก่เวลาอันสมควรแล้ว ที่ข้าพเจ้าจะได้บรรเลงบทเพลง อย่างมีความสุข แบบมั่วๆ โดยปราศจากคำครหา นินทาใดๆ (เพราะข้าพเจ้า มั่ว จนเป็นที่ล่ำลือ ในยุทธจักร 555+++ ) พร้อมจะบรรเลงเพลงกระบี่ไปพร้อมๆกับพี่น้องชาวยุทธ ที่มีแนวร่วมและอุดมการณ์เดียวกัน ไม่ว่าคุณจะเป็นนักปราชญ์ที่จบเปรียญ 9 มา ถ้าท่านคิดว่าท่านเบื่อ ที่จะอยู่ในกรอบ ลองเดินออกนอกกรอบ

การมั่ว ณ ที่นี้ มิได้หมายถึง สิ่งที่ผิดหรือการปลูกฝังความเชื่อผิดๆ ในการเล่นดนตรีให้ถูกต้องแต่เป็นการเริ่มต้นการมั่วที่ดี (งง ว่ะ ) อืมมมมม งง มั๊ย เพราะมั่วไง ถึงได้ งง

เฉกเช่น ดั่งเด็กแรกเกิด ที่ต้องพูดเป็นก่อนเขียนเป็น (สังเกตุดู เด็กเล็กๆพูดมั่วไปหมด)และหลังจากพูดเป็นเข้าใจในความหมาย และมีการสื่อสารอย่างเข้าใจ เด็กคนนั้น (พูดถึงลูกใครหว่า) ก็จะเริ่มเขียนและบันทึกเป็นตัวหนังสือ ได้อย่างลึกซึ้ง เข้าใจ

ปล** ตั้งกระทู้ไปอย่างนั้นแหละ ไม่มีไรทำว่าง มั่วได้ที่ เครียด กินเหล้า นอนอืดอยู่ที่บ้าน

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - Grid.. - 07-03-2010

ยินดีร่วมแก๊งค์ "มั่ว" ด้วยคนค๊าบบบบบบบบบบลุง.. Big Grin

ผมไม่สนใจว่าใครจะว่ายังไงในแนวทาง.. แต่ถ้าผมเป็นได้ซักครึ่งนึงของลุงผมก็รู้สึกว่าผมถึงจุดหมายแล้วค๊าบ..

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - povation - 07-03-2010

เกลียดแก๊ง รั่ว อย่าตั้งเชียวนะ!

มั่ว นั้นมีหลายแบบ...
บ้างก็มั่วสุม มั่วสั่ว มั่วเช็คส์ มั่วนิ่ม
เล่นกีตาร์แบบมั่วๆ ผมไม่ค่อยถนัดนัก แต่มักเผลอไผลไปทำนองนั้นเอง

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - dejemerry - 07-03-2010

(07-03-2010, 03:55)povation Wrote: เกลียดแก๊ง รั่ว อย่าตั้งเชียวนะ!

มั่ว นั้นมีหลายแบบ...
บ้างก็มั่วสุม มั่วสั่ว มั่วเช็คส์ มั่วนิ่ม
เล่นกีตาร์แบบมั่วๆ ผมไม่ค่อยถนัดนัก แต่มักเผลอไผลไปทำนองนั้นเอง

ทำนองไหนคะท่าน Sad

อยากจะเข้าแก๊งเหมียนกันค่ะ แต่มั่วไม่เป็นสักอย่าง
การมั่ว ไม่ใช่จะมั่วกันได้ง่าย ๆ นะคะ มันก็ต้องมีหลักการ
หรือแนวทางในการมั่วเช่นกัน เฮ้อ คิดยังไง ๆ ก็มั่วไม่เป็นจริง ๆ ค่ะ

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - napman - 07-03-2010

Would you accept my application?

I'm so confident that I'm even "Over qualified"!

I was and still am "Super Mua" since I attempted to play guitar so long time ago and almost always never fail to do that (with pride I'd say) in every song I played.

I normally got bored so fast if I have to do the same song exactly the same version time after time after time, I guess I'm one of those "Adventureous mind" 5555

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - Webmaster - 07-03-2010

แก็งค์นี้เจอกันร้านLove เมื่อไหร่ จานแรกคงสั่ง ตำมั่วซั่ว Big Grin

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - lekleklek - 07-03-2010

ขออยู่ด้วยคนครับ และสัญญาว่าจะมั่วตลอดชีวิตครับ

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - All-Laminated - 07-03-2010

ผมขอสมัครเป็นกองหนุน...คอยดูและเชียร์แล้วกันครับ...

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - manoch - 07-03-2010

ขอร่วมด้วยช่วยกันอีกคนครับ
ผมก็เล่นมั่วเหมือนกัน เล่นก็ไม่เหมือน จังหวะก็ผิด
ดำน้ำไปเรื่อย
ขออยู่แกงค์นี้ด้วยคนละกัน
คุณแม่ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

RE: รับสมัครเดอะแก๊งค์ "มั่ว" - boobyblue - 07-03-2010

ยุขึ้นแฮะ!!!