NimitGuitar webboard
คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ (/showthread.php?tid=6231)

Pages: 1 2

คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - sukanyastory - 27-02-2010

HBD ค่ะ น้าป๋อ

ขออนุญาตร้องเพลงนี้ให้ฟังเป็นของขวัญวันเกิด...ตามคำขอของน้าป๋อค่ะ

พึ่งอัดเพลงนี้เสร็จเดี๋ยวนี้เองค่ะ...จริงๆ แล้วตั้งใจไว้ก่อนหน้านี้ว่า จะไปร้องให้ฟังด้วยตัวเองวันนี้ที่บ้านน้าป๋อ เพื่อเป็นการขอบคุณสำหรับวันนั้นที่เลี้ยงข้าวตามที่สัญญากับน้าป๋อไว้ และ เป็นของขวัญวันเกิดค่ะ ...แต่ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ไปงานวันเกิดวันนี้ เพราะน้าเด่นติดงานตอนเย็นค่ะ

ต้องยอมรับว่าเพลงนี้ร้องยากมากสำหรับตัวเอง เพราะเพลง Range กว้างมาก ในขณะที่ตัวเอง Range แคบนิดเดียว หวังว่าคงไม่ทำให้เสียอรรถรสในการฟังเมื่อเทียบกับต้นฉบับนะคะ...

ขอให้มีความสุขในทุกๆวันค่ะ

Get this widget | Track details | eSnips Social DNA
[/img]

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - poPPie - 27-02-2010

ไพเราะมากครับ พี่ป๋อคงดีใจเมื่อฟังแล้วขนลุกขนชันแน่ๆ Tongue

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - napman - 27-02-2010

Dear Toy,

Well I know that it's not for me but I have to listen to your voice (again!) whenever I have a chance!

I don't really know why and I'll never try to analyze why I love your voice and then plus Den's magic fingers. To me it's simply one of the best collaborations at least at this Web siteCool

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - sukanyastory - 27-02-2010

(27-02-2010, 06:53)napman Wrote: Dear Toy,

Well I know that it's not for me but I have to listen to your voice (again!) whenever I have a chance!

I don't really know why and I'll never try to analyze why I love your voice and then plus Den's magic fingers. To me it's simply one of the best collaborations at least at this Web siteCool

อรุณสวัสดิ์ค่ะ น้า Nap,

ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม ที่เป็นแรงบันดาลใจให้อยากร้องเพลงแบบนี้ให้ฟังไปเรื่อยๆ
เพราะรู้ว่าอย่างน้อยมีคนซักคนหนึ่ง รอฟังเพลงที่เราร้องออกไป แล้วทำให้คนๆ นั้นมีความสุข แค่นี้ก็มีค่ากว่าอะไรแล้วค่ะ...

Have a nice day ka Big Grin

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - SARUN - 27-02-2010

(27-02-2010, 07:01)sukanyastory Wrote: เพราะรู้ว่าอย่างน้อยมีคนซักคนหนึ่ง รอฟังเพลงที่เราร้องออกไป

ณ เวลานี้...มี2คนละ อย่างน้อย...Cool

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - povation - 27-02-2010

ขนลุกแล้วลุกอีก
เป็นของขวัญวันเกิดที่ผมประทับใจสุดๆ ไม่ผิดหวังเลยครับที่เลือกขอเพลงนี้
ขอบคุณมากครับหนูสุและน้าเด่น

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - passion - 27-02-2010

ทําไมฟังกับเค้าไม่ได้ใครร้ช่วยบอกทีครับ

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - dejemerry - 27-02-2010

เสียงเพลงป้าสุปลุกให้ตื่นค่ะ น้าป๋อเค้าเปิดฟังที่คอมฯ หลายรอบมาก ๆ ทีแรกนึกว่าเสียงสินจัยร้อง
แต่ฟังไปฟังมา เอะใจ ว่าต้องเป็นเสียงป้าสุแน่ ๆ สุดยอดค่ะ อัดชัดเจน เสียงร้องแจ่ม กีต้าร์ก็เล่นเยี่ยม
เยี่ยมมาก ๆ คิวต่อไป นันทิดา นะคะ

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - nit gt - 28-02-2010

ไฟเราะมากมาย ขนแขนสแตน อัพ เลย ครับ

RE: คืนสุดท้าย...HBD to น้าป๋อค่ะ - ake_iam - 28-02-2010

ขอบคุณครับ