NimitGuitar webboard
กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ (/showthread.php?tid=6195)

กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - day - 23-02-2010

สองรุ้นนี้ ครับ น้าน้าท่านใด้เคยลองบ่างครับ(ไปที่ร้านหน้าตาไม่เหมื่อน คนรวยเขาให้ลองไหม) ขอบคุณ น้าน้าครับ
อีกตัวครับ

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - ยอดเยี่ยม - 23-02-2010

ผมไปลองกี่ตาร์แพงๆที่ร๊าน ส้วนใหญ้เค๊าก็ให่ลองนะครับ
ทั่งที่หน๊าตาก็ไม้เหมือนคนรวย แต้อาศัยที้หน่าตาดี น้าเชื่อถือ อิ..อิ.Tongue

PRS ตั้วนั่นราคา 165,000 บาท ไม้แพงเลยคร้บ คุ่มจริงๆ
ว้าแต้อยากจะซื่อไปเล้นแนวไหนเป้นหลักคร้บ
ผมว่าทั่ง PRS และโก้ดัง ตัวที้พูดถึงน่าจะเหมาะกับ Jazz เป้นหล้ก
แต้แนวอื้นๆก้น้าเล๋นได่คร้บ

ใช้วรรณยุกต์ผิดประเภทบ่อยเลยครับน้า Rolleyes

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - Maow - 23-02-2010

น้าชัยเก่งจังพิมพ์แบบนี้ได้ด้วย ให้ผมพิมพ์แบบผิดๆ ยังยากเลยครับ

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - Grid.. - 23-02-2010

พิมผิดแค่2-3คำเองครับ.. สังเกตดีๆ ตัวที่ผิดมันก็ติดกันนะครับ.. ผมว่าน้าเค้าคงไม่ตั้งใจครับ..

ไปแซวน้าเค้า.. เดี๋ยวเค้าจะน้อยใจไม่เข้าบ้านฟ้าเอานะครับ..

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - Jazzy Metal - 23-02-2010

ทั้ง2 รุ่นนี้เป็น Semi Hollow โดยรวมน่าจะเหมาะกับแนว Fusion Jazz, Fusion Rock ครับ

แต่ตัว PRS เราสามารถสั่งติดตั้ง Peizo Pickup เพิ่มเติมไว้เล่นเสียง Acoustic ได้ด้วย(โดยต้องเพิ่มเงิน) ก็จะเล่นได้กว้างขึ้น

ตัวGodin รุ่นสูงๆ เล่นได้กว้างมากครับ ทั้งเสียงปกติ, เสียงกีตาร์โปร่ง, และ เป็นSynth Access ในตัวด้วยครับ

สรุป Godin จะเล่นได้กว้างกว่าครับ ตัวเดียวเล่นได้แทบทุกอย่าง
แต่ถ้าเอาเสียงจากตัวกีตาร์จริงๆ PRS เยี่ยมกว่่าครับ ราคาก็แพงกว่ามากด้วย

เรื่องลอง ร้านที่ขาย Godin ไม่น่ามีปัญหา
ส่วนร้านที่ขาย PRS เขาจะไม่ค่อยให้ใช้ปิ๊คลอง และไม่รู้ว่ารุ่นนี้เขาStock ของหรือเปล่า
ล่าสุดมีอาจารย์สอนJazz ท่านนึง ได้สั่งPRSรุ่นSemi สวยงามมาก สนนราคาประมาณ 170,000 บาทครับ

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - ยอดเยี่ยม - 23-02-2010

(23-02-2010, 16:16)Grid.. Wrote: ไปแซวน้าเค้า.. เดี๋ยวเค้าจะน้อยใจไม่เข้าบ้านฟ้าเอานะครับ.. Tongue

ล่อเล้นครับ..อึ..อึ Tongue

รุ้นนี้เล้นได้กว่างกว่า เพราะเห้นในคอนเสิร์ตต้างประเทศ..งงเลย
ร้อกแบบเสี่ยงแตกก็ได๋..แจ้ซก็ได๋..เล้นแบบสายไนล้อนเสียงนุ่มมากๆ

ต่างประเทศขาย 80,000 บาท สนใจ๋แต้ๆเลย Tongue
[Image: mutiacjazz.jpg]

RE: กีต้าร์ prs , godin เสียงเล่นใด้กว่างไหมครับ - day - 24-02-2010

ขอบคุณน้าน้า มากครับ น้ายอดเยี่ยม69 น้าmaow น้าgrid น้าjazzy mtal ขออีกตัวครับน้าน้า acoustic prs ครับน้าน้า เสียงและราคาครับ ขอบคุณมากมากครับน้า ด้วยความนับถือจริงจริง
อีกหนึ่งตัวครับน้า fender ครับ ถ้าชื้อแล้วให้กีต้าร์ที่ผมจะชื้อ (กีต้าร์ไฟฟ้า) เล่นใด้กว้างกว้างนะครับ ชื้มาเล่นจริงจริงจังจัง เวลาเล่นแล้วก็จะลืมเลยว่ากลัวกีต้าร์เราจะเป็นรอยปิก หรือน้ำยาที่เคลือบกีต้าร์มาจะดูไม่สวยนะครับ ฟังเพลงทุกแนวครับ บลู แจ๊ช ร็อค ลูกทุ้ง พยาบาลลำ ครับ (รางวัลมีใว้เพื่อคนตั้งใจ)