NimitGuitar webboard
กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ (/showthread.php?tid=6185)

Pages: 1 2

กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - pinman - 21-02-2010

กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 เต็มทีสุดๆแล้ว 30,000 ก็พอไหวไม่เอายี่ห้อ takamine นะครับเพราะมีแล้วอยากลองยี้ห้ออื่นๆ ไม่ต้องเป็นโปร่งไฟฟ้านะครับเพราะเล่นแต่ในบ้าน กรุณาแจ้งร้านค้าที่ขายด้วยครับ สิ้นเดือนนี้จะขึ้นไปกทม. กะจะไปถอยมาเพิ่มอีกสักตัว และถ้าจะไปเดินเลือกควรไปที่ไหนหรือร้านไหนดีครับในกทม. ที่มีกีตาร์โปร่งให้เลือกมาก ขอบคุณครับ..

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - rush_taka - 22-02-2010

เวิ้งเลยครับกีตาร์เพียบบบบ เดินลองทั้งวันให้สะใจไปเลยครับ

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - kiddada - 22-02-2010

taylor big baby ครับ ตังเหลือด้วยน๊ะจ๊ะ หรือไม่ก้อ martin om 1 น่าจะได้มั้งครับ ไม่แนใจเหมือนกันอิอิ

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - Tai Labour - 22-02-2010

"เน้นตีคอร์ด"

ส่วนมากตีคอร์ดได้ทุกตัวครับ แต่ต้องลงลึกไปอีกว่าต้องการเสียงตีคอร์ดแบบไหนครับ!!!??? เออ..แบบไหน จะบอกยังไงผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน
ไม่ได้กวนนะครับ แต่อาจจะต้องบอกละเอียดลงไปอีกว่าชอบซาวนด์แบบไหน? เอ๊ะ! เออเว้ย..แสดงว่าคำว่าซาวนด์ละเอียดกว่าเสียงแฮะ Big Grin

เอากว้างๆ ก่อน เท่าที่ผมเคยขัดๆ ถูๆ อยู่บางตัว ในราคาระดับนี้มีเสียงที่ตีคอร์ดรู้แล้วสึกว่าเหมาะดี และแยกแยะออกเลยว่าคนละซาวนด์อย่างสิ้นเชิง คือ
1.Blueridge BR-180 (ฟิงเกอร์สไตล์ ก็ดีนะ)
2.Guild GAD-50 (ฟิงเกอร์สไตล์ ก็ใช้ได้)
3.Ovation Balladeer(บางตัว)

ไปแอบลองๆ ดูก่อนแล้วกันว่าซอบซาวนด์แบบไหน? ราคามือ2 พอหาได้ สองหมื่นปลาย-ถึง สามหมื่น ประมาณนั้นครับ

อื่นๆ รอท่านถัดไปครับ...

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - nit gt - 22-02-2010

ของใหม่ ราคาช่วง นี้ เลือกยาก ครับ เน้น ยี่ ห้อไหนในใจเป็น พิเศษ หรือ เปล่า ครับ ตัวเลือก จะได้ แคบลง

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - pinman - 22-02-2010

ที่เล็งๆไว้
taylor big baby เห็นในเน็ตมีร้านตัวแทนจำหน่ายอยู่ในห้าง น่าจะสะดวกไปซื้อ
Guild GAD-50 ได้ยินชื่อเสียงยี่ห้อนี้มานาน และดูเก๋าดี แต่ไม่แน่ใจว่าของรุ่นใหม่เห็นว่าทำในจีนเป็นยังไง และซื้อที่ไหน
Seagull รู้สึกว่ารุ่น s60 กำลังหาข้อมูล ดูแล้วน่าสนใจ
MARTIN DXK2
ทั้งหมดนี้ไม่เคยลองเลยครับ ตจว.ไม่มีร้านขาย
สำหรับเสียงต้องการเสียงหนาๆ กลางๆ ไม่เอาแหลม เพราะปัจจุบันใช้ takamine n10 ตีคอร์ทเสียงค่อยข้างรวนไปหมด โดยเฉพาะตอนเปลี่ยนสายมาใหม่ ควบคุมยากมาก แต่เล่นเกาเสียงกังวาลแหลมและใสดีมาก

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - gong_bee_gees - 22-02-2010

แนะนำยี่ห้อ Blueridge ที่ร้าน Peterson ครับ เมื่อวันอาทิตย์เพิ่งไปลองมาบริการดีทีเดียวครับ ไปลอง Lowden O-25 มา รู้แล้วว่ากีต้าร์ราคา $4,050 มันดีอย่างไร แล้วก็ลอง Blueridge BR-163 มาด้วย เสียงใสมากมาย ติดใจมากเลยทีเดียวแต่ action สูงไปหน่อยนึง ไม่เหมือน Lowden ที่ action ต่ำมากๆเลย เล่นง่ายมากๆ

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - povation - 23-02-2010

ถ้าเอางบแค่ไม่ถึง 5000 บาท แต่เป็นกีตาร์ใหม่ จะจัดให้ ตีคอร์ดเพลินเลย

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - Webmaster - 23-02-2010

(22-02-2010, 21:48)pinman Wrote: Guild GAD-50 ได้ยินชื่อเสียงยี่ห้อนี้มานาน และดูเก๋าดี แต่ไม่แน่ใจว่าของรุ่นใหม่เห็นว่าทำในจีนเป็นยังไง และซื้อที่ไหน
music concept ครับ

(22-02-2010, 21:48)pinman Wrote: Seagull รู้สึกว่ารุ่น s60 กำลังหาข้อมูล ดูแล้วน่าสนใจ
ธีระมิวสิค ครับ

RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - Nobi - 23-02-2010

ผมมีงบ 4999 พ่อเต่าจัดให้ได้อะป่าว ???
ถ้าได้ไปรับถึงบ้านเลยครับ