NimitGuitar webboard
Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ (/showthread.php?tid=6148)

Pages: 1 2

Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - quackkk - 18-02-2010

Lowden 30th anniversary ตัวเป็นๆเข้ามาอาศัยในบ้านสีฟ้าเรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งไปรับมาจากบ้านท่านผู้เฒ่าเต่ามาหมาดๆ เห็นตอนแรกก็รักที่หน้าตาน่าักจิ้มลิ้ม ลองเสียงอยู่ที่บ้านพี่ปร๋อก็ว่าเสียงดีแล้วกลับมาเล่นเองที่บ้าน โอพระเจ้า!!!! Lowden 30th มันดีอย่างนี้นี่เอง เสียงหวานมากๆเลยครับ ตอนอยู่ที่บ้านพี่ป๋อ ให้คะแนนเสียง 80 เต็มร้อย ตอนนี้ไห้ 110 แล้วครับ Big Grin
ทั้งนี้กราบขอบพระคุณอย่างสุดซึ้ง สำหรับพี่ป๋อที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงนำพาให้เราสองได้มาพบเจอ แถมยังทำให้พี่น้องกระกูล 30th ได้มาพบหน้ากัน หลังจากนี้เราสองคงตัดกันไม่ขาดแล้วละครับ รับรองกระเป๋าแห้งแน่ๆ เอิ๊กๆๆ ขอกลับไปเก็บตังค์ก่อน งวดหน้าขอเป็น O38 Brazilian นะคร้าบพี่ชาย Big Grin (วันนี้ขูดเลขจองไปแล้วด้วย ตู่เอาเองแว้ว!!!) ขอบคุณพี่ป๋อกับฮูหยินมากๆ อีกครั้งครับ ไม่งั้นผมคงไม่ได้ lowden สุดสวยตัวนี้ไว้ครอบครอง อ้อ! ขอบคุณน้า no name ด้วยนะครับ Tongue

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - Cin - 18-02-2010

ยินดีด้วยครับกับกีต้าร์ใหม่ ในที่สุดก็มาถึงเมืองไทย แอบตามอ่านอยู่ตั้งแต่ต้นครับ

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - BENZ - 19-02-2010

มาเร็วมากๆ ทรง s ซะด้วย Tongue

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - quackkk - 19-02-2010

(18-02-2010, 23:28)cin Wrote: ยินดีด้วยครับกับกีต้าร์ใหม่ ในที่สุดก็มาถึงเมืองไทย แอบตามอ่านอยู่ตั้งแต่ต้นครับ

ขอบคุณครับ Big Grin
(19-02-2010, 00:41)BENZ Wrote: มาเร็วมากๆ ทรง s ซะด้วย Tongue

s แบบ เล็กพริกขี้หนูเลยนะครับ Rolleyes

พี่ป๋อ เล่นแล้วเแหยงมากๆเลยครับพี่ หา pick guard ได้ที่ไหนดีครับ คัน คัน คัน!!!

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - Noname - 19-02-2010

ยินดีด้วยครับ

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - povation - 19-02-2010

ดีใจมากครับที่บอกว่าชอบ
หลายคนมี Lowden เล่นแล้วก็เบื่อง่าย
แต่ตัวนี้ไม่ธรรมดา หากเบื่อเมื่อใดมีคนรอเสียบคว้ากลับบ้าน...อย่างที่น้าquackkk ได้ยินแล้วที่บ้านเต่า
ไม่ทราบว่าได้เปลี่ยนสายใหม่หรือยัง หากเปลี่ยนสายใหม่ผมเชื่อว่ายิ่งถูกใจมากขึ้นอีกครับ

Pickguard ใส น้า ปูห์กูรู Lowden น่าจะทราบ ว่าหาซื้อได้ที่ใด
รอเข้ามาตอบครับ

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - quackkk - 19-02-2010

(19-02-2010, 04:56)povation Wrote: ดีใจมากครับที่บอกว่าชอบ
หลายคนมี Lowden เล่นแล้วก็เบื่อง่าย
แต่ตัวนี้ไม่ธรรมดา หากเบื่อเมื่อใดมีคนรอเสียบคว้ากลับบ้าน...อย่างที่น้าquackkk ได้ยินแล้วที่บ้านเต่า
ไม่ทราบว่าได้เปลี่ยนสายใหม่หรือยัง หากเปลี่ยนสายใหม่ผมเชื่อว่ายิ่งถูกใจมากขึ้นอีกครับ

Pickguard ใส น้า ปูห์กูรู Lowden น่าจะทราบ ว่าหาซื้อได้ที่ใด
รอเข้ามาตอบครับ

สงสารคนรอเสียบแทนผมครับพี่ป๋อ สงสัยต้องรอไปจน......... Big Grin

แล้วถ้า O38 Brazilian กับ O50 Koa เชียร์ตัวไหนดีครับ (เอาเรื่องคุณภาพเสียงล้วนๆ)

น้าปูกูรูจ๋า รออยู่นะจ๊ะ

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - Tai Labour - 19-02-2010

อื้อฮือ...โอ้โฮ...Big Grin

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - Nueng - 19-02-2010

และแล้ว เราก็มีสมาชิก ลาวเด้อ .... เพิ่มอีกท่านแล้วครับ
ยังงัยก็ รักกันและอยู่คู่กันไปนานๆ นะครับ ..... ปล เสียงดีมากครับ ชอบม๊ากส์ ....

RE: Lowden แฝดผู้น้องมาถึงแล้วครับ - povation - 20-02-2010

(19-02-2010, 10:15)Nueng Wrote: และแล้ว เราก็มีสมาชิก ลาวเด้อ .... เพิ่มอีกท่านแล้วครับ
ยังงัยก็ รักกันและอยู่คู่กันไปนานๆ นะครับ ..... ปล เสียงดีมากครับ ชอบม๊ากส์ ....

ไปเถิดทั้งคู่ ไปสู่ประตูสวรรค์
น้ำสังข์จะหลั่งลงพลัน ด้วยมือพี่หลั่งรดให้