NimitGuitar webboard
ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! (/showthread.php?tid=5862)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Maow - 26-01-2010

แปลกใจมากที่ CL-40 ยังไม่ไป เพราะเคยมีคนทั้งตั้งกระทู้ถาม ทั้งบอกว่าอยากได้ แต่ตัวนี้ก็ยังไม่ออกจากบ้านเต่าซักที

ถ้าน้ายอดเยี่ยมให้ 50000 และเจ้าของให้ 50001 บาท เดี๋ยวผมจะบอกให้น้ายอดเยี่ยมเอาขึ้นเครื่องมาเลย

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - ยอดเยี่ยม - 26-01-2010

(25-01-2010, 23:05)pood Wrote: น้ายอดเยี่ยมไม่กลัวเขาลดให้ตามคำขอหรือครับ
หน้าแตกเลยนะครับนอกจากจะขอซื้อผ่อนแล้วแอบเอาไปลงขายในกีต้าร์ไทย

ยังไม่เคยซื้อกีตาร์ผ่อนจากใครเลยครับ (ยกเว้นจากน้า Rham ที่แกให้สิทธิ์นั้น ทั้งที่ไม่ได้ออกปากขอ)
กำลังรอผ่อนจากอากฤษณซักตัวครับ Cool

(26-01-2010, 09:14)Maow Wrote: แปลกใจมากที่ CL-40 ยังไม่ไป เพราะเคยมีคนทั้งตั้งกระทู้ถาม ทั้งบอกว่าอยากได้ แต่ตัวนี้ก็ยังไม่ออกจากบ้านเต่าซักที
ถ้าน้ายอดเยี่ยมให้ 50000 และเจ้าของให้ 50001 บาท เดี๋ยวผมจะบอกให้น้ายอดเยี่ยมเอาขึ้นเครื่องมาเลย

ผมสังเกตหลายครั้งแล้วว่า คนที่บอกอยากจะได้ อยากจะซื้อ แต่พอมีประกาศขายกลับเงียบเหมือนเป่าสาก
เจอแปลกๆแบบว่า เห็นประกาศขายตั้งนาน พอเจ้าของขายได้แล้ว ก็มาอ้างทีหลังว่าซื้อไม่ทัน Big Grin

ต้องเจอน้าหม่าวครับ ตัวจริง เสียงจริง ซื้อจริง จ่ายจริง
ใช่มั๊ยครับน้าป๋อ..แปล่บ..แปล่บ..(เลีย) Tongue

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Maow - 26-01-2010

ผมเห็นด้วยครับน้ายอดเยี่ยม
เวลามีคนประกาศขายตัวที่ร่ำร้องว่าอยากได้ปานประหนึ่งว่าจะขาดใจ ก็เงียบเป็นเป่าครก เป่าสากเสมอๆ เสร็จแล้วก็...ว๊า..ซื้อไม่ทัน

ส่วนเรื่อง ตัวจริง เสียงจริง ในการซื้อกีต้าร์ คนที่เด็ดดวง ที่เห็นคงจะเป็นน้าป๋อนี่แหละ (เต็มบ้านเลย) และอีกหลายๆท่านในบ้านฟ้า
เวลาเจอตัวที่ชอบ ตัวที่หมายตา ถ้ามีกำลัง ก็เอาไว้ก่อนหละครับ เสียอย่างเดียวอยู่เชียงใหม่มันไม่เหมือนอยู่ กทม เพราะซื้อง่ายขายยาก

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Fongvin_kla - 26-01-2010

ฝากน้าป๋อต่อราคา GIBSON CL 40 ด้วย อิอิ
ราคา 53000 บาท
ราคานี้อิอิ เอาแน่
หรืออนุญาตให้ผมดาวน์สัก 50000 บาท
แล้วผ่อนได้ไหมครับเนี่ย.......ในราคา 55000 คริกๆๆ
............เอาจริงหนา......................................
เพราะราคานั้นสงสัยจะเกินงบ เจ้าแม่ตบ แอร์กี่เรียก....พ่อเลย...อิอิ

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - kim_colombet - 26-01-2010

น้าฟงหวิน ปล่อยกีต้าร์ในโกดัง ออกไปซักตัวสองตัว ก็น่าจะซื้อได้แล้วนะคับ

ทราบมาว่ามีกีต้าร์ระดับ hi-end อยู่เยอะพอสมควร Smile

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Fongvin_kla - 26-01-2010

ท่านคิมก็พูดเกินไป.......
GIBSON CL 40 ถ้าไม่มีอาการอย่างน้าป๋อว่าไว้
มันก็น่านะ อิอิ ....... แต่ยังไงก็ต้องแสวงหาครับ
---- คงต้องขอความเมตตาจากน้านริศ------
(ชาติหน้าเลยไหมเนี่ย)

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Naris - 26-01-2010

(26-01-2010, 16:57)Fongvin_kla Wrote: ท่านคิมก็พูดเกินไป.......
GIBSON CL 40 ถ้าไม่มีอาการอย่างน้าป๋อว่าไว้
มันก็น่านะ อิอิ ....... แต่ยังไงก็ต้องแสวงหาครับ
---- คงต้องขอความเมตตาจากน้านริศ------
(ชาติหน้าเลยไหมเนี่ย)

ตัวนี้ไง สี sunbird ด้วยความกรุณา จากอากฤษณ์ ถ่ายตรงหน้าบ้านผมเลย อิอิอิอิ....

[Image: cl40san.jpg]

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - barkarm - 27-01-2010

เอารูปมาวางทับทำไมครับ .............อิอิ

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 29-01-2010

Gibson CL-40 Artist
......ไปแล้วครับ......+ มาแล้วครับ......มาอยู่บ้านเต่าถาวรแล้วครับ......

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - rush_taka - 29-01-2010

(29-01-2010, 01:53)povation Wrote: Gibson CL-40 Artist
......ไปแล้วครับ......+ มาแล้วครับ......มาอยู่บ้านเต่าถาวรแล้วครับ......

มาอยู่บ้านเต่าดีกว่าตกไปอยู่บ้านอื่น(ที่ไม่ใช่บ้านฟ้านะครับ)
เพราะยังมีโอกาสที่จะได้ยลโฉมและยังมีหวังที่จะได้สัมผัสครับพี่ป๋อBig Grin