NimitGuitar webboard
ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! (/showthread.php?tid=5862)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 18-01-2010

Guild F47 MCE Black A/E # CUR000164
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2101

......ไปแล้วครับ.......

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - rush_taka - 18-01-2010

ไม่อยากเชื่อว่า HD28V กีตาร์ตัวเต็งว่าจะไปก่อนแต่ยังไม่ไป
เอ..หรือว่าจะเป็นของเราปีหน้าหว่า...(ฝันไปเถอะย่ะ)

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 18-01-2010

(18-01-2010, 21:36)rush_taka Wrote: ไม่อยากเชื่อว่า HD28V กีตาร์ตัวเต็งว่าจะไปก่อนแต่ยังไม่ไป
เอ..หรือว่าจะเป็นของเราปีหน้าหว่า...(ฝันไปเถอะย่ะ)

อยากจะบอกว่า..เป็นตัวที่ผมไม่ค่อยอยากจะขายที่สุด เพราะ
1. เสียงดีมาก สภาพดีเหมาะที่จะสะสมไว้ จนกว่าจะหาตัวที่ดีกว่านี้มาแทนที่
2. ผมลงทุนทำ Action เองกับมือ เล่นได้ถนัดมือสบายๆมาก
3. ไม้หน้าสวยถูกใจ หาสวยๆแบบนี้ไม่ง่ายนัก
4. ผมไม่ได้เดือดร้อนการเงิน (เพราะขายตัวอื่นๆไปได้เงินพอแล้วไง)
5. รุ่นนี้ผมยังไม่มี

ที่ยังไม่ได้ไปเร็ว..อาจเป็นเพราะราคาที่ผมบอกขาย 96000 บาท
คงนึกว่าราคาแพงซิท่า...หาเป็นเช่นนั้นไม่ เพราะ
1. ราคากีตาร์สภาพนั้น 99% ผมขายเพียง 84000 บาท
2. ราคา pickup fishman Matrix Blend ที่ติดตั้งเข้าไปใหม่เอี่ยมอีก 12000 บาท

แต่ผมเชื่อแน่นอนว่า ไม่นานผมคงต้องบอกว่า...ไปแล้วครับ...

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - rush_taka - 18-01-2010

(18-01-2010, 23:39)povation Wrote:
(18-01-2010, 21:36)rush_taka Wrote: ไม่อยากเชื่อว่า HD28V กีตาร์ตัวเต็งว่าจะไปก่อนแต่ยังไม่ไป

อยากจะบอกว่า..เป็นตัวที่ผมไม่ค่อยอยากจะขายที่สุด เพราะ
1. เสียงดีมาก สภาพดีเหมาะที่จะสะสมไว้ จนกว่าจะหาตัวที่ดีกว่านี้มาแทนที่
2. ผมลงทุนทำ Action เองกับมือ เล่นได้ถนัดมือสบายๆมาก
3. ไม้หน้าสวยถูกใจ หาสวยๆแบบนี้ไม่ง่ายนัก
4. ผมไม่ได้เดือดร้อนการเงิน (เพราะขายตัวอื่นๆไปได้เงินพอแล้วไง)
5. รุ่นนี้ผมยังไม่มี

ที่ยังไม่ได้ไปเร็ว..อาจเป็นเพราะราคาที่ผมบอกขาย 96000 บาท
คงนึกว่าราคาแพงซิท่า...หาเป็นเช่นนั้นไม่ เพราะ
1. ราคากีตาร์สภาพนั้น 99% ผมขายเพียง 84000 บาท
2. ราคา pickup fishman Matrix Blend ที่ติดตั้งเข้าไปใหม่เอี่ยมอีก 12000 บาท

แต่ผมเชื่อแน่นอนว่า ไม่นานผมคงต้องบอกว่า...ไปแล้วครับ...

โห...พี่ป๋อครับราคา96000ผมว่าก็ยังคุ้มครับ
กีตาร์สวยขนาดนี้ไหนจะ pickup อีก
ถ้าไม่ติดว่าเดือนหน้าผมจะซื้อรถนะครับ HD28Vอาจจะเป็นของผมก็ได้ครับแหะๆ
เพราะผมตั้งใจไว้ว่าอยากมี martin ซักตัวในชีวิต แล้วก็เล็งHD28Vตัวนี้ไว้ก็ตั้งนาน
แต่ฟ้าก็ยังไม่เข้าข้างโดนที่บ้านบังคับให้ซื้อรถก่อนเพราะคันนี้ก็เป็นคันแรกในชีวิตและครอบครัวเหมือนกัน ครั้งนี้ขอทำให้พ่อกับแม่ก่อน ครั้งหน้าจะขอทำเพื่อตัวเองล่ะ
สู้ว้อยยย

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 19-01-2010

หากมาซื้อกีตาร์ของผม ก่อนสิ่งสำคัญในชีวิต
ผมจะเสียใจมาก ที่มีส่วนให้ใครบางคนคิดผิดและคิดสั้น!
ดีใจด้วยครับที่เลือกทำในสิ่งที่ถูกต้อง โลกย่อมสรรเสริญ...

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Kradong - 22-01-2010

นู๋อยากได้ Gibson CL-40 Artist แต่ไม่มีตังอะ...ฝันๆต่อไป

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 22-01-2010

(22-01-2010, 10:24)Kradong Wrote: นู๋อยากได้ Gibson CL-40 Artist แต่ไม่มีตังอะ...ฝันๆต่อไป

ไม่มีตัง ไม่เป็นไร เอาทองคำแท้ก็ได้ ....ของฝากขายไม่ได้บวกค่านายหน้านะครับ มิใช่ของผม!
แต่ที่ผมมาลงขายให้เพราะผ่าน QC หรือการยืนยันคุณภาพจากหูและสายตาของผมแล้วครับ

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Kradong - 22-01-2010

(22-01-2010, 10:52)povation Wrote:
(22-01-2010, 10:24)Kradong Wrote: นู๋อยากได้ Gibson CL-40 Artist แต่ไม่มีตังอะ...ฝันๆต่อไป

ไม่มีตัง ไม่เป็นไร เอาทองคำแท้ก็ได้ ....ของฝากขายไม่ได้บวกค่านายหน้านะครับ มิใช่ของผม!
แต่ที่ผมมาลงขายให้เพราะผ่าน QC หรือการยืนยันคุณภาพจากหูและสายตาของผมแล้วครับ

ทองคำแท้ก็ไม่มีครับ...เชียร์เลยครับตัวนี้...ต้องเก็บตังซักปีนึงถึงจะไปสอยมาได้ครับแต่ไม่รู้จะหาได้ไหม...-_-'

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - povation - 22-01-2010

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่น

แต่...แล้วความพยายามอยู่ที่ไหนล่ะ....หาให้ได้ซะก่อน

กีตาร์ดีๆผ่านมาผ่านไปในบ้านสีฟ้าหลังนี้ สะดวกเมื่อใดได้ครอบครองสมใจแน่นอนครับ Cheers เช่นกัน

RE: ไม่อยากเชื่อว่าจะขายซิท่า..!!! - Bearclaw - 23-01-2010

ตามเชียร์HD28Vด้วยคนครับSmile แปลกใจเช่นกันคิดว่าจะไปก่อนตัวอื่นๆBig Grin