NimitGuitar webboard
เต่าจะบิน!!!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เต่าจะบิน!!!!! (/showthread.php?tid=5842)

Pages: 1 2 3

เต่าจะบิน!!!!! - povation - 09-01-2010

จริงๆครับ
ผมสัญญากับน้า napman และครอบครัวแมวเหมียวเปเป้ ไว้ตั้งแต่ประมาณกลางปี2552 แล้วว่า....
บ้านเต่าจะยกขบวนไปเที่ยว USA พร้อมกันในเดือนเมษายน 2553
จึงขอเชิญชวนแต่เนิ่นๆว่าครอบครัวใดสนใจ ร่วมทุกข์ร่วมสุขร่วมขบวนไปด้วยกันบ้างครับ

ผมน่าจะติดปัญหาเดียวคือ การประชุมผู้ถือหุ้นสามัญประจำปีของบริษัทฯ ที่ผมต้องรับผิดชอบอยู่ทั้งสามบริษัท ซึ่งจะจัดให้มีขึ้นในช่วงเดือนเมษายน 2553 พอดี แต่ก็เชื่อว่าน่าจะเลี่ยงให้พ้นอุปสรรคของการเดินทางครั้งนี้ไปได้

คงคาดหมายได้ครับ... ต้องมีกีตาร์ใหม่ๆ และอุปกรณ์ดนตรีต่างๆที่น่าสนใจ ติดมือติดกระเป๋ากลับมาเมืองไทยไม่มากก็มาก (เพราะหาเวลาและโอกาสไปยากมาก) ดังนั้น ผมจึงวางแผนที่จะปล่อยกีตาร์ที่มีอยู่ในขณะนี้ออกไปจำนวนหนึ่ง....เพื่อสะสมเงินส่วนหนึ่งไว้เสาะหากีตาร์ในฝันของผมนั้นต่อไป (ตราบใดที่ยังง่วง หลับ และตื่น อยู่เช่นนี้เป็นประจำ จะให้เลิกฝันได้อย่างไรเล่า)
ส่วนท่านใดสนใจอยากฝากซื้ออะไร กรุณาแจ้งมาตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป เพื่อสะดวกแก่การจัดหามาตามประสงค์

เพราะว่า....เต่าจะบิน!!!!!

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
ขอบคุณครับ

RE: เต่าจะบิน!!!!! - Bearclaw - 09-01-2010

โอ้โห ไปเที่ยวทั้งครอบครัว น่าอิจฉาจังครับ จะรอชมของดีจาก usa นะครับน้าป๋อSmile

RE: เต่าจะบิน!!!!! - BENZ - 09-01-2010

เกรงว่ากลับมาบ้านเต่าจะไม่มีที่เดิน Rolleyes

งานนี้สงสัยต้องมีเดินบนกล่องกีตาร์กันมั่งอะ Big Grin

RE: เต่าจะบิน!!!!! - โฟล์คน้อย - 09-01-2010

ขอฝากใจไปเที่ยวด้วยครับ
และผมขอไปรอรับตอนขากลับนะครับ..

รับเฉพาะกีต้าร์ที่น้าป๋อหิ้วกลับมานะครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมม..!!

...................................................

RE: เต่าจะบิน!!!!! - .::.pOoH.::. - 09-01-2010

ผมจองตั๋วไปไต้หวันเดือนมีนาฯ เรียบร้อยแล้วครับ น่าเสียดาย ไม่งั้นจะขอติดตามไปด้วยคนสัก 10 วัน!! Sad

RE: เต่าจะบิน!!!!! - Kitja - 09-01-2010

บินซะไกลเลยครับพ่อเต่า....เที่่ยวเผื่อด้วยนะครับ

RE: เต่าจะบิน!!!!! - Nattapong - 09-01-2010

จะปล่อยอะไร และ เมื่อไหร่ครับบบบบบบบบบ
รออยู่.................................ครับ

ณัฐพงษ์

RE: เต่าจะบิน!!!!! - Tai Labour - 10-01-2010

อยากให้ผมเก็บตัวไหนไว้มากที่สุดก็ PM มานะครับ!!!

คือว่า....อยากรู้เฉยๆ น่ะครับ Big Grin

RE: เต่าจะบิน!!!!! - povation - 10-01-2010

ที่ตั้งกระทู้นี้เพื่อให้ความมั่นใจกับคู่สัญญาและครอบครัวของผมครับ
รวมทั้งเตรียมปล่อยกีตาร์ที่รักบางตัวให้แก่ผู้ที่สนใจ...เพื่อไปคว้าตัวใหม่มาไงครับ

หากจำเป็นต้องเดินบนกล่องกีตาร์...คงเป็นลักษณะคล้ายๆ *ย่องเบา* ครับน้า BENZ
(10-01-2010, 00:14)Labour Wrote: อยากให้ผมเก็บตัวไหนไว้มากที่สุดก็ PM มานะครับ!!!

คือว่า....อยากรู้เฉยๆ น่ะครับ Big Grin

อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองตัว...แบบทาทายัง...
ถามป้าแดงเหอะ!

RE: เต่าจะบิน!!!!! - povation - 10-01-2010

(09-01-2010, 16:32)BENZ Wrote: เกรงว่ากลับมาบ้านเต่าจะไม่มีที่เดิน Rolleyes

งานนี้สงสัยต้องมีเดินบนกล่องกีตาร์กันมั่งอะ Big Grin

แต่ป้าแดงคิดตรงกันข้ามครับ
กลับมาอาจโดนยกเค้า (เค้ายก) กีตาร์ไปหมดบ้าน

เรื่องนี้ไม่ต้องกลัวน่า...เรามีพนักงานรักษาความปลอดภัยอยู่แล้ว 24 ชั่วโมง!
(09-01-2010, 16:45)โฟล์คน้อย Wrote: ขอฝากใจไปเที่ยวด้วยครับ
และผมขอไปรอรับตอนขากลับนะครับ..

รับเฉพาะกีต้าร์ที่น้าป๋อหิ้วกลับมานะครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมม..!!

...................................................

อ๋อ...จะมาเฝ้ารับกีต้าร์ที่ผมหิ้วกลับมา...เพื่อให้ผ่านด่านตรวจภาษีศุลกากรหรือครับ..ได้เลย!
(09-01-2010, 17:29).::.pOoH.::. Wrote: ผมจองตั๋วไปไต้หวันเดือนมีนาฯ เรียบร้อยแล้วครับ น่าเสียดาย ไม่งั้นจะขอติดตามไปด้วยคนสัก 10 วัน!! Sad

อ๊ะ.อ๊ะ...เดือนมีนาคม !
หวังว่าคงไม่ใช่ช่วงวันเสาร์ที่ 6 มีนาคม 2553 นะครับ
(09-01-2010, 20:34)Nattapong Wrote: จะปล่อยอะไร และ เมื่อไหร่ครับบบบบบบบบบ
รออยู่.................................ครับ

ณัฐพงษ์

รอกีตาร์อะไรอยู่หรือครับ
ขอโทษทีไม่ทราบมาก่อนนะนี่
(09-01-2010, 16:14)Bearclaw Wrote: โอ้โห ไปเที่ยวทั้งครอบครัว น่าอิจฉาจังครับ จะรอชมของดีจาก usa นะครับน้าป๋อSmile

ขืนผมไปคนเดียว...กลับมาไม่แน่ใจว่ากีตาร์จะอยู่ครบหรือมีเหลือแต่เพียงกล่องเปล่าๆเท่านั้น
เค้าคงฉวยโอกาสขนเอาไปเปิดท้ายขายของ...เพื่อซื้อของใช้ของเล่นอื่นๆกันหมด...กลัวนะ!
(09-01-2010, 18:32)Kitja Wrote: บินซะไกลเลยครับพ่อเต่า....เที่่ยวเผื่อด้วยนะครับ

ผมจะแอบไปเที่ยวอย่างว่าด้วย...จะให้เที่ยวเผื่อกี่ครั้งครับ ฝากเงินมาด้วยดิ!