NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE III - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE III (/showthread.php?tid=5545)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

RE: OPEN HOUSE III - tonnam_pai - 20-02-2010

พี่กฤษณ์พอมีรูปกีตาร์เฟนเดอร์ ทั้ง 15 ตัวที่เหลือให้ผมชมไหมครับ รบกวนขอลิงค์สักนิดครับ เเล้วเดือนหน้าผมจะขออนุญาติเข้าไปจับจองสักตัวนะครับ ขอคุณมากครับ
ปล. ถ้ามาเที่ยวเชียงคาน ก็เเวะมาเยี่ยมเยือนกันได้นะครับ ที่ร้าน จำเลยรัก ยินดีต้องรับพี่น้องทุกคนนะครับ

RE: OPEN HOUSE III - Nattapong - 20-02-2010

(20-02-2010, 11:05)pood Wrote:
(20-02-2010, 05:24)Nattapong Wrote: ผม ณัฐพงษ์ ครับ ที่ซื้อ Ibanez AF200 ไป และ มัดจำ Hofner ไว้ครับ จะขออนุญาติยืดเวลาอีกซักนิดได้ไหมครับ เอาอยู่ครับแต่ขออนุญาติต่อเวลาหน่อยครับ........ขอบคุณครับบบบบบ
พี่ Pood มี Ibanez John Scofield ไหมครับ
หรือ พวก 335 มีหรือเปล่าครับ พี่ ขอบคุณครับบบบบ

ไม่มีปัญหาครับ ส่วนพวกทรง 335 นี่ผมมีอยู่ตัวเดียวครับเพราะโดยทั่วไปผมไม่ชอบเสียงของกีต้าร์ทรงนี้

มีอยู่ตัวเดียวแปลว่า ไม่ขายใช่ไหมครับพี่ Pood อิอิ ถ้าขายขอดูรูปได้ไหมครับพี่ โทษทีนะครับพี่ พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนงานเลย สะดุดนิดนึงครับ เดี๋ยวงานเข้าที่แล้วเดี๋ยวผมจะไปเอา Hofner นะครับ คงไม่เกิน 2 เดือนครับ

RE: OPEN HOUSE III - pood - 20-02-2010

Fender ยังไม่เคยถ่ายรูปครับ ส่วนตัว semi-hollow นั้นมาลองเสียงใด้ครับ ถ้าชอบก็ขายใด้เพราะไม่หวง

RE: OPEN HOUSE III - Nattapong - 20-02-2010

ขอบคุณมากครับพี่

RE: OPEN HOUSE III - kong_kuiii - 21-02-2010

สวัสดีครับพี่กฤษ ขออภัยและขออนุญาติถามย้อนหลังหน่อยนะครับ เจ้าตัว Larrivee P-09FM ที่ขึ้นว่า HOLD นี่

ได้ขายไปรึยังครับ ในงานเปิดบ้าน ผมเห็นแล้ว ใจจะขาดครับ สนใจมาก ถ้ายังอยู่ไม่ทราบว่า พี่กฤษ ยังเปิดโอกาสให้

คนที่สนใจอย่างผม อยู่รึเปล่าครับ ผมจะได้ จับ เจ้า 2 ตัวที่ อยู่ในบ้านไปแปลงเป็นทุนทรัพย์ แล้วไปสู่ขอถึงที่เลยครับ

หรือพี่กฤษ จะเปิดช่องทาง 2 แลก 1 เลยก็ได้นะครับ 55+ < แต้มไว้เผื่อฟลุค > 2 ตัวที่ว่ามีดังนี้ครับ

1. YAMAHA LA18Y ALL SOLID ทรง OOO สภาพสวยครับ
2. YAMAHA LL11E + EXTRANAL PREAMP ตรงรุ่น สภาพดี แลกเกอร์ขึ้นฝ้าเยอะครับ

เป็นรุ่นที่ค่อนข้างหายากทั้งคู่ ครับ ^^ ถ้าพี่กฤษสนใจให้หมดเลยครับ

***** ด้วยความเคารพครับ ผมเป็นเพียงแค่ นักศึกษาที่ชอบกีต้าร์ เอามากๆคนนึงครับ ที่กล่าวมาทั้งหมดมาจากใจจริงครับ

หากข้อความใดที่ ดูเป็นการ ระราบระล้วง ก็ต้องขออภัยด้วย ณที่นี้นะครับ ขอบคุณพี่กฤษ มากๆครับ

RE: OPEN HOUSE III - Nattapong - 21-02-2010

(20-02-2010, 17:24)pood Wrote: Fender ยังไม่เคยถ่ายรูปครับ ส่วนตัว semi-hollow นั้นมาลองเสียงใด้ครับ ถ้าชอบก็ขายใด้เพราะไม่หวง

ถามเพิ่มอีกนิดนะครับพี่ Pood เป็น Gibson 335 ใช่ไหมครับ สีอะไรเหรอครับ ถ้าขายพี่จะขายเท่าไหร่เหรอครับ ค่อนข้างจะสนใจครับ ช่วงนี้ผมแทบจะไม่มีวันหยุดเลยครับพี่ ถ้ามีรูปผมขอดูหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

RE: OPEN HOUSE III - BENZ - 21-02-2010

อยู่ดีๆกระทู้นี้ก็ hot ขึ้นมาอีกครั้ง Tongue

RE: OPEN HOUSE III - lekleklek - 21-02-2010

แนะนำให้เข้าไปลอง แล้วแกล้งบอกว่าเสียงไม่ดีครับ อิอิ ...

ผมทำมาแล้ว แต่ไม่สำเร็จ Big GrinBig Grin เลยเกือบได้ตะกั่วกลับบ้านมา .. SadSad

RE: OPEN HOUSE III - povation - 21-02-2010

(21-02-2010, 14:02)lekleklek Wrote: แนะนำให้เข้าไปลอง แล้วแกล้งบอกว่าเสียงไม่ดีครับ อิอิ ...

ผมทำมาแล้ว แต่ไม่สำเร็จ Big GrinBig Grin เลยเกือบได้ตะกั่วกลับบ้านมา .. SadSad

เกือบได้ตะกั่วป่า หรือตะกั่วทุ่ง ครับน้าสำสำสำ

RE: OPEN HOUSE III - pood - 21-02-2010

น้าสามเล็กไม่น่ารีบกลับไปตอนตีสามครึ่งนี่ครับ ถ้าอยู่ยันสว่างเหมือนคนอื่นผมคงใจอ่อนไปแล้วเพราะมีกีต้าร์สองสามตัวที่น้าสามเล็กเล่นใด้เสียงเพราะจับใจ ฟังแล้วอยากจะยกให้ฟรีๆด้วยซ้ำแต่ยังงกอยู่

คุณ Kong Kui ว่างๆก็มาลอง P-09FM ใด้ครับ ตอนนี้ผมติดปิคอัพมาแล้ว ส่วนตัว semi-hollow ที่คุณ Nuttapong สนใจนั้นไม่ใช่ Gibson ครับแต่เป็นตัวนี้

[Image: 0dsc01004.jpg]

[Image: dsc01007.jpg]