NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE III - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE III (/showthread.php?tid=5545)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

RE: OPEN HOUSE III - napman - 12-12-2009

(12-12-2009, 02:06)pood Wrote: ส่วนที่เกินจะมอบให้น้าเว้บเพื่อช่วยแบ่งเบาภาระที่เปิดบ้านให้พวกเราใด้สังสรรค์กันฟรีๆมาทั้งปี

Dear Pood,
I'm all for that, to me it's kind of uncomfortable feeling to freely use this WEBSITE knowing that Nimit is paying for it.

I'm sure we can give him some helping hands.

And somehow. I'd even want to suggest some kind of monthly or annually payment basis from members to help him out.

RE: OPEN HOUSE III - pood - 12-12-2009

(12-12-2009, 02:31)foxky Wrote: อยากได้ takamine PT 510FM อะครับ ขอจองนะครับ แต่ก็อยากจะไปลองเล่นดูอะครับ ไม่ทราบว่าวันเสาร์นี้จะได้มั้ยครับ จะได้ถือเงินไปให้กับมือเลย คือผมก็เพ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้อะครับ ก็แบบยังงงนิดๆ ^_^ ว่าถ้ามัดจำสองพันแล้วค่อยมาเอากีต้าวันที่26หรือป่าวครับ หรือว่าเอาไปเลยก็ได้ครับบ จิงๆคือสองจิตสองใจหลายตัวอะครับ เลยอยากจะลองเล่นดูอะครับบ แล้วผมจะติดต่อพี่ยังไงครับ รบกวนขอเบอได้มั้ยครับ ทาง emailก็ได้ครับ foxky_osaka@hotmail.com ผมชื่อกอล์ฟนะครับ 0816647748 ขอบคุณมากครับ

จองใด้เลยครับไม่ต้องลังเลเพราะกีต้าร์โปร่งสายเหล็กมีเหลืออยู่ตัวเดียวครับ

เงื่อนไข ราคา เบอร์โทรฯ แผนที่ ๆลๆ อยุ่หน้าแรกครับ ถ้าอยากมาลองคืนนี้ผมน่าจะอยู่บ้านหลังสามทุ่ม พรุ่งนี้ยังไม่รู้อนาคต ถ้าวางมัดจำก่อนและมารับกีต้าร์ในวันงานผมแถมสาย Elixir หรือ D'addario EXP ให้เป็นอาหลั่ยหนึ่งชุด

RE: OPEN HOUSE III - pood - 13-12-2009

กีต้าร์โปร่งสายเหล็กถูกจับจองหมดแล้วนะครับ ถ้ามีเพิ่มก็จะไปเปิดตัวในวันงานเลย ตัวสุดท้ายคือ Takamine PT-510FM น้ากอล์ฟนิสิตรเกษตรรูปหล่อเพิ่งมาเอาไปโดยมีน้าหนึ่งช่วยเปลี่ยนสายและเล่นให้ฟังด้วย วันงานถ้าสอบเสร็จก็แวะมานะครับ

ปีนี้เป็นปีที่ขายกีต้าร์สนุกที่สุดเพราะใด้เห็นความปลื้มของคนซื้อ เสียดายว่าคงไม่มีโอกาสอย่างนี้อีกแล้วเพราะถ้าหาซื้อใหม่ก็คงไม่มีทางเอามาขายใด้ในราคาแบบนี้อีกแต่ก็จะพยายามครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาดู มาซื้อและมาเล่นเพลงเพราะๆให้ฟัง เจอกันวันเปิดบ้านถ้ามาใด้นะครับ

RE: OPEN HOUSE III - pood - 14-12-2009

คุณสมบูรณ์จอง Gretsch 6120 Nashville และเบส Tacoma แล้วนะครับ

สำหรับน้าๆที่จองกีต้าร์ไว้แล้วตอนนี้ผมเก็บบนชั้นใหม่ในห้องนอนเลยครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะมีใครมาแอบเล่น

[Image: shelf1.jpg]

ชั้นวางกีต้าร์นี่ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ ทำจากเหล็กฉากและไม้อัดขนาด 10 มม.ที่หาซื้อใด้ทั่วไป ห้องปกติจะวางใด้ 4 ชั้น ชั้นในรูปขนาดกว้าง 1.50 เมตรวางกีต้าร์ใด้ประมาณ 36 ตัวครับ

[Image: shelf2i.jpg]

RE: OPEN HOUSE III - ยอดเยี่ยม - 14-12-2009

เสาร์-อาทิตย์นี้ไปแอบเล่นดีกว่า จำพิกัดได้แล้วว่าวางไว้ตรงไหน อิ..อิ Tongue

แล้วช่วงนี้ไม่ไปต่างประเทศเหรอครับ ผมจะช่วยดูแลให้เอง Rolleyes

RE: OPEN HOUSE III - pood - 15-12-2009

Hofner New President มีคนจองแล้วนะครับ

RE: OPEN HOUSE III - bao-wee - 15-12-2009

เสียดาย ปีนี้มาไม่ทัน แต่ปีที่แล้วได้ Guild D55 จากพี่กฤษณ์ที่ใจดีไว้ตัวหนึ่ง ตอนนี้ยังอยู่ดีสบายนะครับ

RE: OPEN HOUSE III - pood - 15-12-2009

(15-12-2009, 15:13)bao-wee Wrote: เสียดาย ปีนี้มาไม่ทัน แต่ปีที่แล้วได้ Guild D55 จากพี่กฤษณ์ที่ใจดีไว้ตัวหนึ่ง ตอนนี้ยังอยู่ดีสบายนะครับ

มาไม่ทันจองแต่ก็มาร่วมงานเปิดบ้าน + งานปีใหม่ใด้นะครับ

RE: OPEN HOUSE III - pood - 18-12-2009

Fishman Aero+ น้า Fender จองแล้วครับ

RE: OPEN HOUSE III - kong_kuiii - 20-12-2009

สวัสดีครับ พี่กฤษ บังเอิญเพิ่งสังเกตุ L10s ระงับการขายเหรอครับ

เห็นว่า ทีแรกมีคนจองแล้ว ไม่ทราบว่ายังอยู่รึป่าวครับ ตัวผมพลาดเจ้า L5 E จองไม่ทันเขา

เลยแอบสนใจครับ ขอบคุณครับ