NimitGuitar webboard
GOD is LOVE - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: GOD is LOVE (/showthread.php?tid=5515)

Pages: 1 2

GOD is LOVE - เด่น - 26-11-2009

ผมเคยอยากจะเป็นนักกีตาร์สายjazzแต่ก็ไม่สามารถนั่งซ้อมนานๆได้...
จนกระทั่งมารู้ตัวเองว่า ที่แท้เรามันก็พวกfingerstyleสายลูกทุ่ง(country music)นั่นเอง...
มาเจอตอนอายุใกล้จะ40เต็มที่แล้ว แต่ก็ดีกว่าไม่เจอ...
ทุกวันนี้ไม่ต้องมีใครมาเรียกให้ซ้อม ผมนั่งเล่นได้ทั้งวันแล้วก็มีความสุขกับดนตรี...
Thanks GodBig Grin

ผมเอาเพลงที่แต่งไว้นานแล้วมาให้ฟังกัน เป็นแนวsmooth jazzเพลงสุดท้ายก่อนเปลี่ยนไปเล่นแนวfingerstyle
เดิมทีเพลงนี้ชื่อว่า Prelude in C Major(สมัยร้อนวิชา) ต่อมาเปลี่ยนเป็น "GOD is LOVE"

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - SARUN - 26-11-2009

เท่าที่ฟังดู Sad

ผมคิดว่า ลองพิจาณาทบทวนเรื่อง การเป็นนักกีตาร์สายjazz ดูใหม่อีกซักครั้ง

หากว่า ดนตรี มิใช่ภรรยา ฉันท์ใด
การมีหลายใจ ก็เป็นสิ่งอันควร ฉันท์นั้น

เชื่อพ๊มมม!!!!

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - dejemerry - 27-11-2009

น้าเด่นอย่าบอกนะคะ ว่าไม่ได้เป็นมืออาชีพ เล่นดี ถึงดีมาก ชอบอีกแย้วววววววววววววว

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - poPPie - 28-11-2009

นุ่มนวล ลงตัว ฟังแล้วสบายอารมณ์จริงๆครับน้าเด่น
น้าเด่นเล่นเปียโนได้รึป่าวครับ

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - PussyJazz - 28-11-2009

Ohwwwwwwwwwwwww!!!! หวาน อบอุ่น จังครับ Big Grin Big Grin Big Grin

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - เด่น - 28-11-2009

(26-11-2009, 23:59)SARUN Wrote: หากว่า ดนตรี มิใช่ภรรยา ฉันท์ใด
การมีหลายใจ ก็เป็นสิ่งอันควร ฉันท์นั้น

แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่...ผมตกหลุมรักเธอจนโงหัวไม่ขึ้นแล้วสิ น้าSARUNTongue
(27-11-2009, 07:25)dejemerry Wrote: น้าเด่นอย่าบอกนะคะ ว่าไม่ได้เป็นมืออาชีพ เล่นดี ถึงดีมาก ชอบอีกแย้วววววววววววววว

ชีวิตนี้ไม่เคยเฉียดเข้าใกล้คำว่ามืออาชีพเลยครับป้าแดง...Big Grin
(28-11-2009, 01:16)poPPie Wrote: นุ่มนวล ลงตัว ฟังแล้วสบายอารมณ์จริงๆครับน้าเด่น
น้าเด่นเล่นเปียโนได้รึป่าวครับ

เล่นKeyboardได้ครับ

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - SARUN - 28-11-2009

(28-11-2009, 09:00)เด่น Wrote: ชีวิตนี้ไม่เคยเฉียดเข้าใกล้คำว่ามืออาชีพเลยครับป้าแดง...Big Grin
แต่ก็มีคุณภาพรับประกัน ระดับ แสดงดนตรีข้างถนน ผ่านคนดูนับพัน มาแล้ว

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - เด่น - 28-11-2009

(28-11-2009, 09:27)SARUN Wrote:
(28-11-2009, 09:00)เด่น Wrote: ชีวิตนี้ไม่เคยเฉียดเข้าใกล้คำว่ามืออาชีพเลยครับป้าแดง...Big Grin
แต่ก็มีคุณภาพรับประกัน ระดับ แสดงดนตรีข้างถนน ผ่านคนดูนับพัน มาแล้ว

การแสดงดนตรีข้างถนนในเวลานั้น ขอยกความดีความชอบทั้งหมดให้กับพี่น้องสินเจริญBrotherแต่เพียงผู้เดียว...ผมเป็นผู้ติดตามตัวจ้อยที่พวกเค้ายอมให้ผมได้ร่วมเก็บเกี่ยวประสบการณ์อันมีค่าครั้งนั้น และทำให้ได้เรียนรู้ว่าดนตรีสามารถทะลุทะลวงกำแพงขวางกั้นที่มนุษย์สร้างขึ้นได้...

ขอคาราวะน้าSARUN 1 จอกครับBig Grin

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - poPPie - 29-11-2009

(28-11-2009, 09:00)เด่น Wrote:
(26-11-2009, 23:59)SARUN Wrote: หากว่า ดนตรี มิใช่ภรรยา ฉันท์ใด

แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่...ผมตกหลุมรักเธอจนโงหัวไม่ขึ้นแล้วสิ น้าSARUNTongue
(27-11-2009, 07:25)dejemerry Wrote: น้าเด่นอย่าบอกนะคะ ว่าไม่ได้เป็นมืออาชีพ เล่นดี ถึงดีมาก ชอบอีกแย้วววววววววววววว

ชีวิตนี้ไม่เคยเฉียดเข้าใกล้คำว่ามืออาชีพเลยครับป้าแดง...Big Grin
(28-11-2009, 01:16)poPPie Wrote: นุ่มนวล ลงตัว ฟังแล้วสบายอารมณ์จริงๆครับน้าเด่น

เล่นKeyboardได้ครับ

สวรรค์ประธานน้าเด่นมาให้ผมละ Smile ผมมีเปียโนไฟฟ้า
แต่ก็ปรับเป็นคีย์บอร์ดได้ครับ แต่ทัชชิ่งอาจจะแข็งซะหน่อย
แต่ผมว่า น้าเด่น สบายอยู่แระ

ไว้เรามาเปิดแบนด์ที่บ้านผมกันครับ ขอรอให้หายยุ่งช่วงนี้หน่อยครับBig Grin

RE: กว่าจะรู้จักตัวเอง... - .::.pOoH.::. - 29-11-2009

sound ลึกมากๆครับ ฟังแล้วของขึ้น!!

จะเล่นแนวไหน หูดี ขนาดนี้ ค้นพบสุดๆแล้วครับน้าเด่น Wink