NimitGuitar webboard
วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ (/showthread.php?tid=550)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - .::.pOoH.::. - 12-11-2007

จริงๆแล้วปุ๊ว่า น้อง Song เค้ายังไม่อยากกลับบ้าน แต่น้องหินก็ยังพรากน้อง Song ออกจากบ้านเต่า!

ผมชอบเพลงประกอบละคร "ปริศนา" มากๆ เคยแอบเปิดให้สาวฟังตอนไหนก็ไม่รู้ครับ จำไม่ได้แล้ว (น่าจะสมัยประถมฯ)

เป็นป๊อบปี้ love มีความทรงจำอันเลืองรางBig Grin

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - povation - 12-11-2007

ทำไม่รู้ใจน้องอัญชันถึงเพียงนั้น!
น้องเค้ามีธุระ 6 โมงเย็น จึงรีบจรลีไปตั้งแต่เย็น 5 โมงครึ่ง
ดอกเรอะพร้อมสละเวลาเพื่อคนที่ตน(ไม่ต้อง)แอบชื่นชม
อาทิตย์หน้า..อะไรจะเกิดขึ้นไม่อาจหยั่งรู้???????

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - .::.pOoH.::. - 12-11-2007

povation Wrote:อะไรจะเกิดขึ้นไม่อาจหยั่งรู้???????

เธอคือนางในนิยาย คือดวงดาวพร่างพราย คือจินตนาการอันกว้างไกล
เธอคือความจริงที่เจอ คือความงามเลิศเลอ คือแรงบันดาลในหัวใจ
แต่มองดูแล้วเธออยู่ไกลแสนไกลห่าง ดูแล้วทุกอย่างมันสูงเกินไป
ดังฟ้าที่กว้าง และสูงจนเกินกว่าจะเข้าใจ ไม่อาจจะหยั่งรู้...

(*) เราคือคนบนพื้นดิน ยังคงยืนบนพื้นดิน ความจริงเราคงลืมคิดไป
ดวงดาวดูงามเหลือเกิน มองไปในใจเพลิดเพลิน คงเป็นความงามที่ไกล

(**) เหม่อมองดูแล้วเธออยู่ไกลแสนไกลห่าง ดูแล้วทุกอย่างมันสูงเกินไป
ดังฟ้าที่กว้าง และสูงจนเกินกว่าจะเข้าใจ ไม่อาจจะหยั่งรู้...
REPEAT (*) (**)

ไม่อาจจะหยั่งรู้ เพราะว่าปุ๊ได้คุยกับน้องซองฯ ไม่ถึง 10 นาทีเลยครับTongue

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - san - 12-11-2007

น้า Pood กับน้า ปุ๊ นี่ก็เป็นคนโรแมนติกเหมือนกันนะครับ

dejemerry Wrote:น้าสัน..ไหนบอกว่ารักป้าแดง อยู่ข้างป้าแดง แต่ที่น้าสันมีดทำอยู่
มันตอกย้ำความรู้สึกป้าแดงให้ป้าแดงเกลียดชังน้าสัน และรักน้าป๋อมาก
ยิ่งขึ้นไปเป็นทวีคูณ..เฮ้อ...อารมณ์เสีย..Sad

อยาก...ให้..เค้ารู้ ว่ามัน..เจ็บ เจ็บ.....เพียงไหน

ตอบ.....ฉันได้..ไหม ว่าฉัน..ผิด ผิด...อย่างไร

povation Wrote:ทำไม่รู้ใจน้องอัญชันถึงเพียงนั้น!
น้องเค้ามีธุระ 6 โมงเย็น จึงรีบจรลีไปตั้งแต่เย็น 5 โมงครึ่ง
ดอกเรอะพร้อมสละเวลาเพื่อคนที่ตน(ไม่ต้อง)แอบชื่นชม
อาทิตย์หน้า..อะไรจะเกิดขึ้นไม่อาจหยั่งรู้???????

ผมว่าเผลอๆ มีขอแต่งงาน!!!

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - povation - 12-11-2007

Who's the next ???

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - san - 12-11-2007

povation Wrote:Who's the next ???

ผมว่าคู่นี้แน่นอน!!!

what's next?@!

pOoH Wrote:what's next?@!

น้าปุ๊ อยากให้เป็นคู่ไหนที่สุดครับRolleyes

ส่วนคู่นี้ คงเป็นคู่ชีวิตกันไม่ได้ เพราะ

ผิดผีอย่างแรง!!!

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - karn - 12-11-2007

pOoH Wrote:what's next?@!

ผมเองครับ...แต่อีกนานนนนนนWink

ขอขอบคุณพี่แดง พี่ป๋อ และครอบครัวเต่าครับBig Grin
สำหรับตะโก้แสนอร่อย ถึงขนาดต๊ะเอ่ยถามพี่แดงว่า
พี่แดงชอบทานตะโก้เจ้านี้มากใช่มั๊ยคะ เห็นชอบซื้อตะโก้มาฝาก...แป่ว!!!
(ธ่อ! ที่รัก...พี่แดงเค้าเป็นเจ้าของ ตะโก้เชลชวนชิมจ้า ไม่ได้ซื้อมา ไม่รู้เรื่องเล้ย แหะ..แหะ ผมผิดเองครับ ที่ไม่ได้บอกเธอTongue)
สนุกมากครับ ได้นั่งแจมกับน้าpooh น้าlittlenomad พี่ป๋อ และนั่งฟังพี่พืชเล่น
ขอบคุณบ้านเต่าอีกครั้งครับ ที่นึกถึงน้องคนนี้Big Grin