NimitGuitar webboard
วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ (/showthread.php?tid=550)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - dejemerry - 12-11-2007

LittleNomad Wrote:กลับจากบ้านเต่า... นอกจากอบอุ่นด้วยน้ำใจไมตรี วันนี้ยังเป็นบุญตาบุญหูที่ได้ยล จิมมี่ เฮนริค แนวแจ๊ซ !!!!!

Code:
น้าบูฯ - - ปล.พี่รอนน้ำมนต์นั่นจะเหลือถึงผมมั้ย?

แน่นอน... แถมมีเหลือให้เลือกระหว่าง น้ำมณฑ์มังกร หรือจะร่ำ น้ำมณฑ์เติร์ก ว่าแต่ว่าน้าท่านจะร่ำเมื่อใด -นัดมา... ขอก่อนสิ้นเดือนก็แล้วกันครับ...

อบอุ่นยังไงค่ะน้าอ้วน บ้านเต่าเปิดแอร์จนหนาว ป้าแดงป่วยแล้วค่ะ น้าอ้วน
เดินกลับบ้านเหรอคะ อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะขอบคุณน้าอ้วน
มาก ๆ ค่ะ ที่ให้เกียรติมาเยี่ยมและมาแจมที่บ้านเต่าสุขสำราญเบิกบานใจไปตาม ๆ กันค่ะ ตอนนี้ยังเหลือ น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ค่ะ รายงานสดจากบ้านเต่าค่ะ บายไปนอน
ก่อนนะคะ ปล่อยน้าป๋อจัดการ น้าสามคนค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ..Big Grin

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - LittleNomad - 12-11-2007

Code:
[b]dejemerry [/b]

....อบอุ่นยังไงค่ะน้าอ้วน บ้านเต่าเปิดแอร์จนหนาว ป้าแดงป่วยแล้วค่ะ น้าอ้วน
เดินกลับบ้านเหรอคะ อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะขอบคุณน้าอ้วน
มาก ๆ ค่ะ ที่ให้เกียรติมาเยี่ยมและมาแจมที่บ้านเต่าสุขสำราญเบิกบานใจไปตาม ๆ กันค่ะ ตอนนี้ยังเหลือ น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ค่ะ รายงานสดจากบ้านเต่าค่ะ บายไปนอน
ก่อนนะคะ ปล่อยน้าป๋อจัดการ น้าสามคนค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ..

คุณ dejemerry ครับ...
บางมิติ ความอบอุ่น ไม่ใช่เรื่องทางกายภาพ... สองสามปีก่อน หน้าหนาวคราวนั้น ผมหลงทางเข้าไปหุบเขาแห่งหนึ่ง เที่ยงวันอุณหภูมิติดลบถึง 12 องศาฯ แต่อบอุ่นบอกไม่ถูก เมื่อชาวบ้านคนหนึ่ง นอกจากเปิดบ้านให้อาศัยหลบพายุหิมะแล้ว ยังเลี้ยงดูปูเสื่อคนแปลกหน้าที่พูดกันไม่รู้เรื่อง...

กลับมาที่บ้านเต่า... มิเพียงเราจะพูดกันรู้เรื่องและเลี้ยงดูปูเสื่อ แต่เจ้าบ้านยังใจกว้าง... "อยากเล่นอยากลองตัวไหน..." คำพูดนี้ ใช่จะเอื้อนเอ่ยกันได้ทุกคน...จริงไหมครับ...

แล้วเรื่องเปิดแอร์จนหนาว...หากคิดอีกมุม ก็อบอุ่นเช่นกัน - - ไม่อบอุ่นได้ไง ผมไปถึงประมาณห้าโมงเย็น ออกมาเที่ยงคืน...กี่ชั่วโมงที่บ้านเต่าเปิดแอร์ต้อนรับ...

อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะ ครับ...ขอบคุณในน้ำใจ และผมคิดว่าผมต่างหากที่ต้องพูดคำว่า บ้านเต่าให้เกียรติต้อนรับ...

ยืนยันอีกครั้งเรื่องความอบอุ่น...ก็นี่ 01:39 สหายอย่าง น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ ยังอบอุ่นกันอยู่เลย...

ีราตรีสวัสดิ์ครับ

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - poPPie - 12-11-2007

ตา ปุ๊... ยังไม่ยอมกลับบ้าน หรือจะนอนโรงแรม ข้างบ้านเต่า ??

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - yodchula - 12-11-2007

มิทันตั้งตัว วันนี้พาภรรยาและลูกไปเดินสยามสแควร์

อะไรๆ ก็เปลี่ยนไปเยอะเลย Smile

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - povation - 12-11-2007

น้ากุ๊กหลังอาน ป้าต๊ะ น้าปุ๊ กลับไปพร้อมกันตอนตีสองโดยประมาณ สนุกมากครับ
กำไรชีวิตของสมาชิกบ้านเต่าเหลือเกิน!

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - pinkuitarz - 12-11-2007

สนุกจริงๆค่ะ แต่ปิ๊งหนีไปสลบก่อนตั้งแต่เที่ยงคืน Tongue ..เพราะไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวรอดูภาพบรรยากาศในบ้านเต่าเมื่อวานละกันนะคะ... Big Grin

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - dejemerry - 12-11-2007

nufilmka Wrote:เพิ่งกลับมาถึงบ้านค่ะ
วันนี้ไปเที่ยวบ้านเต่ามาสนุกมาก ๆ
แถม มี ไก่ โก้ ด้วย แต่ไม่ได้เกะอ่ะ
คราวหน้าไปใหม่ค่ะ แต่ต้องครบสูตรนะคะ ไก่ โก้ เกะ
รอดูรูปอยู่นะคะ

ก็คุณป้าแม่ของนู๋ฟิมอ่ะ ร้องจะกลับบ้านตั้งแต่ 4 โมงเย็น อารมณ์เสีย
แต่เมื่อวานหนุกหนานค่ะ ตามสูตร ไก่ โก้ นอนค่ะ เลยไม่ได้เกะ พอตื่นมา
น้า ๆ เค้าก็มากันเต็มบ้านแล้วค่ะ คราวหน้าพวกเราก็ เกะ ไก่ โก้ นะจ๊ะนู๋ฟิม..

LittleNomad Wrote:
Code:
[b]dejemerry [/b]

....อบอุ่นยังไงค่ะน้าอ้วน บ้านเต่าเปิดแอร์จนหนาว ป้าแดงป่วยแล้วค่ะ น้าอ้วน
ก่อนนะคะ ปล่อยน้าป๋อจัดการ น้าสามคนค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ..

คุณ dejemerry ครับ...
บางมิติ ความอบอุ่น ไม่ใช่เรื่องทางกายภาพ... สองสามปีก่อน หน้าหนาวคราวนั้น ผมหลงทางเข้าไปหุบเขาแห่งหนึ่ง เที่ยงวันอุณหภูมิติดลบถึง 12 องศาฯ แต่อบอุ่นบอกไม่ถูก เมื่อชาวบ้านคนหนึ่ง นอกจากเปิดบ้านให้อาศัยหลบพายุหิมะแล้ว ยังเลี้ยงดูปูเสื่อคนแปลกหน้าที่พูดกันไม่รู้เรื่อง...

กลับมาที่บ้านเต่า... มิเพียงเราจะพูดกันรู้เรื่องและเลี้ยงดูปูเสื่อ แต่เจ้าบ้านยังใจกว้าง... "อยากเล่นอยากลองตัวไหน..." คำพูดนี้ ใช่จะเอื้อนเอ่ยกันได้ทุกคน...จริงไหมครับ...
แล้วเรื่องเปิดแอร์จนหนาว...หากคิดอีกมุม ก็อบอุ่นเช่นกัน - - ไม่อบอุ่นได้ไง ผมไปถึงประมาณห้าโมงเย็น ออกมาเที่ยงคืน...กี่ชั่วโมงที่บ้านเต่าเปิดแอร์ต้อนรับ...

อยู่ใกล้กันแค่นี้ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ นะคะ ครับ...ขอบคุณในน้ำใจ และผมคิดว่าผมต่างหากที่ต้องพูดคำว่า บ้านเต่าให้เกียรติต้อนรับ...

ยืนยันอีกครั้งเรื่องความอบอุ่น...ก็นี่ 01:39 สหายอย่าง น้ากาน น้าเต๊ะ น้าปุ๊ ยังอบอุ่นกันอยู่เลย...

ีราตรีสวัสดิ์ครับ

มิน่าล่ะ น้าอ้วนไม่ค่อยยอมทานอะไรเลยค่ะ แค่กาแฟ 2 ถ้วยแล้วก็ได้ลองเต่า
ก็อิ่มไปอีกหลายวันใช่มั้ยคะน้าอ้วน คราวหน้ามาใหม่ทานให้อิ่มก่อนนะคะ แล้ว
ค่อยลองเต่าทีหลัง อย่าลืมนะคะน้า..Big Grin

poPPie Wrote:ตา ปุ๊... ยังไม่ยอมกลับบ้าน หรือจะนอนโรงแรม ข้างบ้านเต่า ??

เกือบไปแล้วค่ะน้าป๊อปอีกสามชั่วโมงถ้าไม่กลับ น้ากานกะน้าปุ๊ได้นอนโรงแรมแหงม ๆ ค่ะ แต่น้องต๊ะแฟนน้ากานคงต้องค้างกะป้าแดงที่บ้านเต่าค่ะนอนมันห้องโถงนั่นแหละ..ใหญ่ดีเจง ๆ

ป้าแดงลักไก่ แอบเอารูปมาให้ดูให้อารมณ์ค้างกันเล่น ๆ เมื่อวานสมาชิกมากันน้อย
ค่ะแค่ 11 คนค่ะ แต่ก็อบอุ่นค่ะ พอดีเมื่อวานถ่ายรูปน้อยมากค่ะ ถ่ายไปแค่
ประมาณ 100 กว่ารูปเองค่ะ ป้าแดงจะเอามาให้ดูสัก 6 รูปก่อนนะคะ

รูปนี้เป็นแขกที่มาเยือนชุดกลางวันจนถึงเย็นค่ะ

[Image: p1060479wm6.jpg]

[Image: p1060481vi5.jpg]

รูปนี้ น้า Coolsteel กะลูกสาวคนสวย ดูก็รู้ค่ะว่าน้าแกหวงลูกสาวขไหนหนาด
[Image: p1060441xx4.jpg]

รูปนี้เป็นกลุ่มคนไม่หลับไม่นอน...ดูจิ บางคนเมาแล้ว..
น้าพืชตามมาทีหลังสุดตอนนี้เวลาประมาณ ห้าทุ่มฝ่า ๆ ค่ะยังหนุกหนาน..
[Image: p1060528rk4.jpg]

รูปแขกพิเศษครูซองฮีคนสวยเอามาให้ดูให้หงุดหงิดเล่น ๆ สำหรับท่านที่ไม่ได้ไป
[Image: p1060459vz6.jpg]

รูปนี้ป้าแดงตั้งใจทำให้ดูแล้วไม่รู้ว่าใครแก่กว่าใคร ดูแล้วชอบจังเลย..กรู้... Wink
[Image: p10604831mg9.jpg]

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Ether - 12-11-2007

แง๊ อดกินไก่อีกแย้ววว ป้าแดง วันอาทิตย์ไม่ได้เข้ามาอ่านอ๊า T_T

อด อด อด อด ไก่ อีก ....งื้ออออ

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Teera - 12-11-2007

น่าเสียดาย สำหรับผม แค่ข้ามสะพานข้ามแยก ศรีเอี่ยมไป ก็ถึงแล้ว เสียงดายที่งานยุ่ง

หน้าที่ต้องมาก่อน หัวใจ ............ เรียกร้อง