NimitGuitar webboard
วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ (/showthread.php?tid=550)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - nufilmka - 11-11-2007

เพิ่งกลับมาถึงบ้านค่ะ
วันนี้ไปเที่ยวบ้านเต่ามาสนุกมาก ๆ
แถม มี ไก่ โก้ ด้วย แต่ไม่ได้เกะอ่ะ
คราวหน้าไปใหม่ค่ะ แต่ต้องครบสูตรนะคะ ไก่ โก้ เกะ
รอดูรูปอยู่นะคะ

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - Puech - 11-11-2007

ตอนนี้ พี่พืชเค้ามาถึงแล้วค่ะ... Big Grin

(นี่ปิ๊งนะคะ) Tongue

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - boobyblue - 11-11-2007

สวัสดีครับน้าพืช..
สวัสดีครับพี่รอน
สวัสดีครับน้าปุ๊
สวัสดีครับพี่ป๋อ
สวัสดีครับพี่แดง
สวัสดีครับน้องปิ๊ง
สวัสดีครับน้าศิลปิน
ผมอยากไปพบทุกท่านโดยเฉพาะที่เอ่ยนามข้างบน
แต่ใจไม่ถึงเลยฝ่อไม่กล้า
ขอให้มีความสุขนะครับ

ปล.พี่รอนน้ำมนต์นั่นจะเหลือถึงผมมั้ย?

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - pinkuitarz - 11-11-2007

ขอบคุณที่นึกถึงค่ะ ตอนนี้ยังอยู่กันครบ อ้อ! ลืมบอกไปค่ะ น้า karn กับหวานใจ..พี่ต๊ะ อยู่ด้วยนะคะ Big Grin

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - boobyblue - 11-11-2007

ถึงว่าผมโทรหาน้าkarnหลายรอบ
เพื่อจะบอกว่าพี่รอนอยู่บ้านเต่า
ทีแท้น้าเขารู้แล้ว.....ก็หมดห่วง
เหตุที่ต้องโทรบอกเพราะวันนี้ไม่เห็นน้าkarnในบอร์ด
จึงกลัวว่าน้าเขาจะไม่รู้..
และที่สำคัญผมทราบมาว่าน้าkarnอยากพบพี่รอนมากๆ
เมื่อเขาเจอกันแล้วผมก็ดีใจด้วยครับ

แล้วน้องปิ๊งเป็นไง?
หนุกหนานกับคนแก่มั้ย?

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - pinkuitarz - 11-11-2007

ก็ฟังเพลงไป นั่งหน้าจอคอมฯไปค่ะ ตอนนี้เค้าเล่นเพลง Lullaby กันเป็นวงอยู่ พี่ต๊ะร้อง แม่แดงประสาน พี่พืชเล่นกีต้าร์ น้าปุ๊เล่นบองโก้ ส่วนคนที่เหลือนั่งฟังกันอย่างเคลิบเคลิ้ม เพลงนี้ชวนปิ๊งง่วงมากเลยค่ะ... Rolleyes

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - เฒ่าทารก - 11-11-2007

.............บอกทุกคนด้วยนะค๊าว่าน้าเฒ่าฯ ขอชนแก้วด้วยยยยยยยยยย เอ้า!!!!กรึ๊บบบบบบบบบ ฮริ้ววววววว

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - myakira - 11-11-2007

คนบ้านนอกอิจฉาด้วยง่ะ
เค้าจาอาว ไก่ โก้ เกะ .... T______T

pinkuitarz Wrote:ก็ฟังเพลงไป นั่งหน้าจอคอมฯไปค่ะ ตอนนี้เค้าเล่นเพลง Lullaby กันเป็นวงอยู่ พี่ต๊ะร้อง แม่แดงประสาน พี่พืชเล่นกีต้าร์ น้าปุ๊เล่นบองโก้ ส่วนคนที่เหลือนั่งฟังกันอย่างเคลิบเคลิ้ม เพลงนี้ชวนปิ๊งง่วงมากเลยค่ะ... Rolleyes

ง่วงก็อดทนไว้นะจ๊ะ
โอกาสอย่างนี้มีไม่บ่อยนัก
เมื่อโตเป็นผู้ใหญ่จะได้หวนระลึกถึงว่า....
เวลาคนแก่ทำตัวเหมือนเด็กๆเป็นอย่างไร
เมื่อถึงวันนั้นน้องปิ๊งจะได้ไม่เคอะเขินกับตัวเอง!!

RE: วันนี้...ขอเชิญชวนมาบ้านเต่ากันค่ะ - LittleNomad - 12-11-2007

กลับจากบ้านเต่า... นอกจากอบอุ่นด้วยน้ำใจไมตรี วันนี้ยังเป็นบุญตาบุญหูที่ได้ยล จิมมี่ เฮนริค แนวแจ๊ซ !!!!!

Code:
น้าบูฯ - - ปล.พี่รอนน้ำมนต์นั่นจะเหลือถึงผมมั้ย?

แน่นอน... แถมมีเหลือให้เลือกระหว่าง น้ำมณฑ์มังกร หรือจะร่ำ น้ำมณฑ์เติร์ก ว่าแต่ว่าน้าท่านจะร่ำเมื่อใด -นัดมา... ขอก่อนสิ้นเดือนก็แล้วกันครับ...