NimitGuitar webboard
เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Others (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=12)
+--- Forum: Travel / Telling story (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=6)
+--- Thread: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด (/showthread.php?tid=5407)

เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - pood - 12-11-2009

หลังจากนั่งถักเสื้อตุ้กตาในโรงงานนรกของเจ๊ฟิล์มมาทั้งปีจนเลือดกำเดาไหล สาวๆก็ใด้รับโบนัสให้ไปเที่ยวบาหลีกันสามวันสองคืน

[Image: dsc01658u.jpg]

เรื่มบินแบบประหยัดโดยสายการบิน Air Asia ที่เพิ่งเปิดเที่ยวบินไปบาหลีเมือต้นเดือนนี้

[Image: img2051t.jpg]

แล้วนั่งแท้กซี่มาพักที่โรงแรมสามดาวแถว Legian street ที่อยู่ไกล้ทั้งชายหาดและแหล่งช้อปปิ้ง โรงแรมหรูหราแต่ราคาถูกอย่างไม่น่าเชื่อครับ

[Image: img2069f.jpg]

พอตอนบ่ายก็ไปชมพระอาทิตย์ตกกันที่วัด Tahna Lot ซึ่งอยู่ด้านตะวันตกของเกาะและเป็นวัดที่ตั้งอยู่ริมหาด

[Image: img2165w.jpg]

ที่นี่คลื่นแรงและชายหาดเป็นโขดหินที่มีสาหร่ายสีเขียวสดขึ้นเต็มไปหมด สวยมากครับ

[Image: img2168z.jpg]

[Image: img2211e.jpg]

เช้าวันรุ่งขึ้นก็นั่งรถไปชมภูเขาไฟ Kintamani ทางตอนเหนือของเกาะ ใช้เวลาเดินทางประมาณสองชั่วโมง ข้างบนอากาศเย็นมากเพราะสูงเกือบสามกิโลเมตร

[Image: img2353i.jpg]

ผลไม้พื้นเมืองมีแปลกๆหลายชนิดครับ

[Image: img2390o.jpg]

ตกเย็นก็ไปเดินเล่นที่หาด Legian หน้าโรงแรมที่มีฝรั่งจากออสเตรเลียชอบมาเล่นกระดานโต้คลื่นกัน

[Image: img2416.jpg]

สรุปค่าใช้จ่ายต่อคนใด้ดังนี้ครับ
ค่าเครื่องบินไปกลับ = 3,300 บาท
ค่าโรงแรมสองคืนรวมอาหารเช้า = 1,100 บาท
ค่าเช่ารถและค่าน้ำมันพร้อมคนขับ = 600 บาท
รวมค่าใช้จ่ายไม่นับค่าอาหารกลางวัน อาหารเย็น = 5,000 บาท

อาหารบาหลีราคาถูกกว่าอาหารไทยครับ เบียร์ก็ถูกแต่เหล้าแพง รถตู้ขนาดเล็กหาเช่าใด้แถวหน้าโรงแรมครับ ตอนนี้ Air Asia กำลังมีโปรโมชั่นสำหรับปีหน้าอยู่ถ้าใครสนใจ

[Image: img2460.jpg]

RE: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - .::.pOoH.::. - 13-11-2009

เจ๋งครับ

มีนาคม 2553 ผมกำลังวางแผน "ลุยเดี่ยว" เพราะชีวิตแสนสั้นนี้รอคนเที่ยวด้วยไม่ได้แล้ว ผมรอมาหลายปีเหลือเกิน และส่วนใหญ่สถานที่ไปกับงบประมาณที่เสียก็ไม่คุ้มค่าเวลาที่ได้หยุดพัก

กำลังเลือก "สถานที่" ที่จะ"ทิ้งตัว" อยู่พอดีครับ

ขอบคุณครับ Cool

RE: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - napman - 13-11-2009

You got me thinkin', PoodRolleyes

RE: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - marklonson - 19-02-2010

สุดยอด ชอบมากเลยค่ะ
ฝากบทกลอนแห่งความหวังด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ

ไม่มีคำว่าแพ้หากว่าเราได้เริ่ม
ไม่มีคำว่าอยู่ที่เดิมหากเราได้ค้นหา
ไม่มีคำว่าเป็นที่หนึ่งหากยังต้องพึ่งพา
ไม่มีคำว่าดีกว่าหากว่าเราไม่ตั้งใจ

กำลัง in love ฟังเพลงที่นี่ได้ค่ะ
ฟังเพลง เพราะๆ เพลงใหม่ ฟังเพลงใหม่ เพลงmp3 mp3ใหม่ คลายเครียดดีกว่าค่ะ
โหลดเพลง โหลดเพลงmp3 โหลดเพลงmp3ฟรี โหลดเพลงฟรี โหลดเพลงใหม่ฟรี โหลดเพลงใหม่ โหลดmp3 ไม่มีนะค่ะ

RE: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - ยอดเยี่ยม - 20-02-2010

(19-02-2010, 20:30)marklonson Wrote: สุดยอด ชอบมากเลยค่ะ
ฝากบทกลอนแห่งความหวังด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ

ไม่มีคำว่าแพ้หากว่าเราได้เริ่ม
ไม่มีคำว่าอยู่ที่เดิมหากเราได้ค้นหา
ไม่มีคำว่าเป็นที่หนึ่งหากยังต้องพึ่งพา
ไม่มีคำว่าดีกว่าหากว่าเราไม่ตั้งใจ

อยากไปเดี๋ยวเป็นไกด์เดินทางให้ครับ ออกค่าตั๋วเครื่องบินไป-กลับ พร้อมที่พักให้ด้วย
ไม่น่าเกินหมื่น..สู้หรือเปล่าจ๊ะ..Rolleyes

RE: เที่ยวบาหลีแบบประหยัด - myakira - 10-03-2010

คนชอบเที่ยวเห็นแล้วเกิดกิเลสค่ะ