NimitGuitar webboard
ป้า Ether มีของดี..... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ป้า Ether มีของดี..... (/showthread.php?tid=540)

Pages: 1 2 3 4 5

ป้า Ether มีของดี..... - povation - 09-11-2007

วันก่อนเห็นแวบๆ ว่ามีผ้ายันต์หลากสีสันสำหรับกีตาร์ ช่วยออกมาประชาสัมพันธ์ของดีหน่อยครับ...............

RE: ป้า Ether มีของดี..... - SARUN - 09-11-2007

ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:เห็นหัวข้อกระทู้เลยรีบคลิ๊กเข้ามาดู...........สุดท้ายผิดหวัง

นึกว่ามีภาพลับสุดยอด หรืออัลบัมปฏิทินปลายปี 2551

คิดเหมือนกันเลย

RE: ป้า Ether มีของดี..... - dejemerry - 09-11-2007

ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:นายกสภามหาวิทยาลัย

เห็นหัวข้อกระทู้เลยรีบคลิ๊กเข้ามาดู...........สุดท้ายผิดหวัง

นึกว่ามีภาพลับสุดยอด หรืออัลบัมปฏิทินปลายปี 2551

..........................................................................
เจอร์ซี่ ดูเด็ก

หนุ่ม ๆ แถวนี้คิดเป็นอยู่เรื่องเดียว..เฮ้อ..
SARUN Wrote:
ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:เห็นหัวข้อกระทู้เลยรีบคลิ๊กเข้ามาดู...........สุดท้ายผิดหวัง

คิดเหมือนกันเลย

นี่ก็อีกเหมือนกัน พอกันเล้ย..

ป้าจ๋าป้าE..ป้าแดงมาช่วยโปรโมทแล้วจ้า มีไรดี ก็รีบควักออกมาโชว์ มาอวดเร้ววว
ใครกล้าแซว เด๋วป้าแดงจัดการให้ราบคาบ..
สาวไทยก็มีหัวใจเหมียนกันนะจ๊ะ.... Wink

RE: ป้า Ether มีของดี..... - โฟล์คน้อย - 09-11-2007

ใช่ ใช่.. ป้าแดง..

คิดกันอยู่ไม่กี่เรื่องหร๊อกกกก...
โดยเฉพาะหัวโจกอ่ะ...

คนที่มีอาชีพเป็นทนายความอ่ะ..
แล้วก็ชอบเลี้ยงเต่าไว้ดูเล่นเนี่ย..

ป้าแดงต้องจัดการก่อนเยยยยยยย.. อุอุ..

RE: ป้า Ether มีของดี..... - Ether - 09-11-2007

ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:นายกสภามหาวิทยาลัย

เห็นหัวข้อกระทู้เลยรีบคลิ๊กเข้ามาดู...........สุดท้ายผิดหวัง

..........................................................................
เจอร์ซี่ ดูเด็ก

คิดอาร๊ายยย แบบ น๊านนน ค๊า.... นึกภาพก็สยองแล้ว

RE: ป้า Ether มีของดี..... - Tai Labour - 09-11-2007

เค้าคิดกันทั้งนั้นแหละป้า(แต่ไม่เร็วเท่าน้าชัย)...ยกเว้นผม!

ป้าเชื่อมั๊ยล่ะ?

RE: ป้า Ether มีของดี..... - povation - 09-11-2007

rasun, san, SARUN เข้ามาพร้อมกันเลย!
ใครที่สับสนชื่อและหน้าตาจะได้คุยกันไปให้กระจ่าง..
เพราะเค้าทั้งสามมีบุคลิกลักษณะที่แตกต่างกันโดยสิ้นคิด..เอ๊ย..สิ้นเชิง

RE: ป้า Ether มีของดี..... - โฟล์คน้อย - 09-11-2007

povation Wrote:rasun, san, SARUN เข้ามาพร้อมกันเลย!
ใครที่สับสนชื่อและหน้าตาจะได้คุยกันไปให้กระจ่าง..
เพราะเค้าทั้งสามมีบุคลิกลักษณะที่แตกต่างกันโดยสิ้นคิด..เอ๊ย..สิ้นเชิง

อุอุ.. ป๋มว่านะ..
เรื่องเสี้ยมเนี่ย...
น้าป๋อเป็นที่หนึ่งจิง ๆ..

ดูแต่ละคำของน้าป๋อดิ.. อุอุ

RE: ป้า Ether มีของดี..... - Ether - 09-11-2007

ขอบคุณน้าป๋อ กับป้าแดงมากๆ ค่ะที่สนับสนุน อิอิ

คือว่ามีผ้า อยู่ผืนนึง ได้มาจากเจ้านาย ซึ่งด้านนึงเป็นสีน้ำตาลด้านนึงเป็นสีดำ ผ้าขนนุ่มๆ ค่ะ เอามาเช็ดกีต้าร์แล้ว ปาดแวร๊บบบ เดียวคราบมันหายหมด ท่านน้าป๊อบเห็น ก็บอก "เอ้ยยยยย แบ่งครึ่ง" เราก็ เอ้อออ นะ ลังเลอยู่ คือ "หวง" ค่ะไม่อยากตัด เลยไปเดินหากว่าจะได้มา แต่ก็ไม่เหมือนผ้าผืนต้นแบบสักเท่าไหร่ จนได้ออกมาเป็นแบบที่น้าป๊อบใช้ ทำไปเซ่นท่านอาจารย์ ป๊อบ 1 ผืน ให้ ป้าคิส 1 ผืน แล้วตั้งใจจะเอาไปให้น้าๆ ในงานมีทติ้งด้วย แต่ด้วยสาเหตุ เย็บไม่ทันค่ะ (สารภาพตามตรง) "งานแฮนด์เมดด์ค่ะ" รอนี๊ดส์นึง

ด้วยอยากขอบคุณน้ำใจน้าๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวปที่ช่วย กันซื้อเสื้อเจ้าปัญหาครั้งก่อน เป็นการตอบแทนน้ำใจ

RE: ป้า Ether มีของดี..... - povation - 09-11-2007

Ether Wrote:ขอบคุณน้าป๋อ กับป้าแดงมากๆ ค่ะที่สนับสนุน อิอิ

คือว่ามีผ้า อยู่ผืนนึง ได้มาจากเจ้านาย ซึ่งด้านนึงเป็นสีน้ำตาลด้านนึงเป็นสีดำ ผ้าขนนุ่มๆ ค่ะ เอามาเช็ดกีต้าร์แล้ว ปาดแวร๊บบบ เดียวคราบมันหายหมด ท่านน้าป๊อบเห็น ก็บอก "เอ้ยยยยย แบ่งครึ่ง" เราก็ เอ้อออ นะ ลังเลอยู่ คือ "หวง" ค่ะไม่อยากตัด เลยไปเดินหากว่าจะได้มา แต่ก็ไม่เหมือนผ้าผืนต้นแบบสักเท่าไหร่ จนได้ออกมาเป็นแบบที่น้าป๊อบใช้ ทำไปเซ่นท่านอาจารย์ ป๊อบ 1 ผืน ให้ ป้าคิส 1 ผืน แล้วตั้งใจจะเอาไปให้น้าๆ ในงานมีทติ้งด้วย แต่ด้วยสาเหตุ เย็บไม่ท่าน หุหุ (สารภาพตามตรง) ด้วยอยากขอบคุณน้ำใจน้าๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวปที่ช่วย กันซื้อเสื้อเจ้าปัญหาครั้งก่อน เป็นการตอบแทนน้ำใจ

ลงรูปลงราคาด้วยครับ เข้าใจว่า 80 บาท รับรองขายหมดเกลี้ยงภายใน ไม่ถึงสัปดาห์