NimitGuitar webboard
เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 (/showthread.php?tid=5274)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - napman - 23-11-2009

(23-11-2009, 11:02)Maow Wrote: อ่านที่น้า Nap เขียนยาวมาก บรรยายถึงความเป็นเพื่อน น้ำใจ ไมตรี อย่างเหลือล้น อยากไปมาก แต่ก็ไม่ได้ไป
เดี๋ยวถ้าน้า Nap มาเชียงใหม่ ผมไปหา ไปคุย ไปเยี่ยมเยียนนะครับ

Dear Maow,
We'll certainly get together, I'm looking forward to see you very soon as next week.Wink

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - povation - 23-11-2009

(23-11-2009, 10:47)ลูกแกะ Wrote: ขอบคุณน้าป๋อกับป้าแดงนะครับ
ไปที่บ้านเต่าแล้ว เห็นหลายคน มีคนให้ควงไปด้วย
แล้วก็นึกอิจฉา เฮ้อ.....
อยากเห็นรูป กับอยากได้วีดีโอ ทั้งงานเลยน่ะครับ
น้าป๋อ อัดแผ่นขายมั้ยครับ ป.ล. อยากได้จริงๆครับ

คนควงยังไม่มี เอาไขควงไปก่อนไหม บ้านเต่าจัดให้ได้ครับ

DVD ที่พยายามอัดไว้ทั้งหมดบนเวทีในงานนี้ จะรีบทำต้นฉบับแล้ว เอาไป Copy ฟรี กันเองนะครับ

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - SARUN - 23-11-2009

(23-11-2009, 10:47)ลูกแกะ Wrote: ไปที่บ้านเต่าแล้ว เห็นหลายคน มีคนให้ควงไปด้วย
อ๊าว!! ตัวเองก็มีควงมาด้วยตอนดึ๊กกก ดึก ไม่ใช่เหรอ!!!Tongue
(23-11-2009, 10:34)napman Wrote: There was a guy sat next to me that said he didn?t put any post but always enjoyed reading them and he talked to me about music that effected his whole life from Hendrix?s Little Wing to Lam Tat Wang Tay!
What a truly different angles that he looked and felt about music. I?m so sorry that I didn?t remember his Username.
.......
ผมจำได้ครับ แต่ไม่บอกดีกว่า เพราะจะได้ถือโอกาสนี้ ให้น้า*****มาเริ่มประเดิมโพส เป็นครั้งแรกBig Grin

(23-11-2009, 10:34)napman Wrote: I have to apologize to our member friend that shared the back of your pickup truck to go back home after you dropped me off at my sister?s home, He came a long way from Nan for our moments at Pov?s gathering. It?s shame that I forgot his username! Whoever you were please log in and accept my apology.
ชื่อน้าzuzaa (ซู่ซ่า) ถ้าน้าเขากลับถึงน่านแล้ว คงจะได้มาโพสด้วยตัวเองอีกที

(23-11-2009, 11:02)Maow Wrote: อ่านที่น้า Nap เขียนยาวมาก บรรยายถึงความเป็นเพื่อน น้ำใจ ไมตรี อย่างเหลือล้น อยากไปมาก แต่ก็ไม่ได้ไป
เดี๋ยวถ้าน้า Nap มาเชียงใหม่ ผมไปหา ไปคุย ไปเยี่ยมเยียนนะครับ

นี่คือบันทึกเหตุการณ์ตั้งแต่เที่ยงวัน ยัน เที่ยงคืน เชียวนะ แค่นี้ ยังสั้นไปBig Grin
น่าน ก็มาแล้ว โคราช ก็มาแล้ว
เมื่อไหร่ เชืยงใหม่ จะมาบ้างล่ะ???Big Grin อิอิอิ เสรี๊ยมมมมมม!!!!

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - povation - 23-11-2009

ทุกคำพูดของน้า napman ผมจะพยายามถ่ายทอดออกมาเป็นรูปภาพนะครับ
โปรดรอสักครู่ใหญ่ๆ....

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - .::.pOoH.::. - 23-11-2009

โดนโทรฯปลุก!! Sad

บรรยากาสสนุกสนานเหมือนเดิมเลยครับ บรรยายไม่ถูก เสียดายไปถึง 4 ทุ่ม หลายๆๆคนกลับไปก่อนหน้าแล้ว

ขอบพระคุณบ้านเต่าน้าป๋อและป้าแดง สุดยอดเหมือนเคยสำหรับการต้อนรับอย่างเทพ

และเพื่อน พี่ น้อง น้าๆทุกคนเลย อ้อ!! ขอบพระคุณน้า napman ที่บอกว่าผมดูเด็กกว่าการโพสต์ อิอิ (เหมารวมว่าหน้าเด็กแล้วกันนะครับ) Big Grin

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - Maew - 23-11-2009

ขอบคุณพี่ป๋อ พี่แดง ด้วยครับ

บ้านผมอยู่ใกล้บ้านเต่า จึงไปมาหาสู่บ่อย ได้เห็นพี่ทั้งสองคนจัดบ้านกันมาตั้งแต่หลายสัปดาห์ก่อน
จึงทราบดีว่า เจ้าบ้านไม่ได้เหนื่อยกันแค่วันเปิดบ้านวันเดียว แต่ตระเตรียมจัดบ้าน,วางแผนกันมาเป็นเวลานานพอควร เพื่อให้งานนี้สมบูรณ์ที่สุด

งานผ่านไป.. เชื่อว่า การที่เจ้าบ้านได้เห็น เพื่อนสมาชิก อิ่มอกอิ่มใจกับอาหาร ดนตรี และ มิตรภาพที่เปี่ยมล้น คงทำให้หายเหนื่อยจากการเตรียมงาน..
..เป็นงานเปิดบ้านที่น่าประทับใจมากครับ

ขอบคุณน้า nit gt ด้วยครับ สำหรับระบบเสียงที่เยี่ยมยอด ให้พวกเราเล่น/ฟังกันอย่างเพลิดเพลิน

ยินดีที่ได้รู้จักหลายๆท่านที่แค่เคยคุยกันผ่านตัวหนังสือ และเพิ่งจะได้พบเห็นตัวเป็นๆกันครับ

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - Mooja - 23-11-2009

(23-11-2009, 09:26)nit gt Wrote: น้องเหมียว ร้องได้ใจ จริงๆ...

ร้องเสร็จลงมาเก็บขวดแก้ว ขวดพลาสติก,เศษขยะต่ออีก
ร้าน Love ใช้นักดนตรีคุ้ม จริง... จริ๊ง Tongue

ตั้งใจเก็บมิใช่อะไรนายท่าน
เอาไปขายได้หลายตังค์นะนั่น
กระป๋องเบียร์นี่ของแพงเลย
เมื่อก่อนเคยไปถ้ำกระบอก เลิกกระป๋องเบียร์มาแล้ว
"แต่ไม่ยักกะหาย"
เมื่อคืนขายขวดโออิชิ โลละ 18 บาท
ขวดแก้ว โลละ 1 บาท
กระป๋อง โลละ 56 บาท
ก็รวมทั้งหมดได้ ข้าว 2 จาน
ไก่ทอด3ชิ้น ไก่ตุ๋น 2 ชิ้น
ตะโก้ ประมาณ 6 ชิ้นเอง
สาคูกับกุ่ยช่าย ไม่ได้กินเลย อยากกินๆๆ
หมูฝอยไฮโซของน้า pooh 2 คำ
หมี่ซั่ว 1 จาน โออิชิ 1 ขวด
((((ไม่เห็นอิ่มเลย โอ๋ๆๆๆๆ อ่าล้อเล่ง ))))
อร่อยมากค่ะ ขอบคุณน้าป๋อ+ป้าแดง+น้องปิ๊ง+น้องปั๊ง มากๆจ้า

กุ๊กกิ๊กบอกว่าสนุกมาก
เมื่อคืนทำมาเป็นบ่นเหมียวว่ารีบกลับทำไม
อ้าว.....เป็นงั๊นไป
วันนี้ไปทำงานแบบไร้วิญญานค่ะ ฮ่าๆๆ
แต่มันจริงๆๆๆ เอาอีกๆๆๆๆ
สภาพวันนี้ค่ะ
[Image: pictures-of-cats_dax-big-yawn_01.jpg]
[Image: pictures-of-cats_dax-big-yawn_02-1.jpg]
[Image: pictures-of-cats_dax-big-yawn_03-1.jpg]
[Image: pictures-of-cats_dax-big-yawn_04-1.jpg]

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - poPPie - 23-11-2009

จัดอีก เสาร์นี้เลยป่ะ งานเริ่ม ตี3 ของคืนศุกร์
จะได้ไปจบเอาไม่เกิน 3 ทุ่ม ของคืนเสาร์ เลิกไม่ดึกด้วย ดีต่อสุขภาพ กั้กๆๆๆๆ

ป๊าดดดธ่อ ...

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - Nicky - 23-11-2009

ขอบคุณน้าป๋อ ป้าแดง และลูกเต่ามากๆๆๆๆๆๆค่ะ ที่เปิดโอกาสดีๆ ให้แบบนี้นะคะ เหนื่อยเพื่อพวกเราไม่ได้หยุดเลยค่ะ ป้าแดง วิ่งเข้าวิ่งออก ตะโก้ ไก่ทอด หมี่ซั่ว "กินอะไรรึยัง" ไอศครีม โออิชิ นู้น นี่ นั่น น้าป๋อถ่ายรูป วิ่งไปหยิบกีต้าร์ จัดคิวแสดง ถ่ายวีดีโอ นู้นนี่นั่น เฮ้อ เหนื่อย!!!! ยังไม่เห็นทั้งสองท่านทานอะไรกันเลยค่ะ ห่วงแต่พวกเรา ขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะ ประทับใจมากๆค่ะ ขอบคุณลุงNapสำหรับ เรื่องราวดีๆ คำแนะนำการใช้ชีวิต คุณลุงใจดีของพวกเรา น่ารักมากค่ะ หนูจะลงyoutube ให้ได้ค่ะ น้ากฤษค่ะขอบคุณสำหรับ สุดยอดกีต้าร์ที่เอามาให้ลองเล่นนะคะ ไม่รู้เป็นรูเพิ่มมาหรือเปล่า แต่งานหน้าหนูไปแน่นอนค่ะ น้าsaruสำหรับกีต้าร์โซโล่ เล่นด้วยกันสักวันไหมค่ะน้า น้าlekleklek สำหรับคำแนะนำ เรื่องกีต้าร์ต้องรบกวนหน่อยนะค่ะ น้าเชนให้ติดรถไปทำงานด้วย แฮะแฮะ น้องเหมี่ยว แพนด้า น้องกิ๊ก พี่สุกัญญา ป้าether สาวๆที่น่ารักมีน้ำใจ และทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ เยอะมาก อาจต้องเขียนสักสามหน้า ดีใจมากๆค่ะที่ได้เจอตัวจริงของทุกท่าน น่ารักจริงๆ เสียดายที่ต้องรีบกลับมาทำงาน เลิกงานก็มีซ้อมต่อถึงตีสามกลับมาไม่ทันค่ะ น้าป๋อคะทำวีดีโอซีดีพร้อมรูป วันงานขายเถอะค่ะ อยากได้มาก โปรโมชั่นควรแถมตะโก้ด้วยนะคะ หนูลืมขอตะโก้ป้าแดงมา แง๊แง๊
(23-11-2009, 09:50)nit gt Wrote: อีกคนที่จะไม่กล่าวถึงเป็นไปไม่ได้ คุณ ป้า Nicky ครับ เสียงเธอน่าหลงไหลเสียเหลือเกิน

ได้ยืนคุยกันเรื่องกี่ต้าร์อยู่กับเธอ พักใหญ่ประมาณ ว่า หลงไหล Martin แต่แอบมี กิ๊ก กะTaylor ยังคาใจ กับ CPX-15 "กีต้าร์ยังไม่ได้เอาขาตั้งไปนอนกอดก่อนก็ยังดีวุ้ย."
คุยไปคุยมา นักร้อง ใน Idol ของเธอ คือ คนนี้เลย ครับ!!! ป้า นกเธอบอกว่าชอบมาก ๆ ทุกวัน นี้ แทบ จะก็อปเขามาทั้งหมดเลยก็ว่าได้ ออกแนว บูลย์ บูลย์ หน่อย ครับ

ผมต้องขอโทษครับ ที่หา Version Acoustic ไม่ได้ เจง ๆ...TongueBig Grin

Meeting ครั้งหน้า คงได้เจอ ป้านก อีกน่ะ ครับ ขอบคุณ ครับ

น้าก็ แหมมม นั่นศิลปินในดวงใจหนูเลยนะค่ะ สีผิวเดียวกัน งานหน้าไม่พลาดแน่นอนค่ะน้า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องกีต้าร์นะค่ะ และก็เครื่องเสียงดีๆด้วยค่ะน้า

RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552 - โฟล์คน้อย - 23-11-2009

ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดี ๆทุกสิ่งทุกอย่างครับ
โดยเฉพาะเจ้าบ้าน.. อบอุี่นเสมอไม่เคยลดน้อยลงเลย..

และ..

หากข้าพเจ้าได้ทำการล่วงเกินท่านใดไป..
(โดยเฉพาะน้า ๆสมาชิกใหม่.. เพราะสมาชิกเก่าเขาเบื่อผมกันแล้วล่ะ..Big Grin)
ไม่ว่าด้วยกาย วาจา ใจ..
ทั้งต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี..
ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วยครับ.. สาธุ..

......................

ต้องขอโทษน้า ๆด้วยนะครับ ที่ต้องกลับก่อน
ดูสิ.. ขนาดน้า Nap.. เดินทางข้ามทวีปมา.. ยังอยู่ได้นานกว่าผมอีก

อายจัง..!! อิอิ..

มาเร็ว กลับเร็ว เสี้ยมเร็ว.. ครับผม..

........................