NimitGuitar webboard
. . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . (/showthread.php?tid=5233)

. . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - kong_kuiii - 20-10-2009

สวัสดีพี่ๆน้าๆทุกท่านครับ Fishman Rare Earth Single Coil Active Soundhole Pickup
เป็นรุ่น Active ใส่ถ่านนาฬิกา2ก้อน
สภาพ99% ใช้ไปไม่กี่ครั้งครับ ตอนนี้เก็บไว้ในกล่องอย่างเดียว ราคาตั้งมิวสิคคอลเลคชั่น 8500
ลดแล้วเหลือเกือบๆ 7 พัน ขอขายถูกๆที่ 5400 บาท ครับ มาเอาเองลดได้ครับ บ้านผมอยู่แถวๆ
เซียร์รังสิตคับ

**** ตัวนี้ ซื้อมาเพราะเกิดจากความเห่อครับ มีพี่ท่านนึงจะขาย yamaha fg 345 ให้ เลยซื้อมารอกีต้าร์ไว้ก่อนเลย อิอิ แต่ตอนนี้ มีของที่อยากได้อีกครับ เลย ลงขายก่อนดีกว่า

084-0777750 ก้อง ครับ

ขออนุญาติใช้รูปแทนนะครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - kong_kuiii - 21-10-2009

ต่างจังหวัดส่ง ems ได้ครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Olivia - 22-10-2009

คุ้นๆนะครับตัวนี้ ผมเพื่อนคุณแจ๊คเองนะครับ ที่คุณซื้อต่อมาอีกทีอ่ะครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Olivia - 22-10-2009

ตอนแรกตกใจนึกว่าเอาตัวที่ซื้อจากเพื่อนผมไป 4500 มาขายราคานี้ แสดงว่ามี 2 ตัวใช่ไหมครับ

รูปนี้ผมเป็นคนถ่ายเองกับมือเลยครับ

ถ้ามี2ตัว ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - kong_kuiii - 23-10-2009

บ้านผมมี ปรีแอมป์เยอะครับ พี่ๆน้าๆบางท่านที่เคยมาหาผม จะพอทราบครับ ว่าผมชอบซื้อมาเก็บลองใช้ไปเรื่อย
คุณ Olivia ได้คุยกับพี่แจ๊ครึยังครับ ว่าผมฝากพี่สาว หิ้วเจ้าตัวนี้มาด้วย เพราะราคามือ 1 ที่นั่น ถูกกว่าไทยเยอะ
ของผม มีกี่ตัว ได้มาจากไหน ขายตัวไหน ต่อรองได้เท่าไหร่ คุณ Olivia ยังไม่ทราบเลย จะตกใจทำไมครับ แล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ
อยากจะบอกจิงๆว่า ถ้าตัวที่พี่แจ๊ค ขาย 4500 แล้วผมเอามาลง 5400 ต่อรองได้อีกเยอะ ไอ้ส่วนต่าง อันน้อยนิดแค่นี้ คิดว่าทำให้ผมรวยเหรอครับ
มันน่าตกใจตรงไหนครับ กับเงิน ตรงนี้ มีอะไรไม่เข้าใจโทรมาถาม มาคุยกันครับ อย่าโพส ในกระทู้แบบนี้ครับ ถ้ายังไม่รู้แจ้งจริงๆ

แล้วเรื่องรูปถ่าย คุณ Olivia อ่านให้เข้าใจก่อนครับ ผมบอกว่าขออนุญาต ใช้รูปแทน ซึ่งหมายถึงว่าจะเอารูปมาจากที่ใด ก็ตาม มาลง
เพื่อเป็นภาพประกอบเบื้องต้น ครับ อยากให้เข้าใจว่า โพสแบบนี้ไม่เป็นผลดีต่อเจ้าของกระทู้และ คนเข้ามาอ่านครับ

ลองพิจารณา และใช้ วิจารณญาณ ดูก่อนนะครับ อย่าตกใจกับเงินอันน้อยนิด ซึ่งไม่รู้ว่าใช่ด้วยรึป่าว

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Olivia - 24-10-2009

โอเคครับ ผมต้องขอโทษน้อง kong_kuiii ก่อนละกันครับ ที่เข้าใจอะไรผิดไป
ขอโทษพี่ๆน้าๆในบอร์ดด้วยนะครับ ที่อาจจะมองน้องkong_kuiii ไม่ค่อยดี
ตอนนี้ก็พอจะรู้แล้วว่า น้อง kong_kuiii เป็นคนที่ชอบเก็บพวก ปรีแอมป์ ปิ๊คอัพ และอื่นๆ
หลังจากที่ได้คุยกับคุณแจ๊ค ถ้ามีโอกาสเจอกัน เด๋วผมขอเลี้ยงเบียร์น้อง kong_kuiii นะครับ
เพื่อเป็นการขอโทษ ขอโทษอีกครั้งครับ..........

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - kong_kuiii - 24-10-2009

ไม่เป็นไรครับ พี่ เข้าใจผิดกันได้ ขอบคุณที่เข้าใจนะครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Grid.. - 24-10-2009

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน.. เข้าใจกันแล้วก็ดีครับ.. Smile ศิษย์ดนตรีคลอง 6 ด้วยกันนี่นา..

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - kong_kuiii - 24-10-2009

ขายแล้วนะครับ ตัวใหม่ เกือบ 100 % ของเพิ่งหิ้วมาครับ ขอบคุณบ้านฟ้าครับ

RE: . . . . . . . . . . .Fishman Rare Earth Single Coil. . . . . . . . . - Olivia - 25-10-2009

อ้าวเหรอครับ ผมก็พึ่งจะรู้นะ ว่าเรียนคลองหกด้วย ผมจบมานานแล้ว รุ่นน้องคงจะเย๊อะเลย ก็พึ่งรู้จากน้า Grid เนี่ยและครับ สงสัยต้องนัดรับน้องซะแล้ว.....อิอิ