NimitGuitar webboard
แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? (/showthread.php?tid=5151)

แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - Panda - 12-10-2009

หลังจากมาถึง Manila ได้หลายวันแล้ว วันนี้ก็ได้ฤกษ์ออกไปเดินห้างที่ฟิลลิปปินส์ครั้งแรก ชื่อห้าง SM North ใหญ่มากๆ คนที่นี่ท่าทางจะชอบชอปปิ้งเพราะห้างเค้าใหญ่มากๆ แถมบรรยากาศคึกคักคนเดินกันเต็มไปหมด Rolleyes ไม่เหมือนบ้านเราตอนนี้ ลดกระหน่ำก็เงียบเหงาเหลือเกิน Sad

เดินเข้าไปดูร้านกีต้าร์มาสองสามร้าน กีต้าร์ถูกๆของเค้ามีตั้งแต่ไม่กี่ร้อย แต่คนเค้าท่าทางจะชอบเล่นดนตรี โดยเฉพาะร้องเพลงท่าทางจะชอบมากๆๆ ร้องกันเก่งๆทุกคนเลยค่ะ เดินๆดู Yamaha silent ไปเรื่อยๆ ไปเจอที่ร้านสุดท้าย ราคาขายที่ 35000 เปโซ ถ้าจ่ายเงินสดลด 10% คิดแล้วเหลือเป็นเงินไทยประมาณ 22000 บาท รู้สึกราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ (ใช่ไม๊คะ) เลยตัดใจไปก่อนค่ะ เผื่อวันหลังได้เจอมือสองราคาถูกๆกว่านี้ Big Grin

ถ้ามีใครรู้จักแหล่งกีต้าร์มือสองใน Manila รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ Wink

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - karn - 12-10-2009

แวะมาทักทายเฉยๆครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับป้าBig Grin

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - povation - 12-10-2009

ช่วยดูและลองกีตาร์หลังเต่าที่ทำจากไม้ขุดให้หน่อยซิครับ Wood roundback
ผมอยากรู้ว่าเสียงจะดีปานใด

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - ยอดเยี่ยม - 12-10-2009

พยายามใช้เวลาในการเลือกซื้อกีตาร์มากหน่อยนะนู๋หลินปิง
เพราะจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นที่จะตามไปซื้อ อิ..อิ.

Yamaha Silent ราคานั้น แพงไปครับ เพราะบ้านเราของใหม่แค่ 19,000-20,000 บาท
เจอยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ น่าสนใจก็โทรมาบอกได้นะจ๊ะ

Have a nice trip Wink

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - Tai Labour - 12-10-2009

(12-10-2009, 12:27)ยอดเยี่ยม69 Wrote: พยายามใช้เวลาในการเลือกซื้อกีตาร์มากหน่อยนะนู๋หลินปิง
เพราะจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นที่จะตามไปซื้อ อิ..อิ.

Yamaha Silent ราคานั้น แพงไปครับ เพราะบ้านเราของใหม่แค่ 19,000-20,000 บาท
เจอยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ น่าสนใจก็โทรมาบอกได้นะจ๊ะ

Have a nice trip Wink

สงสัยหัวหน้าแก๊งค์เก่าจะโดนยิงจริงๆ

ใครสนใจแก๊งค์ปากหวาน สมัครกับหัวหน้าคนใหม่ข้างบนเลยครับ
รูปหล่อ นิสัยดี จริงใจ ตรงไปตรงมา อารมณ์ขันตลอดเวลา...ถ้าไม่โมโหครับ Big Grin

Silent ซื้อมือสองบ้านเรา หมื่นต้นๆ
เบื่อก็เปลี่ยน ซื้อง่าย ขายคล่อง

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - Panda - 12-10-2009

(12-10-2009, 02:32)povation Wrote: ช่วยดูและลองกีตาร์หลังเต่าที่ทำจากไม้ขุดให้หน่อยซิครับ Wood roundback
ผมอยากรู้ว่าเสียงจะดีปานใด

หลังเต่า Wood roundback...หลังเต่า Wood roundback จะท่องไว้นะคะ ถ้ามีโอกาสได้ไปเดินอีกจะไปดูแน่นอนค่ะ แต่ลองไม่เป็น คงจะต้องให้คนขายลองให้ฟังนะคะ Tongue

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - povation - 13-10-2009

ขอบคุณครับ

[Image: roundbackfholeth2.jpg]

RE: แหล่งซื้อกีต้าร์ใน Philippines? - Panda - 03-11-2009

ขอโทษด้วยค่ะพี่ป๋อ มัวแต่ทำงานๆๆๆ หลังจากวันนั้นเลยไม่ได้มีโอกาสไปดูกีตาร์อีกเลย Sad

แต่ตอนนี้จะได้โอกาสไปเยือนบ้านเต่า ขออนุญาตชมกีต้าร์ของพี่ป๋อก่อนละกันนะคะ ขอบคุณค่ะ Smile