NimitGuitar webboard
มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ (/showthread.php?tid=5104)

Pages: 1 2 3

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - nit gt - 07-10-2009

(07-10-2009, 06:47)Katayoot Wrote:
(06-10-2009, 22:23)dear709 Wrote: ขอถามหน่อยนะครับ
มันคืออะไร มีไว้ทำไมอ่ะครับ เจ้า Baggs Para Acoustic D.I. เนี่ยครับ
นึกว่ากีต้าโปร่งไฟฟ้าเสียบแอมป์หรือเสียบพีเอตรงๆก็มีเสียงแล้ว
ขอบคุณครับ

น้า dear709 เอ๊ยยยย เสียหมด แก๊งล่มฯ ก่อนจะโพส โทรถามกันก่อนนะเฮ๊ยยย

เค้าเอาไว้เปิดฟังนิยาย คณะ เกตุทิพย์ เวลานั่งซักผ้าตอนบ่าย ๆ อ่ะเซ๊...

จัด Paracetamol ให้ น้าหนุ่ม ซักชุดดีกว่ามั้ง

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - dear709 - 07-10-2009

ผมขอพาราเซตามอลด้วย 2 ชุดครับน้านิด
ผมทั้งไม่เข้าใจความหมายของ Baggs Para Acoustic D.I. และไม่เข้าใจมุกน้าหนุ่มด้วยครับ
ผมว่ามันต้องไปลองใช้ถึงจะเข้าใจเนาะครับ อ่านๆดูแล้วหัวอย่างผมยังรับไม่ได้ นึกภาพไม่ออกเลยครับ
แต่ว่าขอบคุณน้า pooh ที่ช่วยรวบรวมคำอธิบายมาให้ครับ

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - lekleklek - 07-10-2009

เจาะจริงอ่ะพี่ PooH เสียดายลายไม้อ่ะ งั้นขอไม้แผ่นที่เจาะออกนะ จะเอามาทำพวงกุญแจ

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - .::.pOoH.::. - 07-10-2009

(07-10-2009, 14:12)lekleklek Wrote: เจาะจริงอ่ะพี่ PooH เสียดายลายไม้อ่ะ งั้นขอไม้แผ่นที่เจาะออกนะ จะเอามาทำพวงกุญแจ

จะเอาไปม้วน แล้วพันไว้รอบเอวอ่ะดิ..Big Grin

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - lekleklek - 07-10-2009

หง่ะ ไม่ใช่ตระกรุด อิอิ ...

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - Katayoot - 08-10-2009

(07-10-2009, 16:25)lekleklek Wrote: หง่ะ ไม่ใช่ตระกรุด อิอิ ...

อ่ออ ที่เค้าผ่าครึ่ง ใส่ไว้ดับกลิ่นโถฉี่ชายอ่ะเหรอ อื่มมมม....Big Grin

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - lekleklek - 08-10-2009

อันนั้นมะกรูด อีธ่ออออ

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - .::.pOoH.::. - 18-10-2009

ได้มาเล่นแล้วครับ เจ้า para acoustic D.I.

ความเห็นส่วนตัวผมในการใช้งาน เนื่องจากส่วนใหญ่ทั้งทางบอร์ดต่างประเทศ หรือน้าๆที่เคยใช้มาแล้ว มักจะบอกว่าปรับยาก

ผมเลยลองเล่นดู 2-3 ชม. โดยอ่าน user's guide ให้ละเอียดก่อน

มีปุ่มเดียวที่ต้องตั้งให้เหมาะกับระบบ pickup ของกีตาร์เราคือ GAIN

นอกนั้น นอกจากเข้าใจแล้ว ก็ใช้ความรู้สึก และหูของเราเองนี่ล่ะครับ ที่มันปรับยากเพราะมันละเอียดมากไปหน่อย

ปุ่มเยอะ เลยหมุนไม่หยุด แต่ถ้าปรับเป็น flat มันก็เป็นเพียง pre-amp ดีๆที่สามารถช่วยเรื่องปัญหา feedback ได้เมื่อจำเป็น (แบบเน้นไปที่สายแต่ละเส้นได้เลย)

โดยรวม ชอบครับ แต่ถ้าไม่จำเป็น ผมก็ไม่ใช้ครับ Big Grin Big Grin

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - Webmaster - 18-10-2009

เห็นด้วยครับ แต่ปรับยากสำหรับผมคือมันหมุนยากปุ่มมันเล็กอ่ะครับ แค่ gain ก็ไปซ่อนอยู่ตำแหน่งนั้น เรียกว่าต้องปรับไว้ก่อนแล้วใช้ยาวเลยครับ ส่วนที่ดีก็อย่างน้า Pooh ว่า คือมันปรับได้ละเอียดดีครับ

RE: มีใครเบื่อ Baggs Para Acoustic D.I. ไหมครับ - pood - 18-10-2009

ผมเคยอ่านรีวิวที่เขาบอกว่าตัวนี้มันไม่มี true bypass คือแม้จะปรับทุกอย่าง flat หมดเสียงก็ยังมี color อยู่ ผมไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าถ้าน้า pooh ว่างๆช่วยรีวิวด้วยครับ