NimitGuitar webboard
คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร (/showthread.php?tid=4878)

Pages: 1 2 3 4

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - karn - 31-08-2009

สวย...เสียบแอมป์แล้วไว้ใจได้ครับ ออกเป็นเม็ดดี

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Webmaster - 31-08-2009

ชอบเสียงและหน้าตา โดยเฉพาะ custom legend จากการได้ฟังงานของศิลปินที่ใช้ เช่น Jim Croce, David gate, Al stewart, Paul simon,...เล่นง่าย คอเล็ก (หลังๆไปเล่นกีต้าร์ไม้ กลับมาเล่นไม่ค่อยถนัดซะงั้น อิอิ)

ป.ล.นึกว่ากระทู้ "คุณชอบ pOvation เพราะอะไร" ต้องให้ป้าแดงมาตอบ Tongue

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Tai Labour - 31-08-2009

ชอบเพราะแปลก และเป็นปมด้อยวัยเด็กครับ...อยากมีสักตัว แต่ไม่มีโอกาส

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Bearclaw - 31-08-2009

แต่ก่อนชอบเพราะคำว่าหลังเต่าที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะของovation แต่พอได้ลองเล่นแล้วก็ชอบเนื้อเสียงด้วยครับเสียงจากวัสดุสังเคราะห์นี่มันก็อุ่นๆนวลๆไปอีกแบบอธิบายไม่ถูกแต่รู้สึกSmileดีครับ

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - folkenman - 31-08-2009

ผมเข้ามาในกระทู้นี้อาจจะทำให้ใครหลายคนโดยเฉพาะบ้านเต่าสงสัยและงง ว่าผมชอบกีตาร์ Ovation ด้วยหรือ

จริง ๆ แล้ว Ovation เป็นกีต้าร์ที่ผมใช้เล่นดนตรีอาชีพเป็นตัวแรก ถึงขนาดเปียแชร์มาซื้อเลยครับ เป็นรุ่น elite USA ปีไหนจำไม่ได้แล้ว สมัยนั้นซื้อมือ 2 มาจากพี่ภูสมิง ตอนนั้นพี่เขาเปิดร้านที่เซ็นทรัลลาดพร้าว Aways music house ถ้าจำไม่ผิด ราคาตอนนั้น 33,000 + กล่องอีก 5,000 โอวแม่จ้าว หลับหูหลับตาซื้อมาได้อย่างไร แต่พอเล่นไปเล่นมาประกอบเล่นเพลงหลาย Stye เลยตอบโจทย์เราไม่ได้เลยขายไป

ปล. ผมไม่เคยบอกเลยนะครับว่า Ovation เสียงไม่ดี Ovation เป็นกีต้าร์ที่ใช้งานบนเวทีแล้วมีปัญหาน้อยมาก สรุปว่าดีครับ แต่ยังไม่ตรงกับรสนิยมของผมก็เท่านั้น

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Panda - 01-09-2009

Love at first sight...รักแรกพบ

ยังไม่มีไว้ครอบครอง ตอนนี้เก็บเป็นกีต้าร์ในฝันไปก่อนค่ะ :-)

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - yodchula - 01-09-2009

ชอบเพราะสวยมากๆเลย ที่เป็น Multi sound hole

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - Teera - 01-09-2009

เหมือนเกี๊ยวน้ำ ที่ 7-11 ลองดู แล้วจะติดใจ

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - ton666 - 01-09-2009

ตอนยังไม่ได้ใช้ ชอบเพราะผมว่ามันสวยดี

พอใช้จริงๆ มันก็ดีจริงๆครับ เอาอยู่ทุกๆที่ ที่เล่น ไม่มีปัญหากวนใจเลยครับ

ของเค้าดีจริงๆครับ

RE: คุณชอบกีตาร์ Ovation เพราะอะไร - dejemerry - 01-09-2009

ชอบมาก ๆ ค่ะ
สมัยเด็ก ๆ พ่อซื้อกีต้าร์มาไว้เล่นที่บ้านเป็นกีต้าร์ ยี่ห้อ JOJO ตัวละ 500 บาท
หลังจากนั้น ยี่ห้อต่อไปที่รู้จักก็คือ โอเวชั่น เพราะตอนรู้จักกับน้าป๋อ และเล่นอาชีพ
ด้วยกัน ก็ใช้ กีต้ารโอเวชั่น ของน้าป๋อเล่นมาตลอด

ทีแรกก็รู้แต่ว่า เอ้อ ของฟรี...ชอบ Big Grin เหอ เหอ พอมารู้สึกตัวอีกที ก็หลังเต่าเต็มบ้าน
ไปและ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ต่อต้าน ไม่ยอมเล่นกีต้าร์มาเป็นเวลาหลายปีค่ะ Sad มาเล่นอีกที
ก็ตอนปัจจุบันนี่แหละค่ะ ถึงได้รู้ว่า โอ้ว.. พระเจ้าจ๊อด โอเวชั่น มันยอดมาก คอเล็ก
เล่นง่าย ทัชชิ่งสุดยอด เรื่องของเรื่อง ก็มีอยู่เท่านี้ล่ะค่ะ อิอิ Big Grin (เล่าซะ...ยาว)