NimitGuitar webboard
หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ (/showthread.php?tid=4787)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - pood - 16-08-2009

ตอนนี้ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ผมเข้ามาอ่านทุกวันแต่ไม่รู้จะถามหรือตอบอะไรก็เลยแค่อ่านเฉยๆ กิจกรรมต่างๆก็ดูเหมือนจะเบื่อๆกันเพราะตั้งแต่บ้านเต่าต้องเล่นดนตรีอาทิตย์ละห้าหกวันก็เลยไม่มีใครมาเป็นหัวเรี่ยวหัวแรง ผมเคยเสนอจะจัดก็ไม่ค่อยมีคนตอบรับอย่างเช่นงานเชิญลองเสียงกีต้าร์ไทยทำก็เลยไม่ใด้จัดเพราะไม่มีกีต้าร์ให้ลอง

ช่วงนี้ผมไม่ใด้เสนอจัดอะไรเพราะต้องเดินทางบ่อยครับและส่วนใหญ่ก็ไม่ทราบล่วงหน้าว่าต้องเดินทางเมื่อไหร่ด้วยแต่ถ้าใครอยากให้มีกิจกรรมอะไรก็ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - BENZ - 16-08-2009

อยากไปงานกีตาร์สายไนลอนครับ
ใครก็ได้จัดทีเดี๋ยวไปช่วยยกของครับ(ทำได้อยู่อย่างเดียว) Big Grin

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - rasun - 16-08-2009

เหมือนกันเลยครับส่วนใหญ่ผมก็เข้ามาอ่านเฉยๆไม่รู้จะถามอะไรไม่รู้จะตอบอะไร นี่ถ้าไม่มีใครหลงมาให้อวยพรวันเกิดคงยิ่งเหงาไปใหญ่

งานลองกีต้าร์ไทยทำเห็นเงียบๆเลยไม่รู้ว่าเอาจริง ถ้าจัดผมเอาไปแจมได้ครับ มี NNG โปร่ง 2 ตัว กีต้าร์คลาสสิคน้าวิรุฬ 1 ตัว และก็ tenor guitar ไฟฟ้าของน้าเออีก 1 ตัวครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - napman - 16-08-2009

Hi guys,
"For everything, there is a season",
I think we are somehow hibernating Big Grin

But, I'm pretty sure we'll spring up to live again sooner or later.

So how's everything in Thailand or BKK in particular?

There are some new members checking in that are interesting to know their backgrounds and stuffs.

But they're still so SHY to let the others know who they are, I just don't get it Pood!

Why people have to keep their ages, names and nothing personal to be so secretly personal? Or it's normal in BKK? I don't know! May be I'm away too long 555

Hey I just gave you a "VOICE" here, Pood Big Grin

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - povation - 16-08-2009

บ้านเต่ายังให้ความร่วมมือเหมือนเดิม
แต่อย่างที่ทราบ แกะเพลงซ้อมเพลงและเล่นดนตรีกันจนอ่อนแรง หาเวลาเจอกันยากขึ้น
แต่ยังคิดถึงกันอยู่นะครับและคงต้องแบ่งเวลามาเจอกันบ้าง
ตอนนี้ เราเล่นวันศุกร์เสาร์และอาทิตย์
ส่วนผมมีงานกฎหมายสำคัญเข้ามาช่วงนี้พอดี เลยแบ่งภาคไม่ได้

แต่ถ้าสมาชิกท่านใดจะจัดงานใดๆ ยินดีเข้าร่วมเท่าที่เวลาจะอำนวยครับ

ขอให้เพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นแจ้งข่าวทุกข์สุขกันในกระทู้นี้ด้วย
ขอบคุณครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - gttle - 16-08-2009

อยากไปร่วมด้วยแต่อยู่เชียงใหม่ครับช่วงนี้ก็ยังไม่มีคำถามอีกเช่นกันรอกีตาร์ใหม่เสร็จก่อนครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - yodchula - 16-08-2009

Smile สวัสดีครับ ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ แต่อาจจะไม่ได้ตอบอะไรมาก
ช่วงนี้ธุระเยอะมากเลยครับ Smile

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Kitja - 16-08-2009

มาทุกวันเหมือนกันครับ วันละ 3 เวลา แต่ไม่ค่อยได้เขียนอะไร เพราะไม่รู้ว่าจะเขียนอะไรดีครับ ก็มีบ้างทักทายน้า ๆ ครับ ผมก็รู้สึกเหมือน ๆ น้าปู๊ดครับ ลองหาอะไร ๆ ทำแบบตื่นเต้น ๆ มั่งก็ดีครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - povation - 16-08-2009

(16-08-2009, 23:24)Kitja Wrote: มาทุกวันเหมือนกันครับ วันละ 3 เวลา แต่ไม่ค่อยได้เขียนอะไร เพราะไม่รู้ว่าจะเขียนอะไรดีครับ ก็มีบ้างทักทายน้า ๆ ครับ ผมก็รู้สึกเหมือน ๆ น้าปู๊ดครับ ลองหาอะไร ๆ ทำแบบตื่นเต้น ๆ มั่งก็ดีครับ

หนีภรรยาไปเที่ยวท่องราตรีไง น่าตื่นเต้นไหมล่ะ!

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - หมั่นโถว - 16-08-2009

ความเห็นน้าข้างบน น่ากัวมากคับ (><)