NimitGuitar webboard
อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ (/showthread.php?tid=4744)

อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Ad-lib - 10-08-2009

อยากมีกีต้าร์ดีๆสักตัวครับ งบ สามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ครับ อันที่จริงชอบของเก่านะครับ
ผมขอคำแนะนำจาก
ผู้ที่รู้ประสบการ์ณด้วยนะครับ ฝากด้วยละกันนะครับพี่

เดี๋ยวเงินมันจาหมดไปก่อน 555
ขอบคุณมากนะครับ

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - SARUN - 10-08-2009

จากประสบการณ์...(ที่เห็นคนอื่นๆซื้อนะ)

แนะนำว่า...
เก็บเงินต่อไปอีกเรื่อยๆ

จนกว่าจะเจอกีต้าร์ที่ถูกใจ แล้วค่อยจ่ายเงินซื้อ..
เพราะอย่างน้อยๆ ถ้าเก็บเงินได้จนถึง 6หมื่น
แล้วมาเจอกีต้าร์ถูกใจตัวละ 3 หมื่น
จะได้ไม่ต้องเป็นทุกข์ Big Grin

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - boobyblue - 10-08-2009

(10-08-2009, 16:29)SARUN Wrote: จากประสบการณ์...(ที่เห็นคนอื่นๆซื้อนะ)

แนะนำว่า...

จนกว่าจะเจอกีต้าร์ที่ถูกใจ แล้วค่อยจ่ายเงินซื้อ..
เพราะอย่างน้อยๆ ถ้าเก็บเงินได้จนถึง 6หมื่น
แล้วมาเจอกีต้าร์ถูกใจตัวละ 3 หมื่น
จะได้ไม่ต้องเป็นทุกข์ Big Grin

แนะนำได้ดี
แนะนำได้ถูกใจ
ผมช๊อบชอบ..................

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Grid.. - 10-08-2009

(10-08-2009, 16:29)SARUN Wrote: จากประสบการณ์...(ที่เห็นคนอื่นๆซื้อนะ)

แนะนำว่า...

ใช่ครับ.. เห็นด้วยกะเสธฯซ่า..

เพราะถ้าเกิดอยากได้แอมป์ขึ้น.. 3 หมื่นที่เหลืออาจช่วยน้าได้ครับ.. Big Grin

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Tai Labour - 10-08-2009

ขอความหมายในคำว่า "กีต้าร์ดีๆ" ของน้าAd-lib เพิ่มอีกสักนิดครับ อาจจะพอแนะนำได้

เพราะกีต้าร์ที่ซื้อ-ขาย กันอยู่ ก็เคยเป็น "กีต้าร์ดีๆ"มาก่อนแล้วทั้งนั้นครับ Big Grin

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - nit gt - 10-08-2009

มอง ๆ ดู ชอบ ยี่ห้ออะไรเป็น พิเศษ หรือ เปล่า ครับ

เอา สวย มาก่อน....หรือเอาเสียง มาก่อน ครับ

อย่าบอกน่ะ ครับว่า ทั้งสวยทั้งเสียง น่ะครับ สามหมื่นเอาไม่อยู่ แน่ๆ

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Katayoot - 11-08-2009

ลองเยอะ ๆ ครับ อย่าใจร้อน

แต่ใจเย็นเกินไป ก็โดนน้า Labour ตัดหน้าแน่นอน...

กร๊วบบบบบ.... :p

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - Ad-lib - 11-08-2009

ขอบคุณมากครับ แหม่.. ผมเกือบตัดสินใจควักกระเป๋าแล่ว ถ้าน้าๆเชียร์ว่าเก็บต่อ ลองดูไปเรื่อยๆ ผมก็คงเย็นๆไว้ก่อนครับ เพราะก็กลัวเอามาแล้วไม่ถูกใจเหมือนกัน
อืม....งั้นผมคงต้องยืมพวกเพื่อนๆต่อไปเช่นเคย 5555 + ดีเหมือนกันคับ

RE: อยากมีโปร่งดีๆสักตัวครับ งบสามหมื่น ใหม่เก่าก็ได้ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะครับ - lungdang - 13-08-2009

3 หมื่นกว่า ก็ต้อง takamine