NimitGuitar webboard
ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... (/showthread.php?tid=4670)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - เฒ่าทารก - 30-07-2009

(30-07-2009, 18:19)karn Wrote:
(30-07-2009, 17:45)Webmaster Wrote:
(30-07-2009, 09:57)SARUN Wrote: ข้อความของผม...มักจะเอามาจากบทเพลงต่างๆ
ที่ตรงกับ "สถานะของจิต" ในเวลานั้นๆ
เหมือนคนนี้

(30-07-2009, 11:39)lekleklek Wrote: ของผมเป็นการบ่นอย่างมีความสุขครับ คนเราบางทีก็ไม่ได้อยากได้อะไรตอบแทนหรอกครับ แค่กำลังใจจากผู้อื่น คำขอบคุณเล็กน้อย ผมก็ยินดีที่จะทำอย่างสุดความสามารถแล้วครับ พ่อเคยสอนไว้ครับ อย่าคบกับคนด้วยผลประโยชน์ เพราะสุดท้ายเขาก็จะใช้ผลประโยชน์นั้นมาคุมเรา
ฝากไว้แค่นี้ครับ

ปล. จำคำสอนพ่อได้ทุกคำครับ คิดถึงพ่อจัง

ผมรู้ลึกครับ เค้าคือเล็กสำโรง แชมป์แทงฯอึด Tongue

อึดมากๆ...15 นาทีแน่ะ

เมื่อยขาแย่เลย ระวังลามไปถึงเอวนะน้าสามเล็ก Big Grin

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - folkenman - 30-07-2009

กล้ารัก กล้าแค้น กล้าตอบแทนตามความรู้สึก

1.กล้ารัก กล้าที่จะแสดงออกอย่างนอกหน้าว่ารัก (ในที่นี้หมายถึงเพื่อน) และไม่ต้องไปแสวงหาคำตอบว่ารักแล้วได้อะไรเป็นสิ่งตอบแทน

2.กล้าแค้น กล้าที่จะแสดงออกอย่างนอกหน้าว่าเกลี่ยดแค้น (ในที่นี้หมายถึงเพื่อนที่กระทำกับผมทั้งมโนกรรม กายกรรม และวจีกรรมอย่างชนิดที่ไม่น่าให้อภัยแล้ว) อันนี้ต้องแสวงหาคำตอบว่าถ้าแค้นแล้วเพื่อนคนนี้จะต้องได้อะไรเป็นการตอบแทนที่สาสม

3.กล้าตอบแทนตามความรู้สึก กล้าที่จะแสดงออกอย่างนอกหน้าว่าใครดีกับผม มีบุญคุณกับผม เป็นกัลยาณมิตรกับผม และแสวงหาวิถีทางว่าผมจะต้องทำอย่างไรเพื่อเป็นการตอบแทนบุญคุณหรือน้ำใจที่มีให้กับผม

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - Grid.. - 30-07-2009

ชอบกระทู้นี้ครับ.. (และแอบชอบเจ้าของกระทู้ด้วย.. ว๊ายยยย.. หนอนเป็นตุ๊ดดดด!!!)

ลายเซ็นอันนี้ผมเพิ่งเปลี่ยนเมื่อวันจันทร์ผ่านมานี้เองครับ..

แต่ถ้าจะให้ผมตอบ..

ว่าเบื่ออะไรล่ะก็..

ผมเบื่อ..

คนหน้าไหว้หลังหลอก..
คนขี้โกง..
คนประจบสอพลอ..
คนพวก "นายว่า ขี้ข้าพลอย"..
คนเจ้าเล่ห์..
คนไม่จริงใจ..
คนที่ชอบเหยียด..
คนที่ชอบยุแยง(ให้คนอื่นเค้าตีกัน)..
คนที่กวนทีน..
คนขี้โกง..
คนที่เก่ง(แต่ปาก)..
คนใจแคบ..
และ..
คนบางคน..(ตอนนี้คงหลายคน)..

ผมตอบแบบจริงใจ.. เพราะอยากให้โดนใจครับ.. Big Grin

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - Kitja - 30-07-2009

ทดสอบ ๆ

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - dejemerry - 30-07-2009

ส่วนของป้าแดงไม่มีไรมากค่ะ
นอกจากดูหนังเกาหลีแล้ว ป้าแดงฟังข่าว ฟังธรรมะ (ทุกวันมากกว่าดูหนังเกาหลีซะอีก)
เจอข้อความเข้าตา โดนใจ เป็นต้องจดบันทึกไว้ แล้วก็เอามาลงเป็นลายเซ็น สลับสับเปลี่ยน
ไปแล้วแต่ โอกาสค่ะ Big Grin

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - karn - 30-07-2009

คิกๆๆ...ไอ้เราก็คิดไปซะไกลTongue

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - momoaeko - 30-07-2009

ที่จิงอยากใส่ wording บนลายเซ็นไปด้วยค่ะแต่ทำไม่ได้ ทำยังไงดีเอ่ย?

เป็นคนจน ทำตัวรวย จะไม่มีวันรวย
เป็นคนรวย ทำตัวจน จะไม่มีวันจน..

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - poPPie - 31-07-2009

IF YOU STAY WITH SOMEONE, MAKE TOYS FOR THEIRCHILDREN หมายถึง อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย ป้นวัวปั้นควายให้ลูกท่านเล่น

[IF YOU STAY AT SOMEONE'S HOME, HELP THEM WITH THEIR CHORES] หมายถึง อยู่บ้านหรือในเวปบอร์ดผู้อื่นไม่ควรทำตัวเป็นคนอยู่เฉย ควรช่วยเหลืองานในเวปเท่าที่จะทำได้ หรือเป็นการแบ่งเบาภาระของเวปมาสเตอร์หรือเจ้าบ้าน

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - povation - 31-07-2009

(30-07-2009, 22:54)karn Wrote: คิกๆๆ...ไอ้เราก็คิดไปซะไกลTongue

ไกลเท่ากัลลลเลยหละ

RE: ลายเซ็นนั้นสำคัญไฉน... - napman - 31-07-2009

(31-07-2009, 02:43)povation Wrote:
(30-07-2009, 22:54)karn Wrote: คิกๆๆ...ไอ้เราก็คิดไปซะไกลTongue

ไกลเท่ากัลลลเลยหละ

You guys mean here????

ผู้ชายหนุ่ม มักลืมเมียสาว
มัวแต่ทำงานก่อร่างสร้างฐานะ
พอมีฐานะ มักลืมเมียแก่
แล้วเอาเงินไปดูแล อีหนู
พุทโธ ธรรมโม สังโฆ สาธุ... Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin