NimitGuitar webboard
แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 (/showthread.php?tid=4657)

Pages: 1 2 3 4

แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - povation - 28-07-2009

เหตุผลคือ
1.มีงานกฏหมายเข้ามาด่วนจี๋ ช่วงเวลานั้น
2.ครอบครัวเต่าต้องไปเล่นดนตรีที่รับผิดชอบไว้ถึง 2 แห่ง ตั้งแต่ 15.00 น.- 22.00 น.
3.บ้านเต่าตอนนี้เปรียบเสมือน.......ไม่สามารถจัดสถานที่ต้อนรับให้เรียบร้อยได้ทันเวลา
4.ทำนายว่าฝนจะตกหนัก เกรงว่าผู้มาร่วมงานจะไม่ได้รับความสะดวกสบาย

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยสำหรับหลายท่านที่แสดงเจตนาพร้อมจะมาร่วมงานในวันนั้น
ส่วนจะเลื่อนไปจัดในวันเวลาใด จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าโดยเร็วครับ

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - Tai Labour - 28-07-2009

อ้าว...งั้นของที่ผมเตรียมไว้ก็บูดเด่ะ Sad

แหะๆ เล่นล้อครับ รอฤกษ์สะดวกดีที่สุดครับ สุขทั้งผู้รับและผู้ให้ ไม่ทิ้งความทุกข์กับใครเพียง(บ้าน)ผู้เดียว Big Grin

ป.ล.ผมมีมือปิ้งย่างรสเยี่ยมเพิ่มขึ้นมาอีก 2 คนแล้ว
สนใจติดต่อ เชฟยอดเลิฟ กับเชฟแมว ได้เลยครับ Tongue

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - povation - 28-07-2009

เชฟยอดเลิฟ...รับปิ้งปลาประชดแมวไหมครับ

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - Maew - 28-07-2009

(28-07-2009, 08:40)povation Wrote: เชฟยอดเลิฟ...รับปิ้งปลาประชดแมวไหมครับ

น่าน...มาเสี้ยมพี่ยอดซะงั้น

ฝีมือย่างผมยังห่างไกลจากน้ายอดเยอะครับ
หลังจากได้เคล็ดลับการย่างจากน้าต่าย ฝีมือน้ายอดพัฒนาขึ้นเยอะครับ ยังเสียวๆว่า แกจะไปเปิดร้านใหม่..

ใครอยากรู้ว่า อร่อยแค่ไหน เชิญได้ที่ร้าน Love เลยครับ

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - yodLove - 28-07-2009

ป.ล.ผมมีมือปิ้งย่างรสเยี่ยมเพิ่มขึ้นมาอีก 2 คนแล้ว
สนใจติดต่อ เชฟยอดเลิฟ กับเชฟแมว ได้เลยครับ Tongue
[/quote]

ถ้าน้ากำกอนไปด้วย ที่ไหนก็ได้ครับผมกับเชฟแมวไม่มีปัญหาBig Grin
น่าน...มาเสี้ยมพี่ยอดซะงั้น

ฝีมือย่างผมยังห่างไกลจากน้ายอดเยอะครับ
หลังจากได้เคล็ดลับการย่างจากน้าต่าย ฝีมือน้ายอดพัฒนาขึ้นเยอะครับ ยังเสียวๆว่า แกจะไปเปิดร้านใหม่..

ใครอยากรู้ว่า อร่อยแค่ไหน เชิญได้ที่ร้าน Love เลยครับ
[/quote]

ต้องขอบคุณน้าต่ายครับ ไปขุดตำราที่ฝังไว้ใต้ต้นกล้วยที่บ้านมาสอนให้Big Grin (ก่อนย่างต้องกระดกอย่างน้อยห้าแก้วก่อน) ส่วนเชฟแมวนักชิมระวังหน่อยนะครับเดียวจะอ้วน
เล่นชิมทีสองสามจานTongue

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - ยอดเยี่ยม - 28-07-2009

(28-07-2009, 02:13)povation Wrote: เหตุผลคือ
1.มีงานกฏหมายเข้ามาด่วนจี๋ ช่วงเวลานั้น
2.ครอบครัวเต่าต้องไปเล่นดนตรีที่รับผิดชอบไว้ถึง 2 แห่ง ตั้งแต่ 15.00 น.- 22.00 น.
3.บ้านเต่าตอนนี้เปรียบเสมือน.......ไม่สามารถจัดสถานที่ต้อนรับให้เรียบร้อยได้ทันเวลา
4.ทำนายว่าฝนจะตกหนัก เกรงว่าผู้มาร่วมงานจะไม่ได้รับความสะดวกสบาย

1.เป็นงานผิดกฎหมายหรือว่าถูกกฎหมายครับ
2.มันเป็นข้ออ้างของครอบครัว ก็ต้องรับผิดชอบกันไป เลิกเสร็จก็กลับมาเปิดบ้านได้
3.บ้านเต่าตอนนี้เปรียบเสมือนที่พักพิงยามยาก ใครๆก็อยากอยู่ใต้ร่มเงา
4.ฝนตกหนักก็ถือร่มคันใหญ่ๆ กินยาแก้หวัดล่วงหน้าซักสองเม็ดก็กันได้

ผมรู้สึกผิดหวังมาก ที่บอกยกเลิกล่วงหน้าแค่ 1 อาทิตย์ (น่าจะบอกก่อนหน้านี้ซัก 2 อาทิตย์)
อุตสาห์เตรียมตัวไปอย่างเต็มที่ ต้องหาโปรแกรมอื่นมาชดเชยแล้วล่ะ Cool

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - povation - 28-07-2009

(28-07-2009, 10:36)ยอดเยี่ยม69 Wrote:
(28-07-2009, 02:13)povation Wrote: เหตุผลคือ

1.เป็นงานผิดกฎหมายหรือว่าถูกกฎหมายครับ
2.มันเป็นข้ออ้างของครอบครัว ก็ต้องรับผิดชอบกันไป เลิกเสร็จก็กลับมาเปิดบ้านได้
3.บ้านเต่าตอนนี้เปรียบเสมือนที่พักพิงยามยาก ใครๆก็อยากอยู่ใต้ร่มเงา
4.ฝนตกหนักก็ถือร่มคันใหญ่ๆ กินยาแก้หวัดล่วงหน้าซักสองเม็ดก็กันได้

ผมรู้สึกผิดหวังมาก ที่บอกยกเลิกล่วงหน้าแค่ 1 อาทิตย์ (น่าจะบอกก่อนหน้านี้ซัก 2 อาทิตย์)
อุตสาห์เตรียมตัวไปอย่างเต็มที่ ต้องหาโปรแกรมอื่นมาชดเชยแล้วล่ะ Cool

จริงใจน่าดู...
โปรแกรมอื่นชดเชย....ก็บินไปเที่ยวเมืองนอก แล้วซื้อของดีราคาถูกๆ มาขายเพื่อนๆอีกซิครับ

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - Panda - 28-07-2009

งานเปิดบ้าน povation คืองานอะไรเหรอคะ?

RE: แจ้งข่าวดี...ขอเลื่อนการเปิดบ้าน Povation ในวันที่ 8 สิงหาคม 2552 - nit gt - 28-07-2009

คือ.... ก่อนที่ พี่ ป๋อจะถอยรถ ออกจากบ้าน แกจะลงมาเปิด ประตูบ้าน ก่อน น่ะครับ
แกเรียก ว่า "เปิดบ้าน" ครับ !!!!

อย่าหลงเข้าไปน่ะครับ สมาชิกใหม่ที่ยังไม่เคยไป ผมรับรองว่า อ๊วกๆ ออกมาเป็นกีต้าร์ แน่ๆ

(28-07-2009, 22:13)Panda Wrote: งานเปิดบ้าน povation คืองานอะไรเหรอคะ?

อธิบายย่อๆนะครับ...
เปิดบ้านpovation เพื่อให้มา
1. สนุกกันตามอัธยาศัย แจมดนตรีเล่นกันตั้งแต่บ่ายๆไปจนใกล้สว่าง
2. เลือกชมและขอหยิบ ลองเล่น กีตาร์ได้ทุกตัว (ประมาณ 120 ตัว) ที่ผมสะสมและมีไว้เพื่อเล่น
3. รับประทานอาหารอร่อยๆและดื่มน้ำหลากสีสัน ฟรีๆๆๆๆๆ แต่ใครจะนำอะไรติดมาฝากให้เพื่อนๆชิม ก็ไม่ห้ามปราม
4. ใครใคร่อยากนำกีตาร์หรืออุปกรณ์ดนตรีใดๆมาสบทบเพื่อแลกเปลี่ยนมุมมอง หรือขายกันเองก็ตามสบาย ใม่หักเปอร์เซ็นต์ใดๆ
5. เชิญศิลปิน ที่ว่างจากงาน ปลีกเวลามาเล่นดนตรีให้เพื่อนๆฟังกัน
6. ให้สมาชิกใหม่ๆได้รู้จักกันสนิทยิ่งขึ้น