NimitGuitar webboard
ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ (/showthread.php?tid=4428)

Pages: 1 2 3 4 5 6

ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - karn - 29-06-2009

ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ เชื่อมความสัมพันธ์ชาวบ้านฟ้า พร้อมมหรสพมากมายที่ร้าน LOVEฯ

การแข่งขันใช้ระบบ เฟรมเดียว แพ้คัดออก ตลอดการแข่งขัน
ผู้จัดการแข่งขันจะทำการจับสลากประกบคู่สำหรับรอบแรก โดยแบ่งเป็นสองสายเข้ามาชิงกัน
ผู้ที่ชนะเลิศ จะได้รับของรางวัลเล็กๆน้อยๆจาก Webmaster
ค่าสมัคร 20 บาท (ไม่ต้องเสียค่าเกมเพิ่มอีกแต่อย่างใด)

ผู้สนใจลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยจ้า

เฟรมเดียวน็อค...อะไรก็เกิดขึ้นได้.......

กฎกติกาการเล่นพูลแบบขำๆ

1. การเปิดเกม

1.1 ตั้งลูกขาวเหนือเส้นเปิดเกม ตั้งลูกสีลูกลายสลับกัน ตั้งลูกดำอยู่กลางกลุ่ม
1.2 ถ้าแทงลูกสีและลูกลายลงพร้อมกัน ก็สามารถเลือกเล่นลูกใดก็ได้
1.3 ถ้าแทงลูกสีหรือลูกลายลง และลูกขาวเปลี่ยน ปรับเป็นฟาล์ว ฝ่ายตรงข้ามสามารถเลือกเล่นลูกใดก็ได้

2. หากฝ่ายตรงข้ามทำฟาล์วดังต่อไปนี้ ผู้เล่นอีกฝ่ายสามารถตั้งลูกขาวที่จุดใดก็ได้บนโต๊ะ

2.1 ทำลูกฝ่ายตรงข้ามลง
2.2 ถ้าแทงทำให้ลูกขาวออกนอกโต๊ะ
2.3 ถ้าแทงไม่โดนลูกของตัวเองก่อน
2.4 ถ้าแทงแล้วลูกขาวลง

3. การแพ้เกม

3.1 ทำลูกดำลงระหว่างเกม
3.2 ถ้าแทงลูกดำแล้ว ลูกขาวเปลี่ยน หรือออกนอกโต๊ะ
3.3 ถ้าแทงลูกดำลงผิดหลุมที่บอก
3.4 ถ้าแทงลูกดำออกนอกโต๊ะ
3.5 ถ้าชิงดำทั้งสองฝ่าย แล้วแทงไม่ถูกลูกดำ
3.6 ฝ่ายตรงข้ามแทงลูกดำลง (ลูกสุดท้าย) และไม่ได้ทำฟาล์ว
3.7 ฝ่ายตรงข้ามแทงเปิดเกมลูกดำลงลูกเดียว
3.8 ถ้าแทงเปิดเกมแล้วลูกดำลงและมีลูกอื่นลงด้วย ถือว่าแพ้

กำหนดการแข่งขัน แล้วแต่พี่น้องเสนอมาเลยนะครับ (แต่วันอาทิตย์นี้เป็นวันหยุดยาวนะ)

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - povation - 29-06-2009

povation

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - Tai Labour - 29-06-2009

เจ๊แต๋งครับ.... !!!???
เย้ยยยย......ผิดงานเหรอ นึกว่าแข่งป็อกเด้ง Tongue

ล๊อกอินผมก็ต้องเป็นผมสิ Big Grin

ลงชื่อ Labour ครับ

หมายเหตุกติกา : ใครเปิดเกมลูกดำลงลูกเดียว ผมยอมแพ้ พร้อมหอมแก้ม,นวดต้นคอ และแัถมเงินส่วนตัวให้อีก 1000 บาท

แต่ถ้าไม่ลง ผมขอ100 นึงนะ Big Grin

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - .::.pOoH.::. - 29-06-2009

8 balls หรือเปล่าครับ น่าสนแฮะ..Big Grin

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - yodLove - 29-06-2009

ผมเอาด้วยมันจะเอาเปรียบคนอื่นไปหรือป่าวน้อน้าTongue

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - Maew - 29-06-2009

ด้วยคนครับ

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - poPPie - 30-06-2009

ขอไปทุบกระดองเต่าด้วยคนนึงครับ
ดูซิ ! คราวนี้หางจะยังกระดิกได้รึป่าววววว Sad

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - เดอะตู่ - 30-06-2009

[attachment=13612]

เอาด้วย กลัวซ๊ะที่ไหน อิอิ เกมแพ้ คนไม่แพ้ อิอิ ที่ไหนเมื่อไหร่ ยังไง อิอิ ขอดู แล้วจิบ รี ละกัน Big Grin

hidden - Katayoot - 30-06-2009

อย่าแหย่กับพี่ สิ่งนี้พี่ถนัด

ลงชื่อ ครับ

RE: ขอเรียนเชิญสมาชิกชาวบ้านฟ้าร่วมแข่งขันพูลแบบขำๆ - Tai Labour - 30-06-2009

คนสมัครน้อยไปนะ โพสท์รูปมาร์คกี้โลด Tongue