NimitGuitar webboard
ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ (/showthread.php?tid=433)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - LittleNomad - 25-10-2007

อ้อ...ลืมเรื่องประหลาดที่สำคัญไปเรื่องหนึ่ง!

เรามีคนอยากเป็นผู้นำจนตัวสั่น...แต่มันส่ายหน้าพูดเสมอว่าที่เป็นเพราะจำเป็น

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - Maow - 25-10-2007

pood Wrote:ผมสงสัยอยู่ข้อเดียวครับคือข้อ 18 ว่าทำไมผมถึงไม่ควรลงโทษพนักงานส่งเอกสารถ้าพนักงานคนนั้นยักยอกเงินของบริษัท
ผมเพิ่งเอาเข้าตะรางไปคนหนึ่งเมื่อเร็วฯนี้ เพิ่งจะรู้ว่าตัวเองเป็นผู้นำที่เฮงซวยวันนี้เอง

น้า pood ครับ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาพึ่งไปแจ้งความกับตำรวจ เรื่องลูกน้องที่เดินหนังสือเรื่องการเก็บเงิน เพราะมันเอาใบเสร็จรับเงินไปถ่ายเอกสารแล้วเอาไปเก็บเงินกับลูกค้าเครดิต แล้วก็เลยทำการยักยอกเงินไป

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - pood - 25-10-2007

[/quote]

น้า pood ครับ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาพึ่งไปแจ้งความกับตำรวจ เรื่องลูกน้องที่เดินหนังสือเรื่องการเก็บเงิน เพราะมันเอาใบเสร็จรับเงินไปถ่ายเอกสารแล้วเอาไปเก็บเงินกับลูกค้าเครดิต แล้วก็เลยทำการยักยอกเงินไป
[/quote]

งั้นเรามาเป็นผู้นำเฮงซวยกันสองคนเลยดีกว่า แต่ผมว่าคนแปลคงแปลผิดครับ
ข้อความเดิมคงเป็นคำว่า "messenger" หรือผู้นำสารแต่ดันไปแปลว่าเด็กส่ง
เอกสารเพราะมีอีเดี้ยมฝรั่งที่กล่าวว่า "Don't shoot the messenger"

เรื่องหน่วยวัดนี่เสาเข็มต้นเล็กฯเราระบุขนาดเป็นนิ้วและเมตรครับ อย่างเช่น
ขนาดหกนิ้วหกเมตรเป็นต้น ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - Maow - 25-10-2007

น้าปู๊ดครับตอนนี้ไม่อยาก shoot มันแล้วครับ
ของเต๊ะสักป๊าบให้หายแค้นก็เอาละ
ทำกันได้....

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - povation - 25-10-2007

ผมก็เห็นว่าน้าจะแปลมาผิดนะครับ

สำหรับความแปลกในเมืองไทยนี่มีทั้งที่ดีและไม่ดี ดังนั้นน้า Lit เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ ช่วยเอาสิ่งที่ดีๆที่พอจะมาเปลี่ยนความแปลกของไทยให้เป็นไปในสิ่งดีๆด้วยเถอะครับ ..แต่คงต้องใช้เวลาเนอะครับน้า Lit

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - LittleNomad - 25-10-2007

Quote: ...เรื่องหน่วยวัดนี่เสาเข็มต้นเล็กฯเราระบุขนาดเป็นนิ้วและเมตรครับ อย่างเช่น
ขนาดหกนิ้วหกเมตรเป็นต้น ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน...

ขอบคุณ คุณ pood ที่มาช่วยเพิ่ม record ความแปลกอีกหนึ่งหัวข้อ!!!

น้า littlenomad ครับ
แก้ไขแบบละเอียดครับ
ขอมมาอีกละ

Code:
...สำหรับความแปลกในเมืองไทยนี่มีทั้งที่ดีและไม่ดี ดังนั้นน้า Lit เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ ช่วยเอาสิ่งที่ดีๆที่พอจะมาเปลี่ยนความแปลกของไทยให้เป็นไปในสิ่งดีๆด้วยเถอะครับ ..แต่คงต้องใช้เวลาเนอะครับน้า Lit...

คุณ Povation คนแบกเต่า ครับ...
ถ้าแค่ให้เล่าสู่กันฟัง หรือด่าให้มันเกิดเรื่อง ก็พอไหว...
แต่หากถึงกับจะให้เอาสิ่งดี ๆ เพื่อมาเปลี่ยนความแปลกใหม่ของบ้านเรา เห็นทีจะเกินความสามารถครับ...แม้จะให้เวลาเพียงใดก็เถอะ -ผมเชื่อเช่นนั้น!!!

ก็คิดดู...
ขนาดคนทั้งบ้านทั้งเมือง ขอร้องให้บรรดานักการเมืองผู้ทรงเกียรติและทรงวุฒิ
ว่ากรุณาเปลี่ยนจากความระยำมาก ให้ระยำน้อยลงสักนิด ...ยังไม่สำเร็จเลย!
ขนาดพวกนี้เป็นอีเลียด ระดับนำของสังคมนะครับ...แปลกอีกแล้วไหมครับ...

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - povation - 25-10-2007

แปลกแบบต้องปลงด้วยหรือเปล่านา?

RE: ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้ - โฟล์คน้อย - 25-10-2007

อามิตตะพุธ.. โอม..

โอมมม.. โอมมมมมม..
อมมมม.. อมมมม...

อมหิน.. อมทราย.. อมตังค์.. อมกันจัง..
อมกันทั้งบ้าน.. กินกันทั้งเมืองงงง.....
โอมมมม.. จะอมแผ่นดินกันเลยหรือไง....
โอมมมม... จะอมกันไปถึงไหนหนอ...
จะมีแผ่นดินเหลือให้ลูกหลานกันไหมหนอ...

อมมมม.. อม.... โอมมมม.. โอมมมม..

โอม.. ยุบหนอ.. พองหนอ.. ฟองสบู่.. บ้านเรา...

เพี้ยงงงง.......!