NimitGuitar webboard
ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) (/showthread.php?tid=4202)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - SARUN - 24-06-2009

(23-06-2009, 15:10)love666 Wrote:
(23-06-2009, 09:47)SARUN Wrote: ผมยังไม่ได้ตังค์ทอน 3 บาท
เด๋ยวจะนั่ง Taxi ไปเอา
งั้นน้าซ่า มารับเงินทอนวันศุกร์นะครับ ผมทำเรื่องเบิกแล้วครับ เงินทอนน่าจะออกวันศุกร์ครับ อิอิ (ล่อให้มาที่ร้านซะเลย) Tongue
ปล. ถ้าน้าซ่ายังไม่ได้รับเงินทอน เดี๋ยวผมจะทำการโอนคืนให้ครับ (อันนี้ไม่ได้มุขนะครับ)

ได้รับเงินทอน เรียบร้อย
ขอบคุณ ผจก.โอ๋ มา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - san - 24-06-2009

(24-06-2009, 11:14)SARUN Wrote: ได้รับเงินทอน เรียบร้อย
ขอบคุณ ผจก.โอ๋ มา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

เสียดายจังเลยครับ เมื่อคืนตอนค่ำผมมาไม่ทันเจอน้าซารัน(ที่ฉงฉัย...กลับมาเอาเงินทอนสามบาทจริงๆ)Rolleyes

เสียดายจริงๆ.....

เสียด๊าย ....เสียดาย

.................

เสียดายเงินสามบาทที่ต้องทอนคืนให้จริงๆครับ

คิดดู ตั้งสามบาท เอาหนังยางมามัดเหรียญใส่เสื้อ ได้สามจุก เลยนะครับBig Grin

ปล. ล้อเล่นนะครับ ขอบคุณน้าซารันมากๆครับ ที่มาเยี่ยมร้านLOVE

(ด้วยใจที่.....)

"ปรารถนาเวียนวน ตามประสาของคนเคยเคียง

จึงร้องเรียน เวียนแวะวน ทนแม้จะถูก หามมมมมมมมมมมมม"

ม ม้า ครับ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - โฟล์คน้อย - 25-06-2009

เสียดายครับ.. ยังไม่ได้เจอใครเลย..
คิดถึง ครับ..

คิดถึงเจ้าืมือจิงจิ๊งงงงงงงง.............จะมีใครอยากเป็นบ้างมั๊ยเนี่ย..
อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Maew - 25-06-2009

(21-06-2009, 21:37)povation Wrote: มุมมองจากงาน Meeting 4
อยากรู้ว่าจุดดีของร้าน LOVE คืออะไร
ข้อใดบ้างที่ควรปรับปรุง....กล้าๆวิจารณ์หน่อยครับ
หวังว่าเจ้าของร้าน LOVE คงยอมรับคำวิจารณ์ได้นะครับ

ข้อดี
1. ขนาดร้านกำลังดีสำหรับคนประมาณ 80-100 คน
2. เจ้าของร้านเป็นกันเอง เล่นได้เต็มที่จนถึงเวลาอันควร
3. ค่าสถานที่ไม่แพง
4. ที่จอดรถเหลือเฟือ
5. ใกล้บ้านผม (...เย้ยย..ไม่เกี่ยว)

ข้อเสีย
1. น้าnit ไม่สามารถขนชุดเครื่องเสียงหรือเข้ามาเซ็ทระบบล่วงหน้าได้ก่อนวันงาน ทำให้มีเวลาเตรียมตัวน้อย
2. ขัดใจนิดหน่อยในงานมีตติ้งที่ต้องสั่งที จ่ายที รอเงินทอนทีครับ
แต่เข้าใจครับว่า ป้องกันความสับสนในการเก็บเงิน
3. พอคนเยอะแล้วอาหารออกช้ากว่าปกติมาก

คราวหน้า ขอเสนอให้จัดที่ร้าน love เหมือนเดิม แต่เป็นบุฟเฟ่ต์แล้วรวมกับค่าบัตรไปเลยครับ
เมนูเด็ดประจำร้านก็เข็นมาเลย ส่วนบางอย่างอาจจะไม่ต้องทำเอง เช่น ไปซื้อหมูสะเต๊ะแถวๆซอยอุดมสุข 47, ไปซื้อผัดไทร้านส้มตำ-ไก่ทอด ตรงซอย 49, สั่งตะโก้พี่แดงมาเป็นขนมหวาน ฯลฯ

(24-06-2009, 11:31)san Wrote:

"ปรารถนาเวียนวน ตามประสาของคนเคยเคียง

จึงร้องเรียน เวียนแวะวน ทนแม้จะถูก หามมมมมมมมมมมมม"

ม ม้า ครับ

ถ้าจะต่อเพลง..
ขอเชิญที่กระทู้ อยู่ว่างๆ.... ครับ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Katayoot - 26-06-2009

(24-06-2009, 08:26)Labour Wrote: คำ พูดลุงคอลที่พูดถึงน้าหนุ่ม เชื่อ ได้ แค่ ไหนครับ?

เพราะ เรื่องจริงน้าหนุ่ม แก"พูด แบบนี้กับทุกคน"ต่างหาก Big Grin

เมื่อคืนก็พูด..... Tongue

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - povation - 26-06-2009

(25-06-2009, 17:24)Maew Wrote:
(21-06-2009, 21:37)povation Wrote: มุมมองจากงาน Meeting 4
อยากรู้ว่าจุดดีของร้าน LOVE คืออะไร
ข้อใดบ้างที่ควรปรับปรุง....กล้าๆวิจารณ์หน่อยครับ
หวังว่าเจ้าของร้าน LOVE คงยอมรับคำวิจารณ์ได้นะครับ

ข้อดี
1. ขนาดร้านกำลังดีสำหรับคนประมาณ 80-100 คน
2. เจ้าของร้านเป็นกันเอง เล่นได้เต็มที่จนถึงเวลาอันควร
3. ค่าสถานที่ไม่แพง
4. ที่จอดรถเหลือเฟือ
5. ใกล้บ้านผม (...เย้ยย..ไม่เกี่ยว)

ข้อเสีย
1. น้าnit ไม่สามารถขนชุดเครื่องเสียงหรือเข้ามาเซ็ทระบบล่วงหน้าได้ก่อนวันงาน ทำให้มีเวลาเตรียมตัวน้อย
2. ขัดใจนิดหน่อยในงานมีตติ้งที่ต้องสั่งที จ่ายที รอเงินทอนทีครับ
แต่เข้าใจครับว่า ป้องกันความสับสนในการเก็บเงิน
3. พอคนเยอะแล้วอาหารออกช้ากว่าปกติมาก

คราวหน้า ขอเสนอให้จัดที่ร้าน love เหมือนเดิม แต่เป็นบุฟเฟ่ต์แล้วรวมกับค่าบัตรไปเลยครับ
เมนูเด็ดประจำร้านก็เข็นมาเลย ส่วนบางอย่างอาจจะไม่ต้องทำเอง เช่น ไปซื้อหมูสะเต๊ะแถวๆซอยอุดมสุข 47, ไปซื้อผัดไทร้านส้มตำ-ไก่ทอด ตรงซอย 49, สั่งตะโก้พี่แดงมาเป็นขนมหวาน ฯลฯ

(24-06-2009, 11:31)san Wrote:

ม ม้า ครับ

ถ้าจะต่อเพลง..
ขอเชิญที่กระทู้ อยู่ว่างๆ.... ครับ

ตัวอย่างความคิดเห็น....
เมื่อถึง Meeting คราวหน้า ร้าน Love คงมีห้องกั้นติดแอร์แล้วนะ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - povation - 02-07-2009

ได้ข่าวมาว่าร้าน Love จะมีทีเด็ด เร็วๆนี้
เป็นความจริงประการใดครับ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - karn - 02-07-2009

(25-06-2009, 16:51)โฟล์คน้อย Wrote: เสียดายครับ.. ยังไม่ได้เจอใครเลย..
คิดถึง ครับ..

คิดถึงเจ้าืมือจิงจิ๊งงงงงงงง.............จะมีใครอยากเป็นบ้างมั๊ยเนี่ย..
อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!

ถ้ามีเจ้ามือ...ขออยู่ขาบ๊วยยี่สิบครับน้าTongue

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - yodLove - 02-07-2009

(02-07-2009, 12:44)povation Wrote: ได้ข่าวมาว่าร้าน Love จะมีทีเด็ด เร็วๆนี้
เป็นความจริงประการใดครับ

พี่นี่หูตาเยอะจริงๆ ซุบซิบแค่ในวงยังเล็ดลอดออกมาได้Tongue
มีแน่นอนครับแต่ขออุบไว้ก่อนนะครับน้าๆBig Grin งานนี้เข็มขัดสั้นกันเลยหละครับBig Grin

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - povation - 02-07-2009

อาการตาลุกโพลน....หูสองข้างกระดิก
มือเท้าสั่นไหวตลอด...แต่ไม่น่าเป็นห่วง

ผมเดาได้แค่นี้แหละครับ