NimitGuitar webboard
ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) (/showthread.php?tid=4202)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - karn - 23-09-2009

(22-09-2009, 20:14)ยอดเยี่ยม69 Wrote: มีคนเอาปลวกมาปล่อยในเว็บด้วย ผมสังเกตุจากกระทู้น้ากานต์ครับ
น้าเว็บช่วยดูแลหน่อยครับ เดี๋ยวมันจะแทะไปทั่ว Cool

มดครับพี่Big Grin ก็คนมันหวานอ่ะ (มันด้วยนะ)Tongue

(22-09-2009, 22:15)Dunkins Wrote: คุณหนุ่มเล่นดนตรีได้ประทับใจเพื่อนๆ ทุกคนมาก
รู้จักร้านนี้เพราะไปฟังคุณหนุ่มเล่นดนตรี
เด๋วจะบอกต่อๆ กันไปเยอะๆ นะ จะได้มาลองดูกันว่า ของเขาดีจิงๆ
Wink

น้าหนุ่มเค้าเป็นนักดนตรีชื่อดังของอุดมสุขเลยนะครับ (ดังอยู่ซอยเดียว)Big Grin

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Dunkin's - 24-09-2009

เพื่อนๆ ฝากถามว่า พี่หนุ่มเข้าร้านวันไหนบ้าง เขาอยากฟังพี่ร้องเพลงและก้ออยากเจอตัวเป็นๆ ค่ะ Cool

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Tai Labour - 24-09-2009

งานเข้า...ออก...
เข้าๆ...ออกๆ...
เข้าออก...เข้าออก....

ดังใหญ่แล้ว Noom Love garden Big Grin

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Katayoot - 24-09-2009

ขอบคุณมากครับ คุณ Dunkin's เขิ๊นนน เขิลลลย์.. :p

ร้าน LOVE เรามีดนตรีคุณภาพหลายวงเลยครับ (อยากให้มาทุกวันเลย อิ ๆ )

ผมเข้าร้านทุกวัน แต่เค้าให้เล่นแค่....

อังคาร 21.15 - ร้านเลิก
ศุกร์ 21.15 - 22.30 แล้วก็ต่อด้วย Emotion town เจ้าของเพลง เหตุเกิดจากความเหงา....
เสาร์ 23.30 - ร้านเลิก

มาบ่อย ๆ นะครับ Smile

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Dunkin's - 24-09-2009

ขอบคุณค่ะ Smile
ก่อนหน้านี้เขียนเมลล์บอกต่อๆ เพื่อนไปเยอะเลย และก้อ FW ต่อๆ กันไปอีกหลายฉบับ คาดว่าน่าจะได้รับการตอบรับที่ดีค่ะ .. แล้วไว้พบกันนะค่ะ .. Rolleyes ..

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - Katayoot - 24-09-2009

(24-09-2009, 14:38)Dunkins Wrote: ขอบคุณค่ะ Smile
ก่อนหน้านี้เขียนเมลล์บอกต่อๆ เพื่อนไปเยอะเลย และก้อ FW ต่อๆ กันไปอีกหลายฉบับ คาดว่าน่าจะได้รับการตอบรับที่ดีค่ะ .. แล้วไว้พบกันนะค่ะ .. Rolleyes ..

เดี๋ยวนามบัตรเสร็จ จะเอาไปให้ที่ office นะครับ

(เค้าช่วยแล้วเอาใหญ่ อิ ๆ :p ) ขอบคุณอีกครั้งครับ

------------------------------------------------

ประกาศให้ทราบทั่วกับ ร้าน LOVE จะเพิ่มเมนูเด็ด (พวกชะอม, กระเฉด, อะไรที่ต้องเด็ดอ่ะ)

ล้อเล่นครับ... เมนูเด็ดสะระตี่ อร่อยลืมอิ่มแน่นอน เร็ว ๆ นี้ มานะ นะ ....

วันนี้นัทกับเพื่อนๆ กำลังคิดกันอยู่ว่า ถ้าฝนไม่ตกหนักเหมือนเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา เราจะไปฟังพี่หนุ่มร้องเพลงกันค่ะ แต่วันนี้พี่ไม่ได้อยู่ที่ร้านเนอะ ....... เด๋วต้องตกลงกันในทีมก่อน ......

นัทตั้งใจจะไปถ่ายรูปอาหาร และก้อเมนูเพิ่มค่ะ เพื่อนที่ Office เขา request กันมาว่า ให้ใส่รูปอาหารและก้อเมนูแนะนำ ลงไปใน FW mail ด้วย ...

มีคนถามกันมาเยอะเลย ทั้งชาวไทยและต่างชาติ และเรา comfirmed ไปแล้วว่า อร่อยมากๆ ค่ะ

ส่วนวันศุกร์ที่ 2 กันยา, นัทกับเพื่อนๆ ตกลงกันในเบื้องต้นว่า เราจะยกโขยงกันไปค่ะ ........
ถ้าไม่เกิดเหตุใดใดกันซะก่อน คาดว่าน่าจะเป็นตามนี้ค่ะ ..........................

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม พี่หนุ่มบอกได้เลยนะค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ Cool

เตรียมรับการขอบคุณจากทีมงาน LOVE ได้ ณ บัดนี้ครับ...

อ่าวววว หุ้นส่วนทั้งหลาย... เชิญจ้า Tongue

ปล. ศุกร์ที่ 2 จะเตรียมพร้อมให้ดีที่สุดเลยครับ รับรองเลย.. ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ครับ

RE: ร้าน LOVE (garden number 8) ร้านของชาวบ้านฟ้า... :) - karn - 24-09-2009

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ...

(ตามสั่งเลย)

ฝนทำท่าจะตกอีกแล้วค่ะ ไม่ชอบเลย ...
แต่ 2 วันที่ผ่านมา ลาดพร้าวไม่ตกเลย ... ดีจัง ...
ที่ทำงานไฟดับทั้ง 2 วันเลย ...
วันแรกเดินลง 18 ชั้น ขาสั่นเลย ... แต่ได้กลับบ้านก่อนเลิกงานตั้งครึ่งชั่วโมงแหนะ ..
5555++ ... เพิ่งกลับมาจาก company annual trip ด้วย ....

วันที่ 2 ไฟดับตอนเย็น .. จบไปอีกเหมือนกัน ....

วันนี้ ต้องรอดูแฮะ .........

Wink