NimitGuitar webboard
me and my family are having dinner at scenery resort - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: me and my family are having dinner at scenery resort (/showthread.php?tid=3987)

Pages: 1 2

me and my family are having dinner at scenery resort - Kitja - 06-05-2009

It is very beautiful resort. Good view. No hot. And it located at saunphung ratchaburi

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - .::.pOoH.::. - 06-05-2009

โฮ่วว ไป scenery ที่เค้าว่าคือสวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย น้ากิจจังเลยเขียนไทยไม่ได้สะละ !!!

Big Grin

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - lekleklek - 06-05-2009

เคยไปกับแฟนเก่า บรรยากาศดีมากครับ ตอนกลางคืนขึ้นไปเล่นกีตาร์ดูดาว เพลินเลย ไปหนาวๆนะ แทบไม่อยากกลับบ้าน ตอนนี้ที่เป็นเหมือนอพาร์ทเม้นคงเสร็จแล้วมั๊งครับ

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - Kitja - 06-05-2009

กลับมาแล้วครับ ที่จริงอยากจะโพสรูปลงไปครับ แต่ว่าโพส ผ่านไอโฟนไม่ได้ครับ บรรยากาศดีครับ ไปถึง ทุ่มกว่า ๆ อยู่ถึง สามทุ่ม แล้วก็กลับบ้านครับ ห่างจากบ้านผม 60 กม.เองครับ เลยเอารูปเก่า ๆ มาลงให้ดูครับ
ต่อนะครับ
ชุดสุดท้าย

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - poPPie - 06-05-2009

แค่ 32 โลเอง ได้ออกไปประเทศเพื่อนบ้านละ
เห็นน้ากานบอกว่าถ้าขึ้นไปถึงต้นน้ำวิวจะสวยมากเลย จริงมั๊ยครับ
[Image: img47331.jpg]

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - Kitja - 06-05-2009

จริงครับ จุดที่สุดชายแดน ทางจ.ราชบุรีคือ เขากระโจมครับผมมีภาพเก่า ๆ ที่เคยไปครับ
ภาพชุดนี้ถ่ายไว้ตั้งแต่ 2004

จากการถามตำรวจตระเวนชายแดนที่เขากระโจมบอกว่าข้างล่างเป็นกับระเบิดเต็มไปหมด เส้นแบ่งเขตแดนก็อยู่ขนเขากระโจมครับ ภาพสุดท้ายที่เป็นภาพฐานของทหารฝ่ายประเทศเพื่อนบ้านครับ โดยหันปากกระบอกปืนมาที่พวกเราครับ ฮิ ๆๆๆ

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - povation - 06-05-2009

ตามภาพประกอบ...

[Image: 35602689.jpg]

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - karn - 06-05-2009

(06-05-2009, 20:36)lekleklek Wrote: เคยไปกับแฟนเก่า บรรยากาศดีมากครับ ตอนกลางคืนขึ้นไปเล่นกีตาร์ดูดาว เพลินเลย ไปหนาวๆนะ แทบไม่อยากกลับบ้าน ตอนนี้ที่เป็นเหมือนอพาร์ทเม้นคงเสร็จแล้วมั๊งครับ

ก็มัวเล่นแต่กีต้าร์..ดูแต่ดาว...

(06-05-2009, 22:22)poPPie Wrote: แค่ 32 โลเอง ได้ออกไปประเทศเพื่อนบ้านละ
เห็นน้ากานบอกว่าถ้าขึ้นไปถึงต้นน้ำวิวจะสวยมากเลย จริงมั๊ยครับ

ต้นน้ำ..ที่ตัวเมืองกาญจน์ก็สวยครับBig Grin

ภาพที่สองเป็นทางขึ้นครับ คราวนั้นเป็นคาราวานของรถแลนโรเวอร์ ทางชันเกือบ 30 องศาได้ครับ ต้องใช้รถที่มีพลังและต้องเป็นขับเคลื่อนสีล้อเท่านั้น เวลาขึ้นต้องขับแบบงูเลื้อยครับขึ้นตรง ๆ มันจะลื่นครับ ถ้าเป็นหน้าฝนขึ้นไม่ได้ครับ อันตรายสุด ๆ
ขอบคุณครับพี่ป๋อ ผมโพสจากไอโฟนไม่ด้ เลยส่งภาพไปให้พี่ป๋อช่วยลงให้ครับ เป็นภาพสด ๆ ครับ ผมเกือบหลับครับ เพราะอากาศร้อน แต่มีลม เลยไม่ร้อนครับ หลับได้เลยครับ แต่อาหารค่อนข้างแพงครับ

RE: me and my family are having dinner at scenery resort - myakira - 06-05-2009

(06-05-2009, 23:01)Kitja Wrote: แต่อาหารค่อนข้างแพงครับ
น้าสิงห์เกษตรเอาปืนจ่อถามผู้จัดการเค้าสิครับว่าลดได้เท่าไหร่ Big Grin
(06-05-2009, 22:59)karn Wrote:
(06-05-2009, 20:36)lekleklek Wrote: เคยไปกับแฟนเก่า บรรยากาศดีมากครับ ตอนกลางคืนขึ้นไปเล่นกีตาร์ดูดาว เพลินเลย ไปหนาวๆนะ แทบไม่อยากกลับบ้าน ตอนนี้ที่เป็นเหมือนอพาร์ทเม้นคงเสร็จแล้วมั๊งครับ

ก็มัวเล่นแต่กีต้าร์..ดูแต่ดาว...
คริ..คริ... 10 แต้มเลยน้ากาน
(ไม่ช่วยแซว แต่ช่วยซ้ำได้มั้ยครับ Tongue )