NimitGuitar webboard
สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? (/showthread.php?tid=3978)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - BENZ - 06-05-2009

นับถือน้องปิ๊งจริงๆ ขยันมาก Big Grin

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - yodchula - 06-05-2009

ถ้าบอกว่าพ่อแม่ของพวกเธอเป็นคนเดียวกันนี่ผมเชื่อเลยนะ!!

น่ารักดีครับ Big Grin

hidden - Katayoot - 07-05-2009

รุ่นผมก็ดูและศึกษาประวัติศิลปินที่ชื่นชอบเหมือนกัน ขนาดเอามาทำเป็นหนังเชียวนะ แต่ดัดแปลงเรื่องราวไปเยอะมาก

ก็คาราบาวไง๊.....

ถนนแห่งเสรีภาพ... น่าจะใช่นะ Tongue

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - Webmaster - 07-05-2009

ไม่เท่าไหร่ ก็แค่ ขาว หุ่นดี หน้าตาดี ก็แค่นั้น...

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - dejemerry - 07-05-2009

โซนยอชิแด, โซชิ, Girls? Generation, SNSD จะเรียกชื่อไหนก็ความหมายเดียวกัน(แฟนคลับ มักเรียกพวกเธว่า พี่สาว)
เกิร์ลกรุ๊ปจาก SM ค่ายดัง ที่ประกอบด้วยสาวๆทั้งเก้าคน
ยุนอา, ทิฟฟานี่, ยูริ, ฮโยยอน, ซูยอง, ซอฮยอน, แทยอน, เจสสิก้า และซันนี่
จนถึงตอนนี้คงแทบไม่มีใครที่ไม่รู้จักพวกเธอ

แต่ว่าก่อนนั้นล่ะ ก่อนหน้าที่พวกเธอจะมาถึงจุดนี้ได้ พวกเธอต้องผ่านอะไรมาบ้าง
ไม่ใช่แค่ความน่ารัก ความรั่ว หน้าตา ความสามารถ การร้อง การแสดง การเต้น
พวกเธอยังมีความพยายามที่จะทำฝันของตัวเองให้เป็นจริง

ถ้ารักอยู่แล้ว จะรักมากขึ้น
ถ้าเพียงหลงรูป จะกลายเป็นหลงรัก

ได้โปรดโยนอคติทั้งหลายทิ้งคลองไปให้หมด
อย่าเชื่อเพียงข่าวลือ อย่ามองคนเพียงเปลือกนอก

มองดูด้วยตาของตนเอง
รับฟังด้วยหูของตนเอง
สัมผัสด้วยใจของตนเอง

โปรดมอบความรักและกำลังใจให้พวกเธอด้วยนะคะ

ความฝันที่ใช้เวลาฟูมฟักมานับปี เทรนกันมานานแสนนาน

9 เดือนของซันนี่(แต่เธอใช้เวลาฝึกฝนอยู่นาน9 ปีทีเดียวค่ะ ก่อนที่จะมารับการฝึกที่ค่ายนี้)

3 ปี 3 เดือนของแทยอน

3 ปี 7 เดือนของทิฟฟานี่

5 ปี 11 เดือนของยูริ

6 ปี 1 เดือนของฮโยยอน

6 ปี 3 เดือนของซูยอง

6 ปี 6 เดือนของซอฮยอน

7 ปี 2 เดือนของยุนอา

และ

7 ปี 6 เดือนของเจสสิก้า

ยาวนานยิ่งนัก

ยาวนานเกินกว่าใครหลายคนจะทนได้

---------------------------------------------------------
----------------------------------------------------------
-------------------------------------------------------------
------------------------------------------------------------------
ข้อมูลจากน้องพลอยค่ะ

ความพยายาม อยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นค่ะ
ยกนิ้วโป้งให้น้องพลอยเลยนะลูก ข้อมูลแน่นมาก ๆ
ป้าแดงเคยดู MV และเคยฟังเพลงผลงานวงนี้มา
พอสมควร จากน้องปิ๊ง ชอบและชื่นชมในความน่ารัก
ความสามารถ ทั้งร้อง ทั้งเต้น สุดยอด ทุก ๆคนค่ะ
ขอบคุณน้องพลอยนะคะ สำหรับข้อมูลที่ละเอียดยิบ Big Grin

ปล. ทำไมน้าป๋อไม่ไปโพสต์ที่กระทู้ คอเกาหลีละคะ
เพราะว่าในกระทู้คอเกาหลี น้องปิ๊งก็มีข้อมูลอยู่พอสมควร
(แต่ถ้าไปโพสต์ที่กระทู้คอเกาหลี คงมะมีใครเข้าไปอ่านหรอกเนอะ)

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - Tai Labour - 07-05-2009

Quote:ปล. ทำไมน้าป๋อไม่ไปโพสต์ที่กระทู้ คอเกาหลีละคะ
เพราะว่าในกระทู้คอเกาหลี น้องปิ๊งก็มีข้อมูลอยู่พอสมควร
(แต่ถ้าไปโพสต์ที่กระทู้คอเกาหลี คงมะมีใครเข้าไปอ่านหรอกเนอะ)

โทรไปถามหรือบอกแกจะดีกว่าครับป้าแดง มีเบอร์พี่ปร๋อยังครับ? Big Grin

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - povation - 07-05-2009

(07-05-2009, 10:39)Labour Wrote:
Quote:ปล. ทำไมน้าป๋อไม่ไปโพสต์ที่กระทู้ คอเกาหลีละคะ

โทรไปถามหรือบอกแกจะดีกว่าครับป้าแดง มีเบอร์พี่ปร๋อยังครับ? Big Grin

หมายเลขโทร. ของผมมีอยู่ที่ Profile ของผม ให้เค้าโทร.มาได้ตลอด 24 ชม.เลยครับน้า..หน่ายต๊า.....

RE: สวยหรือน่ารักที่สุดในโลก...? - dejemerry - 07-05-2009

(07-05-2009, 11:40)povation Wrote:
(07-05-2009, 10:39)Labour Wrote:

หมายเลขโทร. ของผมมีอยู่ที่ Profile ของผม ให้เค้าโทร.มาได้ตลอด 24 ชม.เลยครับน้า..หน่ายต๊า.....

ขอบพระคุณค่ะน้าป๋อ เกรงใจมาก ๆ เอาไว้ pm หรืออีเมล์คุยกันดีกว่านะคะ Big Grin

hidden - Katayoot - 07-05-2009

ชอบกันแน่เลย.. ไม่รู้นะ เดาเอา

TongueTongueTongueTongueTongueTongue

RE: hidden - povation - 07-05-2009

(07-05-2009, 12:39)Katayoot Wrote: ชอบกันแน่เลย.. ไม่รู้นะ เดาเอา

TongueTongueTongueTongueTongueTongue

จะบอกว่า...เหมือนชื่อกระทู้ ก็จะดูเว่อและไม่จริงใจไป