NimitGuitar webboard
ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting (/showthread.php?tid=367)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - SARUN - 20-10-2007

pOoH Wrote:อย่าใส่ข้อมูลมากสิครับ เดี๋ยวมั่วไม่ออก
ทำไงได้ครับ อยู่แผนก โฆษณษา ชวนเชื่อ ต้องใส่ข้อมูลแน่นๆไว้ก่อน เด๋ยวไม่ขลัง Tongue
เรื่อง เดี๋ยวมั่วไม่ออก ในบ้านนี้ ระดับเทพทั้งนั้น...เชื่อมือได้ เนียนทุกคน เชื่อผมดิTongue

ปล ห่วง..รถน้าอาการเป็นไงบ้าง ถึงขนาด สายพาน Timing ขาดป่าว อ่วมเลยนะน้า (จากผู้มีประสบการณ์จริงTongue)

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - .::.pOoH.::. - 20-10-2007

ไม่มีอะไรเสียครับ เปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่าง...

แล้วอาชาน้าซาร์ซ่อมเสร็จยังครับ ต้องไปทุบช่างเถอะให้หายแค้น!

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - boobyblue - 20-10-2007

"เพลงมิตรภาพ"
เพลงนี้ชื่อ"เพลงมิตรภาพ"
ไม่ใช่มิตรภาพเฉยๆ
ผมเขียนเพลงนี้โดยความตั้งใจต้องการร้องที่บาลินีครั้งแรก
แต่ทว่าไม่ได้ร้อง............
แต่ผมก็ตั้งใจเขียนเพลงนี้ให้กับการรวมตัวของพวกเรา
เริ่มต้นจากเรื่องตัวจริงตัวปลอม
ซึ่งบัดนี้ไม่มีจริงไม่มีปลอมแล้ว
มีแต่ของแท้!!
ในขณะที่ผมเขียนเพลงนี้ผมจินตนาการว่า
พวกเราคงได้มีโอกาสได้ร้องร่วมกันสักครั้ง
เป็นการร้องหมู่ร้องด้วยน้ำใสใจจริง
ร้องด้วยความอยากร้องร่วมกัน
หากเป็นจริงภาพและเสียงนั้นต้องประทับจำใจผมไปยาวนาน
และผมก็เพ้อๆไปว่างานชุมนุมใหญ่ครั้งนี้ผมอาจมีโอกาสได้เห็นภาพนั้น
แต่ก็คงหวังไกลไป.....ผมไม่ทราบเลยว่าจะมีใครอยากร้องด้วยหรือไม่?
แต่ถึงผมจะร้องเพียงลำพังผมก็จะร้องด้วยหัวใจ...
เพราะผมรู้สึกอิ่มในมิตรภาพเหลือเกิน
ผมดีใจที่ผมได้มาพบกับพวกเราทุกคนในโลกเสมือนที่เป็นความจริงแล้ว.......

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - SARUN - 21-10-2007

boobyblue Wrote:"เพลงมิตรภาพ"
เพลงนี้ชื่อ"เพลงมิตรภาพ"
ไม่ใช่มิตรภาพเฉยๆ
ผมเขียนเพลงนี้โดยความตั้งใจต้องการร้องที่บาลินีครั้งแรก
แต่ทว่าไม่ได้ร้อง............
ผมดีใจที่ผมได้มาพบกับพวกเราทุกคนในโลกเสมือนที่เป็นความจริงแล้ว.......

ดีใจ ที่น้าบู มาช่วยเขียน โฆษณาชวนเชื่อ เห็นมะ เรื่องเพลงมิตรภาพที่น้าจะร้อง จะเล่าที่มาที่ไปได้ดีกว่า....
งานนี้ยังร้องไม่ได้ งานต่อไปก็ต้องร้องได้ อย่าเพิ่งท้อ ร้องต่อไป Bobby Blue

รอท่านอื่นๆ มาช่วยกันโฆษณาชวนเชื่อ อยู่นะครับ

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - boobyblue - 21-10-2007

เพลงชื่อ"สเปะสะปะ"

เมื่ออาทิตย์ก่อน...............
คืนวันหนึ่งขณะผมกำลังปั่นจักรยานกลับบ้าน
ผมพบชายคนหนึ่งเดินโซเซบนถนนซอยใต้แสงจันทร์ใกล้เสาไฟฟ้าหลอดขาด
เขาเดินสะโหลสะเหลไร้ทิศทาง
ผมไม่รู้ว่าเขาจะไปไหน
แต่ผมรู้ว่าเขารู้.............แต่อาจบางทีเขาอาจไม่รู้
ส่วนผมเมื่อเห็นเขาพลันความรู้สึกบอก
เขาเมา!
ความคิดต่อมา......ผมก็รู้สึกเมาเหมือนเขา!!
ผมเห็นภาพบางอย่างเกิดขึ้นในใจ
เกิดคำถามพรั่งพรูไม่ต้องการคำตอบ
ชีวิตเรากำลังเดินไปสู้หนใด?
ใครตอบได้..............
เราอาจแค่เดินๆๆๆไปตามทางที่ถูกสร้างไว้แล้ว
แต่เราไม่เคยถามตนเองหรือฉงนสงสัย
ทำไมกูต้องไปตามทางนี้ว่ะ?
ผมถามตัวเองอย่างนั้น
แล้วผมก็รู้สึกเมาไม่ต่างไปจากชายคนนั้นเลย
เพลงนี้จึงเกิดขึ้นฉับพลับ!

"สะเปะสะปะ"

ผมนั้นเดินโซเซ.............ยังไม่รู้ทิศทาง
ยังล่องลอยเควิ้งคว้าง...........ดั่งอ้างว้างกลางอากาศ
ก็ไม่รู้จะเป็นอย่างไร..............ชะตาเคลื่อนไหวไร้แวว

เห็นผู้คนมากมาย.................เดินกันไขว่ไปมา
มองดูเหมือนไร้หน้าตา.............อย่างกับเงาวูบไหว
มันเลื่อนไหลผ่านไป.................ผมเหมือนคล้ายสะลืมสะลือ

ดื่มมาใช่มั้ย...........ก็จำไม่ได้
แล้วเมาใช่มั้ย............จำได้ไม่ได้ดื่ม
ทวนสติรื้อฟื้น............มันเมาอะไร...มันเมาอะไร...........ว่ะ!

แล้วผมจะไปไหน.....................ใครก็ได้ช่วยบอกที
โซเซระดับนี้......................จัดสมดุลย์ไม่ได้
มันเพียงอยากไป.....................ตะบี้ตะบัน

โดยไม่มีจุดหมาย.................ทุกสิ่งคล้ายเป็นภาพลวงตา
ผมไม่เชื่อที่เห็นด้วยตา.................ไม่นำพาสิ่งที่เห็น
มันใช้แต่ใจคลำไป....................สะเปะสะปะ!!

ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะร้องเพลงนี้ดีหรือไม่
อะไรจะเกิดขึ้นต่อไปจากวินาทีนี้ใครจะไปรู้ได้
ผมเองก็สุดคาดเดา
วันนั้นผมอาจไม่ร้องเพลงนี้ก็เป็นได้

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - SARUN - 21-10-2007

boobyblue Wrote:เพลงชื่อ"สเปะสะปะ"
ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะร้องเพลงนี้ดีหรือไม่
วันนั้นผมอาจไม่ร้องเพลงนี้ก็เป็นได้

มาร้องรำทำเพลงกัน หลังเวที หรือ หลังงานเลิก ก็ได้ครับ .... ผม จะ Jam แบบ"สเปะสะปะ" ด้วย
แต่ถ้าจะเล่นบนเวที เชิญก่อนเลยครับ คนเดียวเลย
อ้าว...ใครจะJam แสดงความจำนงค์ได้เลยจ้า แล้วเจอกันหลังงานเลิก

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - povation - 21-10-2007

เพลงของน้าบูที่แต่งเองนั้นเพราะทั้งคำร้องและทำนองที่ลงตัว
แต่หลายคนยังร้องและเล่นตามไม่ได้ ผมเองก็มัวแต่ไปเตรียมการเรื่องอื่นๆในงาน
ถ้าแสดงบนเวที เกรงว่าจะทำให้รสชาดไม่มันส์เท่าเจ้าของเพลงร้องครับ
ต้องมีสักวันต้องมีสักวัน

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - hattaya111 - 21-10-2007

นัยยะ ความหมายดีเเน่เเท้......

น้องหนึ่งนั้น หากมีโอกาศเเห่งโชคที่อำนวย คงได้ยินรับสดับ

หากมีจังหวะเเห่งกาล เเละ สมเเก่เพลาอันควร คงได้ ร่วมบรรเลง สดับ สนับสนุน ร้อง

คงจะใช้ใจคลำไป ร่วมเดินทางในดินเเดน ...ดังวาทะ เเห่ง สุนทรกวี ท่านพี่ boobyblue

ขอบคุณที่สร้างผลงานครับ

ผมคงมีโชคบ้างนะ .....

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - boobyblue - 21-10-2007

hattaya111 Wrote:นัยยะ ความหมายดีเเน่เเท้......

น้องหนึ่งนั้น หากมีโอกาศเเห่งโชคที่อำนวย คงได้ยินรับสดับ

หากมีจังหวะเเห่งกาล เเละ สมเเก่เพลาอันควร คงได้ ร่วมบรรเลง สดับ สนับสนุน ร้อง

คงจะใช้ใจคลำไป ร่วมเดินทางในดินเเดน ...ดังวาทะ เเห่ง สุนทรกวี ท่านพี่ boobyblue

ขอบคุณที่สร้างผลงานครับ

ผมคงมีโชคบ้างนะ .....

โชคอยู่ข้างคุณแล้ว
เพียงแต่ลงมือ!!

อย่าคาดว่าจะเป็นอย่างที่หวังเลยครับ
น้าหนึ่งอาจผิดหวังเมื่อพบผมก็ได้
เพลงของผมอาจไม่เป็นสรรพรสอันใดให้อยากฟังซ้ำเลย
มีแต่จะอยากลืมอยากผ่านมันไปอย่างสายลมในฤดูหนาวที่มาเพียงชั่ววูบ!!

RE: ต่อเนื่องจาก รายชื่อเพลง ใน งาน ASBFMeeting - hattaya111 - 22-10-2007

ศิลปะที่เกิดขึ้น มีทิศทาง มีวิถีของมัน

ทุกสิ่งมีที่ทาง เเละ การเป็นอยู่

ผมอ่านเเค่ วิธืคิด ก้อนึกชมชอบ สนับสนุนในใจ

หาก ผมช่วย เอื้อใจ หรือโดยการใดๆ

อาจเพียงน้อยนิด เสริงส่ง เเรงขับในงานท่านได้

ก้อ พร้อมยินดี ประกอบ เกื้อ กลึงเกลา ข่วยนำพา ให้งานได้เดินทาง