NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 15-11-2007

dejemerry Wrote:
san Wrote:
pinkuitarz Wrote:สวัสดีค่ะ แม่ Tongue

เออะ มาทักกันอย่างนี้เลยหริอครับ

ตกลงกลับมาจากโรวเรียนปุ๊บ

เดินผ่านไม่ทักแม่แดง แล้วค่อยมาทักในบอร์ดหรือจ๊ะ อิอิRolleyes

เป็นไงล่ะ ลูกสาวป้าแดงน่ารักมั้ย..รู้จักสัมมาคาราวะขนาดไหน เดินผ่านทำเป็นไม่ทัก
แต่ไปทักในบอร์ด น่าร๊ากกกกกกกกกกก...ไปอาบน้ำนะจ๊ะลูก เดี๋ยวพ่อตื่นมาจะดุเอา
แม่ไม่ช่วยด้วยนะจะบอกให้...กรู้.....Big Grin

ขณะนี้.. เวลา 18 นาฬิกา 13 นาที ... pinkuitarz รายงานข่าว...

พ่อตื่นแล้วค่ะ... Big Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 15-11-2007

dejemerry Wrote:ช่ายยยย...ถึงแม้ว่าป้าแดงจะกร่นจะด่าว่าน้าสั่นเทายังไง..แต่ในใจลึก ๆ ของป้าแดง
จริง ๆ แล้วก็เกลียดชังและรังเกียจเธออยู่เสมอไม่เคยเปลี่ยนไป...

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ปัทโธ่!!! ผมจะยิ้มอยู่แล้วเชียวครับBig Grin

pinkuitarz Wrote:ขณะนี้.. เวลา 18 นาฬิกา 13 นาที ... pinkuitarz รายงานข่าว...

ค้างคาวชัดๆ นอนกลางวัน แล้วมานั่งโพสกีต้าร์ ตอนกลางคืน!!!

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 15-11-2007

san Wrote:
dejemerry Wrote:ช่ายยยย...ถึงแม้ว่าป้าแดงจะกร่นจะด่าว่าน้าสั่นเทายังไง..แต่ในใจลึก ๆ ของป้าแดง
จริง ๆ แล้วก็เกลียดชังและรังเกียจเธออยู่เสมอไม่เคยเปลี่ยนไป...

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ปัทโธ่!!! ผมจะยิ้มอยู่แล้วเชียวครับBig Grin

ก๊ากกกกกกกกกกกกก..สะใจ...Big Grin
pinkuitarz Wrote:ขณะนี้.. เวลา 18 นาฬิกา 13 นาที ... pinkuitarz รายงานข่าว...

ค้างคาวชัดๆ นอนกลางวัน แล้วมานั่งโพสกีต้าร์ ตอนกลางคืน!!!

อย่าทะลึ่ง..บังอาจเล่นของสูงเหรอ คนต่ำเตี้ยอย่างเธอสูงเท่าไหร่กัน..
น้าป๋อเค้าสูงตั้ง 180 ซม.

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 15-11-2007

dejemerry Wrote:ก๊ากกกกกกกกกกกกก..สะใจ...Big Grin

อย่าทะลึ่ง..บังอาจเล่นของสูงเหรอ คนต่ำเตี้ยอย่างเธอสูงเท่าไหร่กัน..

หัวเราะซะเสียงดังไม่อายคนอื่นเลยนะครับ

ใช่ซี่ ผมมันเตี้ย หม้อต้อ

ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมเอากระดูกน้องปั๊ง มาต่อก็ได้ครับRolleyes

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 15-11-2007

san Wrote:
dejemerry Wrote:ก๊ากกกกกกกกกกกกก..สะใจ...Big Grin

หัวเราะซะเสียงดังไม่อายคนอื่นเลยนะครับ

ใช่ซี่ ผมมันเตี้ย หม้อต้อ

ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมเอากระดูกน้องปั๊ง มาต่อก็ได้ครับRolleyes

ทาลึ่งอีกและ..แบกข้าวสารให้น้อยลงหน่อย ดื่มนมทุกวัน ออกกำลังกายสม่ำเสมอ
รับรอง ยังไง ยังไงก็ไม่สูง...ก๊าก ก๊ากกกกกก....กรู้...Big Grin

dejemerry Wrote:ทาลึ่งอีกและ..แบกข้าวสารให้น้อยลงหน่อย ดื่มนมทุกวัน ออกกำลังกายสม่ำเสมอ
รับรอง ยังไง ยังไงก็ไม่สูง...ก๊าก ก๊ากกกกกก....กรู้...Big Grin

ผมคงแก่เกินแกง(ไก่ตุ๋น) ที่จะสูงแล้วหละครับ

แต่ยังไงคนเรา ก็รัก กันที่หัวใจนะครับ

อย่างที่น้าป๋อกับพี่แดง ที่รักกัน จนผมเห็นแล้ว ขนลุกเลย!!!

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

san Wrote:
dejemerry Wrote:ทาลึ่งอีกและ..แบกข้าวสารให้น้อยลงหน่อย ดื่มนมทุกวัน ออกกำลังกายสม่ำเสมอ

ผมคงแก่เกินแกง(ไก่ตุ๋น) ที่จะสูงแล้วหละครับ

แต่ยังไงคนเรา ก็รัก กันที่หัวใจนะครับ

อย่างที่น้าป๋อกับพี่แดง ที่รักกัน จนผมเห็นแล้ว ขนลุกเลย!!!

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

เอะอะ อะไรก็ขนลุก..ใช้ได้ ทุกเทศกาลเลยนะ..เลิกแบกข้าวสารแล้วกลับบ้าน
กลับช่อง อาบน้ำ กินข้าว นอนซะ..ฝันร้ายนะจ๊ะ..หลานรัก...Big Grin

dejemerry Wrote:เอะอะ อะไรก็ขนลุก..ใช้ได้ ทุกเทศกาลเลยนะ..เลิกแบกข้าวสารแล้วกลับบ้าน
กลับช่อง อาบน้ำ กินข้าว นอนซะ..ฝันร้ายนะจ๊ะ..หลานรัก...Big Grin

งั้นผมเดี๋ยวเคลียงานอีกแป๊บก็กลับบ้านแล้วครับ

ถ้าตอนดึกยังไม่นอน จะเข้ามาป่วนพี่แดงและน้าๆคนอื่นๆอีกเน้อRolleyes

ไปหล่ะครับ

ชะแว๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - myakira - 15-11-2007

san Wrote:
dejemerry Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ปุ๊ไม่รู้นี่นาว่าบ้านเต่ามีพระ!Big Grin
มาก็หลายครั้ง..เข้าออกทุกห้อง..แม้กระทั่งห้องลับ..
น้าปุ๊ไม่เห็นพระ..Oh my god !!! Rolleyes
เข้าตามตรอก ออกตามรู ตุ๊ด!!!Rolleyes
5555555555555 น้าสั่นตอบสั้นๆ แต่ได้ใจความมากฮ่ะ
ส่วนน้าปุ๊ ถ้าไม่เห็นพระก็ลองส่องกระจกสิฮับ ..อืม..แต่ก็คงไม่เห็นพระอยู่ดี เพราะในกระจกมีแต่สมี

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 15-11-2007

อันนิยองฮาเซโย... สวัสดีค่ะ พี่ม่าย Big Grin

วันนี้ปิ๊งมีเพลงเพราะๆมาฝากกันอีกแล้วนะคะ เพลงนี้...เป็นเพลงประกอบหนังเกาหลี+จีน เรื่อง The Myth ชื่อเพลงว่า Endless love ค่ะ ซึ่งร้องโดย เฉินหลง และ คิม ฮี ซุน คนจีนกับคนเกาหลีมาเจอกัน แม่แดงเค้าดูแล้ว บอกว่าเรื่องนี้สนุกมากๆ Smile >>

http://www.popcornfor2.com/music/c_m_themyth.php

...ยังไงก็ฝากเพลงด้วยนะคะ ลองฟังกันดูค่ะ Wink