NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 08-11-2007

san Wrote:
karn Wrote:avatar ใหม่ของป้าแดงสดใสมากครับ...

ทำเอาลืมสาวเกาหลีไปชั่วขณะTongue

ใช่แล้วครับน้ากานสุดหล่อ

ยังไงต้องขอขอบคุณที่ให้ยืมกีต้าร์ MartinD41 มาให้ลองเล่นถึง 2 ปี หรือเล่นจนเบื่อครับ

เป็นการชดใช้ หลังจากที่น้ากานทำให้ชีวิตผมเละเทะ แหลกเหลว เลอะเลือน แต่ผมว่ายังไม่ค่อยคุ้มค่าสำหรับผมนะครับ

ถ้าให้สมเหตุสมผล ผมขอ BMX ซี่รี่ 3210 คันนั้นแล้วกันครับ!!!

ส่วนอเวตาล ภาพใหม่ของป้าแดง

ผมว่าไม่เหมาะสมครับ

น้องปิ๊ง แลดู อนาจารเกินไป

และยังขมวดคิ้ว หลิ่วตาอีก

ไม่เหมาะ ไม่เหมาะ จริงๆครับ

จาก กองเซ็นเซอร์ฮับ !!!

พูดน่ะต้องหัดใช้สมองคิดก่อนแล้วค่อยพูดนะ..แต่เอ่อ. ก็ไม่เหมาะไม่ควรจริง ๆ อ่ะ
ขอบใจนะน้าสั่นเทา..อะจ๊ากกกกกกกก..ไม่เปลี่ยนว้อยยยย..

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 08-11-2007

โฟล์คน้อย Wrote:แสงดาวสวยพราวดูเด่น
เล็งเห็นเหมือนตาของเธอ
เฝ้าเพ้อหัวใจละเมอรำพัน

แสงเดือนเหมือนเตือนใจเศร้า
โอ้เรารักร้าวดวงใจ
คอยไปถึงตัวแสนไกลรักมั่น

จากเธอไปแล้วใจหายดวงใจ
ยังคิดถึงสายสัมพันธ์
รักมั่นมิวายคลายจาง

ขอเดือนช่วยเตือนใจมั่น
ใฝ่ฝันถึงเธอทุกวัน
มองจันทร์นึกความสัมพันธ์ครั้งก่อน

จากเธอไปแล้วใจหายดวงใจ
ยังคิดถึงสายสัมพันธ์
รักมั่นมิวายคลายจาง

ขอเดือนช่วยเตือนใจมั่น
ใฝ่ฝันถึงเธอทุกวัน
มองจันทร์นึกความสัมพันธ์ครั้งก่อน

.........................

โอ...... รุ่นเดอะ............

อิอิ เสี้ยมมมมมมมมม....

ขอคอร์ดด้วยค่ะน้าน้อยโฟล์ค..Big Grin

Ether Wrote:
dejemerry Wrote:ป้าอี เลือกเพลงใหม่จริง ๆ ป้าแดงถนัดเลยค่ะ สายทิพย์
ป้าอีชอบจริง ๆ หรือว่าเอาใจป้าแดงจ๊ะ เอ้า..อยากได้จัดให้เลยจ๊ะ..Big Grin

ไม่ได้เอาใจจ้า ป้าแดงรุ่นเดียวกะลุงของป้า (อิอิ) ลุงเล่นเพลงนี้บ่อย
ลูกศิษย์มาเรียนกับลุงไม่ว่าเรียนอะไร แกจะสอนเพลงนี้
มันฟังจนซึมซับ จนชอบไปเอง...

(แสง~~~ ดาว สวยพราวดูเด่น ...เล็งเห็นขี้ตาของเธอ)

ปล.ฝากถึงสิงห็จิ้มจุ่ม

ร้านมวลที่ว่าแน่ๆ อร่อยนักหนา พี่อยากให้ลองชิม
จิ้มจุ่มปิ่นเกล้า เชิงสะพานปิ่นเกล้า อร่อยทุกอย่าง
โดยเฉพาะนมหมูย่าง ถูกกว่ามวลฯ ด้วย...
ครั้งก่อนเช็คบิลมาพี่อึ้งเลย ถ้าเป็นปิ่นเกล้า กินแบบนั้น
ได้ 2 ชุด

ว่างๆ บอกเน้อ จะพาไปกิน....(พาไปกินนะไม่ได้พาไปเลี้ยง อิอิ)

อ๋อลุงป๊อปนั่นเอง ถ้าป้าแดงจะประสานเสียงจะได้มั้ยเนี่ยเพลงนี้ ฮึป้าอี

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Ether - 08-11-2007

ไม่ใช่ลุงป๊อบจ้าป้าแดงจ๋า

ลุง ที่เป็นพี่ชาย ของพ่อ ป้าเองจ้า

อ.รวิ จ้า บ่ใช่ อ.ปอบ

Ether Wrote:ไม่ใช่ลุงป๊อบจ้าป้าแดงจ๋า

ลุง ที่เป็นพี่ชาย ของพ่อ ป้าเองจ้า

อ.รวิ จ้า บ่ใช่ อ.ปอบ
อะจึ๋ย..หน้าแตก ป้านึกว่าลุงแถว ๆ นี้น่ะ
เอ่อใช่..ต้องประมาณรุ่นนั้นเลยเนอะ พี่ชายของพ่อ..Big Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - SARUN - 08-11-2007

dejemerry Wrote:อะจึ๋ย..หน้าแตก ป้านึกว่าลุงแถว ๆ นี้น่ะ
เอ่อใช่..ต้องประมาณรุ่นนั้นเลยเนอะ พี่ชายของพ่อ..Big Grin

ป้าเอ๊ยยยย ...ไม่น่าเลย ...เล่นของสูง (อายุ)
ต้องพักผ่อนเยอะๆนะครับ อย่าหักโหม งาน มาก

"รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอรอง....(Em นะครับ...พี่น้อง)"

PS.เห็นอะไร ก็เป็น เพลง ไปซะหมด ไม่รู้ทำไม ..ทำไมต้องเธอ....

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 08-11-2007

SARUN Wrote:
dejemerry Wrote:อะจึ๋ย..หน้าแตก ป้านึกว่าลุงแถว ๆ นี้น่ะ

ป้าเอ๊ยยยย ...ไม่น่าเลย ...เล่นของสูง (อายุ)
ต้องพักผ่อนเยอะๆนะครับ อย่าหักโหม งาน มาก

"รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอรอง....(Em นะครับ...พี่น้อง)"

PS.เห็นอะไร ก็เป็น เพลง ไปซะหมด ไม่รู้ทำไม ..ทำไมต้องเธอ....

จะเอ๋!!!

รู้สึกช่วงนี้จะซ่าเหลือเกินนะ

อะไรทำให้ กระสัน เอ้ย กนะชุ่มกระชวย ขนาดนี้

เมายาดองหรือเปล่าครับ!!!

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - SARUN - 08-11-2007

san Wrote:เมายาดองหรือเปล่าครับ!!!

:ซ่าร์ ไม่ดื่มครับ
แค่..ตกหลุมรักก็ตื้นๆพอ....เอาพอหนุกๆอ่ะน่า....

''ใคร ๆ ก็รู้ ว่าคุณมีแฟนแนบแน่นหนักหนา แล้วกาลเวลา ก็พาให้คุณ มาวุ่นกับผม ใคร ๆ ก็รู้ ว่าผมมีแฟนเหมือนแม้นดั่งคุณ ...(จากเพลง ; รักนอกใจ ของ เบิร์ด กะ ฮาร์ท)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - โฟล์คน้อย - 08-11-2007

san Wrote:เมายาดองหรือเปล่าครับ!!!

จุ๊ จุ๊.. อย่าเพิ่งทะเยาะกัน...
แผนการณ์ชิงเต่า.. ยังมีภาคสองอีก..
รอให้ลุงป๋อหลับรอบใหม่ก่อนนนนน...

เดี๋ยวจะ ว. เรียกรวมพลอีกครั้ง......

อุอุ.. เสี้ยมมมมมมมมมม.....

...............................

ป้าแดงมีไฟล์เพลงนี้หรือเปล่าอ่ะคับ..
ถ้ามี.. ส่งให้ป๋มนะ.. เดี๋ยวป๋มแกะคอร์ดให้.... อุอุ..

แลกกะแผนผังเข้า-ออกภายในสำนักเต่า..
และที่ซ่อนเต่าทุกตัว อุอุ..

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - povation - 08-11-2007

หลับๆตื่นๆ..เป็นอย่างนี้ตั้งแต่เกิด

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Ether - 08-11-2007

แค่..ตกหลุมรักก็ตื้นๆพอ....เอาพอหนุกๆอ่ะน่า....

''ใคร ๆ ก็รู้ ว่าคุณมีแฟนแนบแน่นหนักหนา แล้วกาลเวลา ก็พาให้คุณ มาวุ่นกับผม ใคร ๆ ก็รู้ ว่าผมมีแฟนเหมือนแม้นดั่งคุณ ...(จากเพลง ; รักนอกใจ ของ เบิร์ด กะ ฮาร์ท)

555 พี่เอ้ยยย พี่เมากิมจิ หรือพี่เมายาดองกันแน่

มะขามเปียกสักปั้นมั้ยคะ

หรือน้ำใบเตยอุ่นๆ สักแก้วดี

เพ้อเข้าขั้นแห๊ะนั่น