NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 19-03-2008

dejemerry Wrote:
bobonuii19 Wrote:หลานปิ๊ง และ หลานปั๊ง คะ เนื่องจาก ป้าแก่พอสมควรแล้วนะคะ ที่ถามมาเรื่อง x man เนี่ย ป้าไม่แน่ใจว่าได้ส่งให้ยืมดูแล้วทั้งหมดหรือไม่ แต่ที่แน่ ๆ ป้าว่า ป้ามีหมดค่ะ แต่ปัญหาคือ มันอยู่ ณ แห่งหนตำบลใดนี่ซิคะ ทำไงดี เดี๋ยวขอวันหยุดที่จะถึงนี้ (อาทิตย์) ป้าจะ พยามหาให้ครบค่ะ หรืออีกที ส่งทั้งหมดที่มี แล้วไปเลือกเอาเองอะค่ะ ขอโทษนะคะ ป้าไม่มีเวลา55555555

ส่วนเกาหลี ที่ถามมาป้าจัดเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้วค่ะ รอจัดส่งเช่นเดียวกันค่ะ อดทนอีกนิดนะคะ

จากป้าเอง

สงสารป้านุ้ยจัง เกรงใจสุด ๆ อย่าลืมส่งหนังจีนมาให้พี่ชายยืมด้วยนะคะ เรื่องสองเรื่องก็ยังดีค่ะ แกบ่นว่าเหงาค่ะ Tongue นี่ขนาดเกรงใจนะคะเนี่ย..
มีข่าวดีมาบอก วันนี้ป้าแดงส่งพัสดุ ไปให้ป้านุ้ยแล้วนะ อีกสองวันคงถึงนะคะ

มีข่าวร้ายมาบอก ป้านุ้ยยังไม่ได้ส่งพัสดุให้ปร้าแดงเลยค่ะTongue ขอแก้ตัวเป็นวันจันทร์ หรือ วันอังคารนะคะ แต่ป้านุ้ยมีเหตุผลนะคะ คือป้านุ้ยรอ ละคร เรื่อง Bad Love (หรือสุดที่เลิฟ ของป้าแดง) อยู่อะค่ะ กัดฟันรอ หรือ กัดคนข้าง ๆ รอ อีกนิดนะคะป้าแดง อาทิตย์หน้าแน่ ๆ ค่ะBig Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 20-03-2008

bobonuii19 Wrote:
dejemerry Wrote:
bobonuii19 Wrote:หลานปิ๊ง และ หลานปั๊ง คะ เนื่องจาก ป้าแก่พอสมควรแล้วนะคะ ที่ถามมาเรื่อง x man เนี่ย ป้าไม่แน่ใจว่าได้ส่งให้ยืมดูแล้วทั้งหมดหรือไม่ แต่ที่แน่ ๆ ป้าว่า ป้ามีหมดค่ะ แต่ปัญหาคือ มันอยู่ ณ แห่งหนตำบลใดนี่ซิคะ ทำไงดี เดี๋ยวขอวันหยุดที่จะถึงนี้ (อาทิตย์) ป้าจะ พยามหาให้ครบค่ะ หรืออีกที ส่งทั้งหมดที่มี แล้วไปเลือกเอาเองอะค่ะ ขอโทษนะคะ ป้าไม่มีเวลา55555555

ส่วนเกาหลี ที่ถามมาป้าจัดเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้วค่ะ รอจัดส่งเช่นเดียวกันค่ะ อดทนอีกนิดนะคะ

จากป้าเอง

สงสารป้านุ้ยจัง เกรงใจสุด ๆ อย่าลืมส่งหนังจีนมาให้พี่ชายยืมด้วยนะคะ เรื่องสองเรื่องก็ยังดีค่ะ แกบ่นว่าเหงาค่ะ Tongue นี่ขนาดเกรงใจนะคะเนี่ย..
มีข่าวดีมาบอก วันนี้ป้าแดงส่งพัสดุ ไปให้ป้านุ้ยแล้วนะ อีกสองวันคงถึงนะคะ

มีข่าวร้ายมาบอก ป้านุ้ยยังไม่ได้ส่งพัสดุให้ปร้าแดงเลยค่ะTongue ขอแก้ตัวเป็นวันจันทร์ หรือ วันอังคารนะคะ แต่ป้านุ้ยมีเหตุผลนะคะ คือป้านุ้ยรอ ละคร เรื่อง Bad Love (หรือสุดที่เลิฟ ของป้าแดง) อยู่อะค่ะ กัดฟันรอ หรือ กัดคนข้าง ๆ รอ อีกนิดนะคะป้าแดง อาทิตย์หน้าแน่ ๆ ค่ะBig Grin

ป้าแดงลืมแล้วค่ะ Bad love เนี่ยขวัญใจป้าแดงคนไหนคะ มีกิ๊กหลายคน เลยจำไม่ได้ทุกคน อิ อิ Big Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 20-03-2008

[Image: 082515_m.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_01.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_05.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_06.jpg]

Wink

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 22-03-2008

pinkuitarz Wrote:[Image: 082515_m.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_01.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_05.jpg]

[Image: i_love_rock_roll_06.jpg]

Wink

คนนี้ก็ขวัญแม่แดงค่ะ คุณลูก น่ารัก ผู้หญิงอะไร เอวย๊าว ยาวเนอะ

วอ 1 เรียก วอ 2 ด่วน

ป้านุ้ยขา เรื่อง In- Soon is Pretty โดย Kim Hyeon-Ju, Kim Min-Jun, Lee Wan เสียงเกาหลี บรรยายไทย (8 แผ่น)

พี่วันเค้ายกให้พี่แล้วนะคะ อันที่ป้านุ้ยส่งให้พี่วันอะค่ะ เพราะฉะนั้น ไม่ต้องทำให้ป้าแดงอีกชุดนะคะ ช่วงนี้พี่วันเค้า ติดซีรี่ส์ญี่ปุ่นเป็นที่สุด อะไรที่เกาหลีมาที่ป้แดงนะคะ
ส่วนญี่ปุ่น ก็พี่วันเลยค่ะ..จบข่าวBig Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - karn - 22-03-2008

เฮือกกก!...(ถอนหายใจ)

น่ารักจริงๆครับ......เฮือกกก!...(ถอนหายใจอีกรอบTongue)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 22-03-2008

karn Wrote:เฮือกกก!...(ถอนหายใจ)

น่ารักจริงๆครับ......เฮือกกก!...(ถอนหายใจอีกรอบTongue)

อย่าถอนหายใจบ่อยอย่างงั้นค่ะ เดี๋ยวบอกพี่ต๊ะให้มั้ยคะ?? RolleyesBig Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 22-03-2008

pinkuitarz Wrote:
karn Wrote:เฮือกกก!...(ถอนหายใจ)

อย่าถอนหายใจบ่อยอย่างงั้นค่ะ เดี๋ยวบอกพี่ต๊ะให้มั้ยคะ?? RolleyesBig Grin

อย่าเลยลูก เด๋วแม่บอกเองดีกว่านะ น่าเชื่อถือมากกว่า..Big Grin

วอ 1 เรียก วอ 2
ป้านุ้ย ๆ เพิ่มเติมค่ะ
In- Soon is Pretty ไม่เอา แต่เอาเรื่อง อิมซังอ๊ก ยอดพ่อค้าหัวใจทรนง นะคะBig Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 24-03-2008

พอดีช่วงนี้ ดูละครไต้หวันบ่อย เลยนึกถึงละครไต้หวันเรื่องนึง เก่าแระ แต่ยังประทับใจอยู่เลยค่ะ พอดีเพลงนี้ เป็นเพลงที่ พระเอกเล่นกีต้าร์ให้กับนางเอก เลยคิดว่า น่าจะเข้ากันดีค่ะ พระเอกเนี่ยตัวจริง เค้าก็เป็นนักร้องจริงๆ ค่ะ ชื่อ Ambrose Hsu ค่ะ

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 25-03-2008

พระเอกเล่นกีต้าร์ด้วย!?!

เท่ห์ค่ะเท่ห์ Shy ทำให้ปิ๊งนึกถึงซีรี่ส์เกาหลีเรื่อง Sad love story เลยค่ะ

..พระเอกก็เล่นกีต้าร์เหมือนกัน Big Grin

ขอบคุณน้านุ้ยสำหรับวิดิโอนะคะ Wink