NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 25-02-2008

ป้าแดง เตียมตัวไว้เลยกลางเดือนหน้ามาแน่ ๆ ค่ะ

Title: Bad Love 못된 사랑
Cast: Kwon Sang Woo, Kim Seung Soo, Lee Yeo Won, Cha Ye Reun
PD : Kwon Gye Hong 권계홍
Scriptwriter : Lee Yoo Jin 이유진 (Firebird/ Queen of the Game)
Broadcast network: KBS2
Broadcast period: 2007-Dec-03 (replacing Mixed-Up Investigative Agency)
Air Time: Mondays & Tuesdays 21:55 (9:55 Korean time)
DC Gallery: CLICK
KBS Teaser Trailers: KSW LYW KSS
Long Preview: here || Short Preview: here
Press Con Clip: KBS clip

เนื้อเรื่องย่อ (Synopsis) :
นาอินจุงพยายามดิ้นรนเพื่อความรักของเธอและซูฮวานคนใจแข็งและเย็นชาพวกต่อต้านคังยงกิ ซึ่งเขาเป็นนักธุรกิจ คังยงกิเป็นศิลปินที่เขาถูกขัดขวางจากรักครั้งแรกของเขาที่ชื่อโจแอน เขายังคงมีบาดแผลในใจของเขาเกี่ยวกับเรื่องนีเสมอมา ซึ่งโจแอนเป็นเหมือนน้องสาวของเขากลับไปแต่งงานกับซูฮวาน แต่ซูฮวานกลับไปมีความสัมพันธ์แบบลับๆ กับอินจุง การที่ซูฮวานแต่งงานกับโจแอนเพราะเขาหวังเพียงแต่ว่าจะได้ตำแหน่ง CEO ของบริษัทของพ่อของยงกิ

แต่หลังจากการแต่งงานไปไม่นานทำให้เขารู้สึกว่าการแต่งงานแบบนี้ไม่ได้เติมเต็มชีวิตที่เขายังแสวงหา เพราะว่าเขาต้องการอินจุงมาก แต่อินจุงและยงกิกลับต่างก็ชอบพอกัน แต่ว่าอินจุงจะตัดสินใจกลับไปหารักแรกของเธอซูฮวานหรือว่าเธอจะเลือกยงกิรักใหม่ของเธอ ต้องติดตามชมละครที่มีดาราชั้นนำแบบควอนซังวูที่ประกันคุณภาพกันอีกครั้ง

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 26-02-2008

pinkuitarz Wrote:ปิ๊งมีรูปแอคท์เดียวกับรูปแรกแบคกราวน์หวานๆแบบนั้นอีกอ่ะค่ะ

แต่รูปอื่นอาจจะน่ารักสู้รูปแรกที่ปิ๊งให้ดูใม่ได้

พี่จะดูรึป่าวล่ะ ถ้าจะดูก็จะโพสท์ให้นะคะ Smile

ดูสิครับ รูปที่น่ารักๆแบบนั้นBig Grin

ขอบใจล่วงหน้าเลยนะจ๊ะ

น้องปิ๊ง นี่น่ารักจริงๆเยยยยยยย

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 26-02-2008

SARUN Wrote:
san Wrote:ชอบ ซัง ยู ริ รูปแรกจัง ดูน่ารัก หน้าหวาน(เกือบได้ที่แระ) แลดูเรียบร้อย และยังมาอยู่ในแบ็คกราวที่สีชมพูอีก (พูดแล้วหัวใจจะละลายอีกแระ)

ซัง ยู ริ นี่ ดูๆไป ละม้ายน้อง นุ เหมือนกันนะเนี่ยยย

ก็สเป็คน้าสันเค้าเลยล่ะน้าซ่าส์..น่ารัก ยิ้มหวาน ขี้อาย เรียบร้อย แอบเปรี้ยวนิด ๆ
นี่ก็เพิ่งจะอกหักจากนางเอกสาวเกาหลีหน้าหวานมาหยก ๆ เฮ้อ..ไม่รู้จะหาใครมาแทนได้รึป่าว ช่วย ๆกันปายยยย555

bobonuii19 Wrote:ป้าแดง เตียมตัวไว้เลยกลางเดือนหน้ามาแน่ ๆ ค่ะ

Title: Bad Love 못된 사랑
Cast: Kwon Sang Woo, Kim Seung Soo, Lee Yeo Won, Cha Ye Reun
PD : Kwon Gye Hong 권계홍
Scriptwriter : Lee Yoo Jin 이유진 (Firebird/ Queen of the Game)
Broadcast network: KBS2
Broadcast period: 2007-Dec-03 (replacing Mixed-Up Investigative Agency)
Air Time: Mondays & Tuesdays 21:55 (9:55 Korean time)
DC Gallery: CLICK
KBS Teaser Trailers: KSW LYW KSS
Long Preview: here || Short Preview: here
Press Con Clip: KBS clip

เนื้อเรื่องย่อ (Synopsis) :
นาอินจุงพยายามดิ้นรนเพื่อความรักของเธอและซูฮวานคนใจแข็งและเย็นชาพวกต่อต้านคังยงกิ ซึ่งเขาเป็นนักธุรกิจ คังยงกิเป็นศิลปินที่เขาถูกขัดขวางจากรักครั้งแรกของเขาที่ชื่อโจแอน เขายังคงมีบาดแผลในใจของเขาเกี่ยวกับเรื่องนีเสมอมา ซึ่งโจแอนเป็นเหมือนน้องสาวของเขากลับไปแต่งงานกับซูฮวาน แต่ซูฮวานกลับไปมีความสัมพันธ์แบบลับๆ กับอินจุง การที่ซูฮวานแต่งงานกับโจแอนเพราะเขาหวังเพียงแต่ว่าจะได้ตำแหน่ง CEO ของบริษัทของพ่อของยงกิ

แต่หลังจากการแต่งงานไปไม่นานทำให้เขารู้สึกว่าการแต่งงานแบบนี้ไม่ได้เติมเต็มชีวิตที่เขายังแสวงหา เพราะว่าเขาต้องการอินจุงมาก แต่อินจุงและยงกิกลับต่างก็ชอบพอกัน แต่ว่าอินจุงจะตัดสินใจกลับไปหารักแรกของเธอซูฮวานหรือว่าเธอจะเลือกยงกิรักใหม่ของเธอ ต้องติดตามชมละครที่มีดาราชั้นนำแบบควอนซังวูที่ประกันคุณภาพกันอีกครั้ง

วันนี้ที่รอคอยเลยล่ะ ป้านุ้ยขา ขอบคุณสำหรับวีดีโอ ขวัญใจป้าแดงนะคะ

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 26-02-2008

นางเอกเกาหลีที่สวยที่สุด ต้องคนนี้เลยจ้า.. kim tae hee
[Image: 305891000.jpg]
แต่คนนี้ son ye jin ขวัญใจพ่อเต่ากะแม่เต่าเลยล่ะค่ะ พูดได้คำเดียวว่าเพอร์เฟ็คต้องคนนี้เลยค่ะ
[Image: 305890996.jpg]
คนนี้ก็น่ารัก หวานใส ปิ๊งเลยล่ะค่ะ han ga in
[Image: 305891004.jpg]
โห..ส่วนคนนี้ หุ่นดี น่ารัก เด็ก ๆค่ะ
[Image: 305891002.jpg]

โปรดแซ่บ ช่วงนี้เป็นช่วง โปรโมทนางเอกสาวเกาหลี ชายใดอายุเกิน 40 ห้ามเข้ามาดูค่ะ อาจจะเกิดอาการเสียดาย ที่เกิดเร็วไปนิสนึงนะคะ555

คนนี้เป็นผู้ชาย ดาราใต้หวัน ไม่เกี่ยวไรเลย กับเกาหลีสักนิด
แค่จะบอกว่า...
[Image: 305893531.jpg]

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 26-02-2008

dejemerry Wrote:คนนี้เป็นผู้ชาย ดาราใต้หวัน ไม่เกี่ยวไรเลย กับเกาหลีสักนิด

ป้าแดง คำที่จะบอกว่า...... เนี่ย ป้านุ้ยขอบอกผ่านเพลงนี้ละกัน คิดว่าไม่ผิดแน่ ๆ Big Grin
ว่าแต่ เราต้องไปเปิดกระทู้คอไต้หวันไหมเนี่ย........... ป้านุ้ยหละหนาวววววว

bobonuii19 Wrote:
dejemerry Wrote:คนนี้เป็นผู้ชาย ดาราใต้หวัน ไม่เกี่ยวไรเลย กับเกาหลีสักนิด

ป้าแดง คำที่จะบอกว่า...... เนี่ย ป้านุ้ยขอบอกผ่านเพลงนี้ละกัน คิดว่าไม่ผิดแน่ ๆ Big Grin
ว่าแต่ เราต้องไปเปิดกระทู้คอไต้หวันไหมเนี่ย........... ป้านุ้ยหละหนาวววววว

ป้านุ้ยรู้ใจป้าแดงสุด ๆค่ะ ตบรางวัลให้งาม ๆ ไปเลยค่ะ
พอดีเมื่อวานป้าแดงไปซีคอนฯมาค่ะ ตามที่ได้สัญญากันไว้
ป้าแดงไม่ลืมค่ะ พัดรูปเซีย พวงกุญแจ ที่ลองเม้าท์ พรุ่งนี้
ป้าแดงจะถ่ายรูป แล้วมาโพสต์รูปลงให้ดูที่นี่นะคะ โปรดติด
ตามตอนต่อไปนะคะ ป้านุ้ย

ปล. วันนี้ป้าแดงจัดการให้เรียบร้อยแล้วนะคะ เอาไว้ pm บอกอีกทีนะคะ ยัง
ไง ป้าแดงขอยืม เกมส์ Xman แล้วก็ love letter 1,2 ด้วยนะคะ ขอบคุณ
ล่วงหน้าค่ะ Big Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 27-02-2008

ป้าแดงแระจะจัดให้นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับของนะคะ อ้อ ลืมบอกไป ก่อนที่ จวน จี ฮุน จะมาอะค่ะ มี group ของดาราฮ่องกง เค้ามาแถงหรือให้ข่าว เกี่ยวกับ Edison Chen ด้วยหรือเปล่าไม่ร้อะค่ะ แต่ boss ใหญ่ ของ Edison Chen เค้ามาพักกับที่หนูอะค่ะ มีดารามาหลายคนเหมือนกัน แต่ที่แน่ ๆ มี Richie Ren มาด้วยอะค่ะ ชื่อจีน ว่า เยิ่น เสียน ฉี อะค่ะ เค้าดูน่ารักดีค่ะ เค้าไม่ใช่คนที่เห็นแล้วเราบอกว่าหล่อนะ แต่ยิ้มแล้วน่ารักม๊าก ๆ สดใสมาก ๆ เลยค่ะ ไม่แก่เลย หนูชอบเค้ามานานแระ ดูหนังเค้าแทบทุกเรื่องเลยค่ะ อันนี้ก็เป็นหนังเรื่องแรก ๆ ที่ชอบอะค่ะ Summer Holiday เค้าร้องเพลงเพราะมาก ๆ เลยค่ะ มาลองชม ลองฟังกันนะคะ

เอาอีกแระ ต้องเปิดกระทู้คอจีนเชิญทางนี้อะเปล่าเนี่ย

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 27-02-2008

โห..เยิ่น เสียน ฉี ดาราจีนคนนี้ป้าแดงก็ชอบค่ะ เค้าไม่หล่อแต่เวลายิ้มแล้ว น่ารัก ยิ้มได้หวานจับใจเลยล่ะค่ะ แต่ว่าช่วงนี้ห่างหายไปนานค่ะ เพราะว่ามัวแต่....
คิดว่าป้านุ้ยคงจะทราบดีนะคะ อ้อถามอะไรหน่อยนะคะ Sharp love แผ่นที่ 1-2
คุณนุ้ยส่งมาแล้วนะคะ ไม่รู้ว่ามีกี่แผ่นถึงจะจบนะคะ แต่ว่าคุณนุ้ยให้ซ้ำมาคือ แผ่นที่
1-2 มาอีกน่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ...Big Grin

แล้วนี่หน้าตาที่ลองเม้าส์เอาไปดูเล่น ๆก่อนนะคะ ส่วนพัดกะที่ติดโทรศัพท์ อุ๊บไปก่อนค่ะ เดี๋ยวไม่ตื่นเต้น[Image: 306072820.jpg]

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 27-02-2008

san Wrote:
pinkuitarz Wrote:ปิ๊งมีรูปแอคท์เดียวกับรูปแรกแบคกราวน์หวานๆแบบนั้นอีกอ่ะค่ะ

แต่รูปอื่นอาจจะน่ารักสู้รูปแรกที่ปิ๊งให้ดูใม่ได้

พี่จะดูรึป่าวล่ะ ถ้าจะดูก็จะโพสท์ให้นะคะ Smile

ดูสิครับ รูปที่น่ารักๆแบบนั้นBig Grin

ขอบใจล่วงหน้าเลยนะจ๊ะ

น้องปิ๊ง นี่น่ารักจริงๆเยยยยยยย

น้าสัน ป้าแดงขอนำเสนอ สาวไทยหน้าตาน่ารัก น่าเอ็นดู ตาใสปิ๊งเหมือนหยดน้ำค้างเดือน 6 คนนี้แหละที่จะทำให้น้าสันหยุดหายใจ เมื่อได้อยู่กับเธอ แล้วถ้าสนใจ
สาวคนนี้ ติดต่อสอบถามที่ป้าแดงได้เลยจ้า...คิก คิก เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Tongue
[Image: 306062481.jpg] [Image: 306062471.jpg]
[Image: 306062475.jpg]