NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - karn - 23-12-2007

คิดถึง คอเกาหลีครับ เลยเอาคอเกาหลีมาฝากTongue

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Therock - 23-12-2007

......เซ็งมากครับ
....เมื่อกี้เพิ่งดูหนังเกาหลี ที่เนื้อเรื่องเป็น ลูกเจ้าของโรมแรม ได้รับมรดกจากคุณปู่ แต่มีนิสัยเกเร เลยถูกส่งไป เรียนมัธยม ที่ ตจว. ให้จบ ถึงจะได้รับมรดก ...แล้วก็มาเจอกับ นางเอก....ที่เพิ่งมารู้ทีหลังว่านางเอกเป็น กิ๊ก ๆ กันสมัยเด็ก ๆ .......

แล้วพระเอกเกเร ก็ตกหลุมรักนางเอก....แต่นางเอกเป็นโรคกล้ามเนื้อหัวใจโต.....และจบเรื่องนางเอกก็ตาย

โอย....เซง ดูแล้วกลุ้มครับ หนังเศร้า ทำผมเศร้าไปด้วย......

ป.ล. ขอชื่อเรื่องด้วยนะครับ แฟนพันธุ์แท้ เกาหลีที่น่ารักทุกคน

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Grid.. - 23-12-2007

หนังเกาหลีนี่ผมไม่ชอบดูครับ..

ดูทีไรขนลุกซู่ทั้งตัว..

เพราะผมดูทีไรแล้วปวดขี้ ทู๊กกกกที..

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - MUI - 23-12-2007

bobonuii19 Wrote:น้า mui ไป มา 2 วันเหมือนกันเลยเหรอคะเนี่ย สุดยอดดดด ว่าแต่ น้ามุย ใช้ผู้ชายที่ใส่ชุดแดงทั้งชุดหรือเปล่าBig Grin พอดีป้านุ้ยมองเห็นไกล ๆ อะค่ะ Tongue

bobonuii19 Wrote:
MUI Wrote:แวะมารายงานจ้ะ...คืนวันที่ 15 16 ไปส่งดงบังจิงกินอน..และรับคุณลูกพร้อมเพื่อน ๆ กลับบ้านหลังคอนเสิร์ตเลิกเรียบร้อยแล้วจ้ะ.ชอบฟิโน่หน้างานอยู่คัน..แต่เอ๊ะ ญี่ปุ่นกับเกาหลีเกี่ยวกันตรงไหนนี่ ???

น้า mui ฟิโน่เนี่ย คันสีไหนอะค่ะ ป้านุ้ยก็เล็ง ๆ ไว้คันนึงเหมือนกัน Big Grin ญี่ปุ่นเกี่ยวตรงที่ว่า Yamaha เค้าก็เป็น หนึ่งใน Sponser ด้วยค่ะและดองบังเค้ามา โฆษณาให้ ค่ะ เคยได้ข่าวมาว่าตอนที่มาถ่ายโฆษณาที่ไทยอะค่ะ ถ่ายเสร็จ ยูนโฮ บอกว่า รถน่ารักอยากขอ สักคันไปขับกันในวง แต่ yamaha ใจดีค่ะ ให้คนละคันไปเย้ยยยยBig Grin ประมาณว่า กล้าขอ ก็ กล้าให้อะค่ะTongue

คันที่กระจกมองหลังเป็นเคฟล่า ทรงเหลี่ยม ๆ มน ๆ เล็ก ๆ น่ะครับ...ผมเล็งกระจกอย่างเดียวเลย..ผมว่ากลม ๆ เดิม ๆ เชย ๆ ยังไง ๆ ชอบกล ๆ...ไปเปลี่ยนเป็นทรงใบไม้แต่ใหญ่ไปหน่อย..อยากได้เล็ก ๆ เหมือนคันนั้น่ะครับ (บังเอิญมีสีขาวเชย ๆ อยู่คันนึง.....มีอยู่วัน ขับไปกินหนมจีนน้ำยาแถวบ้าน..จราจรไม่ทราบปรี่มาจากไหน..ต๊กกะจาย แทบช็อค!!!..."เพ่ เพ่ เพ่...ซื้อมาท่าวหร่าย ร้านไหน..ผมกำลังหาสีนี้อยู่พอดี จะไปทำรถจราจรตำรวจ...เดี๋ยวนี้ไปถามร้านบอก เลิกผลิตแล้ว.." ผมนึกในใจ ของเรานี่เชยแล้วนะยังมีคนสนใจอีก..นึกว่าจะมาขอตังค่าปรับซะอีก

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 23-12-2007

สวัสดีกระทู้เกาหลีคร๊าบบบบบบบบ

ขาดไม่ได้เลย ต้องเข้ามาดูรูปสวยๆ ตลอด

ไม่งั้นนอนไม่หลับ

ดูสาวเกาหลี
แล้วกำเดาไหล

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 23-12-2007

karn Wrote:คิดถึง คอเกาหลีครับ เลยเอาคอเกาหลีมาฝากTongue

กีต้าร์น้ากานรึป่าวล่ะเนี่ย สวยจัง..Rolleyes

Therock Wrote:......เซ็งมากครับ
....เมื่อกี้เพิ่งดูหนังเกาหลี ที่เนื้อเรื่องเป็น ลูกเจ้าของโรมแรม ได้รับมรดกจากคุณปู่ แต่มีนิสัยเกเร เลยถูกส่งไป เรียนมัธยม ที่ ตจว. ให้จบ ถึงจะได้รับมรดก ...แล้วก็มาเจอกับ นางเอก....ที่เพิ่งมารู้ทีหลังว่านางเอกเป็น กิ๊ก ๆ กันสมัยเด็ก ๆ .......

แล้วพระเอกเกเร ก็ตกหลุมรักนางเอก....แต่นางเอกเป็นโรคกล้ามเนื้อหัวใจโต.....และจบเรื่องนางเอกก็ตาย

โอย....เซง ดูแล้วกลุ้มครับ หนังเศร้า ทำผมเศร้าไปด้วย......

ป.ล. ขอชื่อเรื่องด้วยนะครับ แฟนพันธุ์แท้ เกาหลีที่น่ารักทุกคน

โอ๊ย..มันคล้ายอยู่หลายเรื่องเลยนะ เดอะร๊อค ดูหนังเกาหลีมาประมาณ เกือบสองปีและ ดูไปประมาณ เกือบร้อยเรื่อง จำได้อยู่เรื่องเดียว เรื่องสุดท้ายที่ดูจบไปเมื่อวาน
นี้เอง ทีหลังอย่าถามสุ่มสี่สุ่มห้านะ มันจำไม่ได้หรอกน้องเอ๊ย....เหอ..เหอ..

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 23-12-2007

san Wrote:สวัสดีกระทู้เกาหลีคร๊าบบบบบบบบ

ขาดไม่ได้เลย ต้องเข้ามาดูรูปสวยๆ ตลอด

ไม่งั้นนอนไม่หลับ

ดูสาวเกาหลี
แล้วกำเดาไหล

อ้าวยังอยู่..ตั้งแต่มีแฟนเป็นตั๊กแตนเนี่ย ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาป่วนบ้านฟ้าเลยนะ
เอาเวลาไปป่วนน้องนุคนเดียว สงสารน้องนุจัง น่ารัก สูงยาวเข่าดี นิ้วก็ยาวสวย
ยิ้มก็หวานป่านน้ำผึ้งเดือน 12 เสียดายจริง ๆ มาเป็นภรรยาของน้าสันได้ไงล่ะเนี่ย

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - san - 23-12-2007

dejemerry Wrote:อ้าวยังอยู่..ตั้งแต่มีแฟนเป็นตั๊กแตนเนี่ย ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาป่วนบ้านฟ้าเลยนะ
เอาเวลาไปป่วนน้องนุคนเดียว สงสารน้องนุจัง น่ารัก สูงยาวเข่าดี นิ้วก็ยาวสวย
ยิ้มก็หวานป่านน้ำผึ้งเดือน 12 เสียดายจริง ๆ มาเป็นภรรยาของน้าสันได้ไงล่ะเนี่ย

คนเราเค้ารักกันที่ใจ ใช่ใบหน้าครับพี่แดง สุดสวย

มีแต่น้องนุคนเดียว ที่รักผมที่หน้าตา(แย่)

ผมกลุ้มใจมาก ว่าจะเอาหน้าไปกระแทกขั้นบันไดบ้านเต่าให้รู้แล้วรู้รอด!!!

กะว่าถ้ายังรักกันอีก

ผมจะให้เค้า แห่ขันแมว มาสู่ขอผมบ้างครับ

ปล. น้องนุฝากบอกคนบ้านฟ้านิสัยน่ารัก และเล่นดนตรีเก่งกันทั้งนั้น (ทีกับผมไม่เคยชมเลย) และยังฝากบอกพี่แดงว่า ยังสาว ยังสวย และคุยสนุกมากๆครับ

สงสัยงานนี้คงได้เข้ากลุ่ม

แก็งสาวซ่า ฮาตดแตก!!!

อยากไปเที่ยวเขาใหญ่ ไร่ตับเต่า เพราะบรรยากาศเหมือนซีรี่ส์เกาหลีเรื่องนี้เลยอะค่ะ
ไม่เชื่อก็ลองคลิกเข้าไปดู MV เรื่อง Man of the vineyard เลยค่ะ เพลงก็น่ารัก
เพลงโปรดของป้าแดงตอนนี้เลยค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=-UJJNv-F0To&feature=related

san Wrote:
dejemerry Wrote:อ้าวยังอยู่..ตั้งแต่มีแฟนเป็นตั๊กแตนเนี่ย ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาป่วนบ้านฟ้าเลยนะ

คนเราเค้ารักกันที่ใจ ใช่ใบหน้าครับพี่แดง สุดสวย

มีแต่น้องนุคนเดียว ที่รักผมที่หน้าตา(แย่)

ผมกลุ้มใจมาก ว่าจะเอาหน้าไปกระแทกขั้นบันไดบ้านเต่าให้รู้แล้วรู้รอด!!!

กะว่าถ้ายังรักกันอีก

ผมจะให้เค้า แห่ขันแมว มาสู่ขอผมบ้างครับ

ปล. น้องนุฝากบอกคนบ้านฟ้านิสัยน่ารัก และเล่นดนตรีเก่งกันทั้งนั้น (ทีกับผมไม่เคยชมเลย) และยังฝากบอกพี่แดงว่า ยังสาว ยังสวย และคุยสนุกมากๆครับ

สงสัยงานนี้คงได้เข้ากลุ่ม

แก็งสาวซ่า ฮาตดแตก!!!

เธออย่ามาโม้เลย ป้า ๆ ตั้งหลายคน ไม่ชม มาชมคนแก่ อ้วน หิวอยู่คนเดียว แต่ไม่เป็นไร ป้าแดงชินชากับคำชมของน้าป๋อทุกวัน ๆ อยู่แล้ว
ฝากขอบคุณน้องนุคนสวยด้วยนะจ๊ะ พอคู่เธอกลับไปได้ไม่ถึงนาที พวกเราป้า ๆ
น้า ๆ ก็ยังชมน้องนุกันทุกคนเลยว่าน้องเค้าน่ารักมาก ๆ แล้วก็ยังนินทาว่ากล่าวน้าสันตลอดสองชั่วโมง
แก๊งสาวซ่าส์ฯ ยินดีต้อนรับน้องนุด้วยความยินดีค่ะ คราวนี้ใครมาทำซ่าส์ แก๊งเรามีน้องนุคอยคุม ป้าแดงคอยสั่ง นู๋ฟิล์มคอยชี้นิ้ว น้องปิ๊งคอยกริ๊ดดดดดดดดด รับรอง
แก๊งสาวซ่าส์ โดนระเบิดตายหมดแหงม ๆ Tongue