NimitGuitar webboard
ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... (/showthread.php?tid=340)

Pages: 1 2 3 4

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - SARUN - 14-10-2007

bobonuii19 Wrote:น้า Sarun มันเป็นไปตามธรรมชาติค่ะ ไม่ได้ตั้งจายยยยยยยยย แต่แอบเจตนานิ๊ด ๆ Rolleyes
อืมมม เก่งๆๆๆๆครับ สามารถ ใจสู้ ได้ถึง 2
แต่ธรรมชาติของน้าๆบ้านนี้ เขาสู้แค่หมด....ครับ
ไม่หมดสติ ก็ หมดตัวครับ....

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - bobonuii19 - 14-10-2007

SARUN Wrote:
bobonuii19 Wrote:น้า Sarun มันเป็นไปตามธรรมชาติค่ะ ไม่ได้ตั้งจายยยยยยยยย แต่แอบเจตนานิ๊ด ๆ Rolleyes
อืมมม เก่งๆๆๆๆครับ สามารถ ใจสู้ ได้ถึง 2
แต่ธรรมชาติของน้าๆบ้านนี้ เขาสู้แค่หมด....ครับ
ไม่หมดสติ ก็ หมดตัวครับ....

หมดสติ ยังพอช่วยไหวค่ะ แต่ หมดตัวเนี่ยถ้าจะลำบาก แต่เข้าใจค่ะ ทำไงได้ ใจมันร๊ากกกกกกกWink

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - Therock - 14-10-2007

yodchula Wrote:ข่าวใหม่ รถเดอะ Rock โดน 18 ล้อซัดยับเยิน
เจ้าตัวยังอยู่ในอาการขวัญหาย แต่ร่างกายสบายดีครับ

ผมยังหลอน ๆ อยู่นิดหน่อยครับ............คือฝนมัน แล้วรถพ่อผม อยู่ดี ๆ ก็ดับ แล้วผมก็ประคอง มาจอดชิดริมซ้าย ติดกับคอนกรีตของทาง U-turn เกือกม้า....สตาร์ตเท่าไหร่ก็ไม่ติด...เผอิญมันอยู่ใกล้ ๆ มหาชัย ก็เลยรอพ่อ พาช่างมาแก้ไขให้ ระหว่างรอก็เปิดดูคลิปที่น้าตู่เคยเล่นไว้.....

ซักพัก มีเสียงโครม กึก ก ก ก ก กกึกึกึกึ กึก กึกก .....................................................................................

มองดูกระจกหลังเป็นรถพ่วง 18 ล้อ ชนเข้ามา ลากผมไปอีกประมาณ 40 เมตร.....

โอวน่ากลัวมากครับ

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - .::.pOoH.::. - 14-10-2007

โอววว วอลโว่รุ่นตู้เย็น....

เสียใจด้วยครับ คนไม่เป็นอะไรใช่ไหมร็อคน้องรัก....

ฟาดเคราะห์นะครับ ช่วงนี้พายุฝนน่ากลัวมาก ถนนตจว.ถูกน้ำท่วม ขาดหลายสาย...

ขับรถต้องระวังกันมากๆๆๆ นะครับ Sad

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - dejemerry - 14-10-2007

น่าสงสารจัง..ขวัญเอ่ย...ขวัญมา..เสียใจด้วยนะจ๊ะTherock

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - povation - 14-10-2007

ฟาดเคราะห์...
ผมว่าฟาดโครม...ด้วยครับ

นึกว่าจะได้ไปหาพี่กุ้งซะแล้ว การซ่อมรถข้างทางอันตรายมากครับโปรดหลีกเลี่ยง
ยิ่งตอนฝนตก อะไรก็เกิดขึ้นได้
แล้วเรื่องความรับผิดชอบ เค้าจ่ายเราอย่างไรไหม

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - nit gt - 14-10-2007

รถ 18 ล้อเป็นไรหรือเปล่าผมเป็นห่วง...
ส่วนตา Rock ดูทำหน้า ดิ....ไม่เป็นไรเลย..ถือว่าฟาดเคราะห์ ไปก็แล้วกัน

ปล. ชาวคณะบ้านสีฟ้่า...อย่าลืมเลขทะเบียน รถ "มันดันถ่ายรูปตรงทะเบียนรถพอดี" ....

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - SARUN - 14-10-2007

โชคดีที่รถ มารับเคราะห์ แทนไป ร๊อกเอ๊ยยย

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - yodchula - 15-10-2007

Smile เมื่อซัก 2 ปีที่แล้วรถผมก็โดนชนระหว่างฝนตกนี่ล่ะ
เป็นรถ 10 ล้อ มันเสียหลักมาชนผมทั้งๆที่ผมวิ่งที่ความเร็วราว 80 กิโลเมตร
ผมอยู่เลนส์ขวาสุด รถ 10 ล้ออยู่เลนส์ถัดจากผมไปสองเลนส์

มองเห็นเงาดำๆถลาเข้ามา ถึงตอนนั้นก็หลบไม่ทั้นแล้ว
ชนไปเต็มๆ รอดมาได้นับว่าบุญมากๆ

ช่วงฝนตกให้ระมัดระวังให้มากนะครับ ถนนลื่น รถใหญ่มันเบรคไม่อยู่บ่อยๆ

RE: ข่าวด่วน เดอะร๊อค มีลูก... - Ether - 15-10-2007

ร๊อค อย่าเป็นไรนะ ร๊อค ร๊อค ตื่นเซ่ ตื่น...

หุหุTongue พี่ล้อเล่นนนน

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วจ้า

เราระวัง ไม่ให้ชนใคร ขับดีทุกอย่าง

แต่ไม่วายเค้ามาชนเรา

แถมเจอของใหญ่ ใหญ่กว่าร็อคอีก 18 ล้อเลย

ไปยืมรถถังน้า กิจจามาชนคืนเลยน้องพี่