NimitGuitar webboard
ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Others (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=12)
+--- Forum: Camera & Photo (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=49)
+--- Thread: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง (/showthread.php?tid=3396)

Pages: 1 2 3

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - CatzCrewz - 10-02-2009

ภาพสวยมากๆครับ

^^

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - nit gt - 10-02-2009

ผมต้องขอคำแนะ นำจาก น้า อ้วน อย่างแรง นอกจาก ฝีมือในการ ปรุง อาหาร อันแสน
อร่อยแล้ว ฝีมือ ในการถ่ายภาพของน้าได้ใจผมอย่างแรง ครับ...

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - hattaya111 - 10-02-2009

ไม่ได้ส่งประกวดครับ เเต่ผมเคยบังเอิญถ่ายไว้ ดูน่ารักดี คนๆนี้ไม่ค่อยมีรูปถ่ายมาก เพราะมัวเเต่ถ่ายคนอื่น

[Image: dr-kridt001.JPG]

กล้องยืมพี่ในรูปมา canonเล็กๆ ปรับไรก็ไม่เป็น ไม่มีอะไรให้ปรับ กะๆก็ถ่ายเลยครับ

รูปพี่ชายที่เคารพของผม

[Image: dr-kridt002.JPG]

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - Kitja - 11-02-2009

Good job krub nar 1.nar pood look like 16 (not 60)

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - Ether - 11-02-2009

[attachment=11675]

เอามาให้ดูด้วยคนค่ะ capo บ้านเต่าล้วน ๆ Big Grin

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - Paiman - 11-02-2009

จัดตามน้าหนึ่งไปอีกหนึ่งภาพครับ
[attachment=11676]
คราวนี้มีพี่สาวด้วย

ว่าแล้วทำยังไงให้ภาพมันใหญ่ๆครับ

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - ลูกแกะ - 11-02-2009

ชอบรูปลูกแกะยิ้ม ของน้าแมวเหมียวมากเลยครับ
(โขมยมาใช้แล้วแหละ)

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - billy - 11-02-2009

หนับหนุนครับ ผมชอบกล้องCompactตัวไม่โตมากกับเลนส์ไวด์และISO400ครับ NoiseเพียบSad แต่ไปไหนมาไหนสะดวกดีครับของไม่เยอะ Big Grin
[Image: WatPO001.jpg]

ไม่มีอะไรจะถ่ายก้อมดแมลงในบ้านไปตามเรื่อง
[Image: CU02.jpg]

มีรูปถ่ายเอาไว้สื่อสารกันได้เข้าใจง่ายดีครับ

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - hattaya111 - 11-02-2009

สนับสนุนเช่นกันครับ ......

อาจไม่ต้องใช้อะไรเเบบเครื่องมือหนัก เเบบมือาชีพ ......คนทั่วไป กับเครื่องมือที่ไม่ต้องเกินกำลังความเข้าใจ ก็สามารถสร้างงานศิลปะได้

ไม่ว่าดนตรี หรือ การถ่ายรูป ......ทุกสิ่งมีความเกี่ยวพันเชื่อมโยงกัน หัวใจคือ เมโลดี้หลัก โครงสร้างเพลง ไม่ใช่การบันทึกเสียงที่จะเป็นหัวใจ

ถามว่าบันทึกดีๆดีไหม คือ....ตอบว่าดีมากๆครับถ้ามีโอกาส เเต่ mp3ฟังกันได้ไหม ก็คงตอบว่าได้ ถ้ามีเเค่นี้คงต้องรับข้อมูลโดยวิธีการ เเละ รายละเอียดเเค่นั้น ขออนุญาติบูรณาการในเรืองนี้นะครับ

ส่วนตัวผมชอบความพอเพียงครับ เนื้อหา การสื่อสาร เเค่เข้าใจสื่อสารรู้เรื่อง ก็เพียงพอ คือตามความเป็นไป อาจไม่ได้ละเอียดอะไรนัก เพราะโอกาสไม่มีมากนัก

มีเเค่ไหนก็ใช้เเค่นั้นครับ เด็กบางคน หลานผมใช้กล้องมือถือ กล้องอะไรง่ายๆเด็กเก็บค่าขนมซื้อ ถ่ายไปเรื่อย เเต่มีงานไปเเสดงเฉยเลย อยู่ทีจุดหลักคือ ไอเดียครับ

ผมเคยเขียนเอาไว้ หรือ เคยมีคำกล่าวเอาไว้กับเรื่องทำนองนี้ ......ว่า....มันคือความมหัศจรรย์ในความไม่สมบูรณ์.....

คิด เเละ ถ่ายทอด สื่อสารกันต่อไปครับ

RE: ว่าด้วยกล้องถ่ายภาพ รูปภาพและศิลปะที่เกี่ยวข้อง - povation - 11-02-2009

* Idea * ที่น้าหนึ่งว่ามานั้น ถูกใจผมจริงๆ
ผมก็คิดเสมอว่า ความคิดสร้างสรรค์ มีหัว Creative ซะอย่าง
หากลงทุนน้อยแต่ใช้สมองเยอะ ย่อมประสบความสำเร็จและมีผู้คนให้การยอมรับได้ไม่ยากนัก
สนับสนุนเช่นกันนะครับ แต่อย่างว่า หากเจอประเภทอุปกรณ์ดี มีหัวคิดดี แบบนี้ก็ต้องยอม
แต่แค่ยอมรับนะครับ ไม่ใช่ยอมแพ้ ที่จะถอดใจเลิกผลิตผลงานทางศิลปะ
คงจะได้เห็นผลงานเพื่อนๆทะยอยออกมาอย่างต่อเนื่อง ...เฝ้ารอชมครับ